Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Review !!! หอซอยเอแบ ค คค ค” ต้นซอยยันท้านซอย

• 28 Replies
  • 68568 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

memild

• Jr. Member
  • **
  • 12
เรียงตามลำดับตั้งแต่ต้นยันท้าย ตกหล่นบ้างขออภัย พอดีจะย้ายหออยุ่เหมือนกันเลยเอามาบอกเล่าขำๆค่า
พวกคอนโดกะบ้านได้เคยรีวิวไว้แล้วไปคุ้ยเอาเอง ฮิ :8dcf9699:

U-Complex - รู้มาว่าเป็นหอเก่า ค่าน้ำค่าไฟ ถูก เนตดี ราคาเหมาะสมกับห้อง ปล.อันนี้เพื่อนบอกมา มีที่จอดรถด้านใน ใกล้เซเว่น ร้านข้าว และ ใกล้ข้าวต้มนายหอไข่ เฮ้ เมนูหมูกรอบ อร่อย!
*ซอยไก่ป้าตา/ลูกน้ำหมูทะ*
     Swif Condo - เช่าด้วยก็ได้ ถนนขรุขระ คนอยุ่น้อย มีแพลนสร้างต่ออีก2ตึก ต้องขับรถออกมาซื้อของข้างนอกค่ะ
     ข้างๆสวิฟจำชื่อไม่ได้ - มีสระว่ายน้ำ มีมินิมาร์ท มีฟิสเนส ไปกี่ทีไม่เคยเจอพนักงานเลยไม่ได้ดูห้อง
     Phatrarapa - ค่อนข้างเก่า มี2ตึก มีมินิมาร์ท ดีตรงที่มีไก่ป้าตาอยุ่หน้าหอเลย สามารถกินกันจนมีปีกเลยทีเดียว
     ราคาได้  ไปดูแค่แบบดูเพลค(2ชั้น) 10000 บาท โทรมนิดนึง ทางเดินอับๆอ่า
     ดูบัวเพลส(อื้อหือ แค่ชื่อก็ล๊ะ หึหึ) - ขับเลยไก้ป้าตาเข้าไปเลี้ยวซ้าย เป็นบ้านหลังถูกดีค่ะ ริมน้ำ เหมาะกับคนรักสัน
     โดด  ดึ๋งๆๆ ตรงข้ามเป็นบ้านคนงานก่อสร้าง ไม่มีที่จะซื้อของกินเลยๆๆๆ แต่มีรถกลอฟ นะฮาฟ   
Srisuwan - ราคาประมาณ7000 มั้งห้องเล็กน๊ะ มีหลายขนาดค่ะ ห้องตกแต่งดีค่ะ หาของทานง่ายมากกก ทั้งของหอเองมีบริการส่งถึงห้อง มีก๋วยเตี๋ยวเจ๊ปู สเต๊ก เซเว่น โสตัส ตลาด โอ้ยย พูดไม่หมด อยากกินไรก็กินเห้อ เรียกง่ายๆว่า อยุ่โซนหน้าวัด
เพลินจิตร - ถัดมาจากศรีสุวรรณ 15 ก้าว ห้องก็ถูกดีค่ะ รู้แค่นี้ตัวห้องไม่เคยดู อ้อ ระเบียงเล็ก
Patio - หอใหม่ ให้เช่าด้วย ซื้อด้วย ในซอยสนามฟุตบอลค่ะ ดีไซน์ตัวตึกสวย แต่ในห้องเฉยๆ ราคาแรงอยุ่ มี5แบบ มีสระ มี2ตึก เค้าโฆษณาว่าเนตเจ๋งแบบเนตสายตรงหอเค้าหอเดียวประมาณนั้นแล ตัวเฟอคุณภาพดีค่ะ ไปดูมาเมื่อเดือนก่อนเสร็จไปแค่ตึกเดียวจ๊า
Noble - ถัดมาอีกเป็นหอที่มีคนชอบพุดว่าเตี๋ยวต้มยำอร่อย ไปทานมาแล้วเฉยๆอ่า ที่นี่ต่างชาติอยุ่เยอะ มีกิจกรรมที่พุดออกสื่อไม่ได้ ไม่แนะให้ผุญไปอยุ่นะค๊า แล้วข้างหอมีร้านอาหารอร่อยดีค่ะ
GVC - ห้องก็มีหลายแบบค่ะ ราคาถูก ค.ปลอดภัย0 เพราะจขกท.ปีนมาแล้ว ว๊ากกก หาของทางง่ายราคาถูกเพราะตลาดอยุ่ข้างหน้า โอเดิ้นอยุ่ข้างๆ(ไม่เกี่ยวเนอะ^^แต่เมาก็คลานกลับได้ ซาบายจาย)หอนี้เก่ามากกกก และมีตำนาน จบ!
Ananda - ขับตรงๆๆๆผ่านแยกเหม๋งจ๋าย(ข้าวขาหมู) ห้องก็โอเค ราคาประมาน8000ขึ้นๆ มีร้านอาหาร ข้าวน้อยมาก!!! ต้องขับรถออกมาหาไรกินอยุ่ดี ทางเข้าค่อนข้างมืด และแถวนั้นมีอีก 2หอจำชื่อไม่ได้ แหะๆ
CCP - ขับออกมามุ่งหน้าเอแบคเลี้ยวซ้ายมือ เจอเลย หอนี้ไปดูมาเจ๋งดีน๊ะ ตกแต่งสวย มีเครื่องซักผ้าอบผ้าทุกชั้น มีร้านซักรีด มีมินิมาร์ท มีฟิสเนส มีร้านอาหาร มีที่อ่านหนังสืออันนี้เจ๋งคล้ายเล็กๆกับto fast to slp ราคาเริ่ม8000บาท เดินไปโต้รุ่งได้ค่ะ
Latitude - ไม่ขอพูดเคยพูดแล้ว เมื่อย
Landmark - เป็นคอนโดใหม่ เช่าก็มี ห้องแบบ2ห้องนอน น่าอยุ่มากกกไม่มีใครมาอยุ่ด้วยYY แต่เหมือนยังไม่มีร้านมาเปิด ต้องซื้อของจากข้างนอกอย่างเดียว ตัวภายในหอโมเดิ้นดีค่ะ ในห้องระเบียงกว้างงงงงงงมากกกกกก
เปเลส - ที่เป็นปราสาทนั่นแหละค่ะ เพื่อนบอกว่าราขึ้นห้องง่าย มีสระไว้แช่ตัว หึหึ มีมินิมาร์ท ทางเข้าเลี้ยงระวังๆค่ะอยุ่ใกล้โค้ง ในหอตกแต่งแนวหลุย+อินเดียนิสๆ งงเหมือนกัน มีฟิสเนสด้วย ห้องก็ไม่แพงเหมาะสมๆ
Muffin - จัดห้องดีค่ะ รักโลกกก ทางเข้าสามารถประลองฝีมือการขับรถได้กันเลยทีเดียว มีร้านอาหาร+ร้านเค้กใต้หอ ภายในตกแต่งดีเลยค่ะ เก๋ๆโมเดิ้นๆ ค่อนข้างมีราคาเปรียบกับห้องแล้วนะเคอะ
FC place - หอนี้มีอายุเหมือนกัน อาหารถูก+อร่อย ห้องก็มีราคาแต่เคยไปดุเมื่อปีที่แล้ว ห้องมุมๆหอนนี้มีตำนานอีกแล้ววว
Barcode - หอนี้ก็โอนะค่ะ ตกแต่งดี มีร้านข้าวกะมินิมาร์ทจิ๋วๆกันตาย ราคาก็พอๆกับห้องล๊ะค่า
พีราวิท - มี 4 ตึก มีอายุแต่ไม่มากค่ะ มีร้านเกมด้วย เป็นหอที่เด็กคอมอาร์ตเยอะมาก มีร้านทำผม มีร้านข้าวของหอที่ส่งถึงหน้าประตู มีสระว่ายน้ำ มีการจราจรติดขัดภายในหอ 5555+ ราคาได้ข่าวว่ามีปรับลดแต่เท่าไหร่จำไม่ได้
ทวีโชค - หอนี้เคยถูกใช้ถ่ายหนังผีมาแล้ว คิดดูล๊ะกานน มีมินิมาร์ท มีร้านอาหารของใต้หอ แต่ร้านของหอข้างๆอร่อยมาก ห้องค่อนข้างอับรวมทั้งในตึกด้วย แต่ราคาก็ถูกตามนะจ๊ะ
So boutique - ถัดมาข้างใน หลังทวีโชค ตึกน้ำตาลเห็นเด่นชัด ถนนขรุขระคงเพราะยังมีการต่อเติมอยุ่ ภายในตกแต่งดีลักษณะคล้ายๆมัฟฟิน พี่เจ้าของหอเป็นกันเอง มีโปรลด1000บาททุกเดือน ทำสัญญาภายในตุลานี้ มีราคา7800/12000/*****/***** ห้องน่าอยุ่เหมาะกับราคาค่ะ จขกท.อยากอยุ่ห้องคู่ แต่ไม่มีคู่ แง๊ะ มีร้านซักรีด ร้านชานม มินิมาร์ท ฟิสเนส สระว่ายน้ำ เนตไวไฟฟรีทั้งปี เป็นหอใหม่ไร้ประวัติ แอบบเชียร์เบาๆ
โวค - ที่จอดรถเล็กมากก ไม่มีอะไรเลยยยย มีแต่สระว่ายน้ำ ห้องก็เหมาะกับราคานะค่ะ 5000/5500 รถลูปไม่ค่อยเข้าด้วยค่ะได้ข่าวมา จะทานไรต้องขับรถลูกเดียว ไม่ก็เดินร้อยเมตรเฮลโล่ไก่โอ่งจ๊า
Viewpoint - อยู่นี่ไม่ต้องกลัวอดตายจ๊า 7-11เคียงข้างคุณ รวมไปถึงอีกหลายๆๆๆๆๆร้าน และวินแท๊กซี่ แต่จะข้อเสียที่คนเยอะพลุกพล่าน ที่จอดรถไม่พออ่า มี2ตึก ญล้วนกะรวม ค่าน้ำ/ไฟแพงโดยไม่มีสาเหตุ ราคาอยุ่ที่ประมาณ 8***
พรีม คอนโด - เคยพูดไปแว้ววว เอาเป็นว่าช่องว่างประตู แม่ง โคด ฟ่าง เยย
พาลาโซ่ - เพื่อนๆเรียกกันว่า หอผิดกม. 5555 ที่จริงก็ไม่ได้อะไรขนาดนั้น แค่กินรั้วมหาลัยนิสสนึง ทำให้ผู้อยู่อาศัยต้องขับรถออกแล้วไปวนมาใหม่ ส่วนใหญ่เดินเรียน ระยะทางพอๆกะเดินไปหอในแหละค่า มีมินิมาร์ทกะห้องอ่านสือ ห้องกว้างราคาไม่แพง
หอใน - สมบูรณ์พูนสุขด้วย108ช๊อปที่มีพนักงานหน้าอย่างกะคนเมนไม่มา3ปี อีกทั้งใกล้มอล และคาเฟเดอ มีห้องเนตฟรี มีห้องอ่านสือ มีซีเคียวแน่นหนา และมีroommateระบบเรนดอม ให้ได้ตื่นเต้นกันไป ข้อเสียคือ พาเพื่อนนอน+เล่น+ค้างคืนไม่ได้ ถือได้ก็เรื่องเยอะ อย่านอนเลย ฮุ้ววว
Vanda - เป็นหอใหม่ที่ห้องใหญ่ ราคาถูก แต่ไม่ค่อยโฆษณา มีซักรีด มินิมาร์ท ร้านอาหาร(ไม่ได้เรื่องจริงๆให้ตายเถอะ) ราคา7000/7500/8000 ไม่รุเพิ่มแล้วรึยัง ระเบียงกว้าง แดดเช้า/เย็นเลือกฝั่งเลย
W - เป็นหอเล็กๆราคาน่ารัก 5500 มีร้านอาหารใต้หออร่อยดีค่ะมีมินิมาร์ทจิ๋วๆ มีแต่ห้องซักผ้าให้อย่างเดียว เท่าที่รู้ หอนี้หนุ่มหล่อเยอะ ^^ เจ้าของหอกันเองคุยง่ายค่ะ
Hi-life - มีร้านอาหารใต้หออร่อยดีค่ะ มีมินิมาร์ท แต่ที่จอดรถน้อย ในห้องไม่เคยดูง๊ะ แต่ยุงเยอะ!!
5/11 - หอใหม่แต่ไม่เคยเข้าไปดูค่ะ โซนต่อไปนี้จะติดๆกันห้องก็เยอะ แลดูเป็นชุมชน แต่คนดั้นนนอยุ่น้อย หอนี้ข้างนอกไม่ค่อยน่าอยุ่ แต่ยังไงก็ไปดูด้วยตาตัวเองเถอะจ๊า
i-space - คนอยุ่เยอะ ราคาถูก เนตเสียเปนเดือนๆแล้วแต่ความแรง มีร้านอาหาร มินิมาร์ท ซักรีด ข้างก็หอในเครือเดียวกันจำชื่อไม่ได้ คนอยุ่น้อยกว่า ภายในห้องมีที่เก็บของเยอะมากเจ๋งดี แต่วัสดุก๊องแก๊ง
Riverside - 4700 บาทททททท เท่าน้านนน ลมเย็นสบายยย ไทย50จีน50 โอเค๊ ที่จอดเยอะเยะ ตัวห้องเฉยๆเลยค่ะ ประตูเหมือนสมัยก่อนมีกลอนเหล็ก ริมน้ำ ห้องเยอะค่ะ
ลาลิเว่ - ยังไม่เคยไปดูเลยค่ะ ใครอยุ่มารีวิวที เป็นหอที่ใหญ่ รู้แค่นี้
The wind - ได้ข่าวว่าเจ้าของหอเคี่ยวมาก ที่จอดน้อย คนจีนอยุ่เยอะเหมือนกันค่ะ ใต้หอมีร้านทำผม+ร้านข้าวOK ร้านนี้ จขกท.ชอบอร่อยค่า แต่ถนนยังไม่ราดจ๊า
 Leisure - มีห้องหลายแบบมี2ตึกค่ะ เห็นว่าเลี้ยงสัตว์ได้ ราคาก็กลางๆค่อนสูง มีสนามบอลให้ด้วยแหละ แต่เหมือนยังไม่มีร้านไรเลย
Quote - มีหลายแบบเล้ยแบบทาวเฮาสยังมี มีร้านอาหาร ที่จอดรถน้อยอ่า สามารถทะลุออกลาดกระบังกะบางบ่อได้ค่ะ ราคา8*** มีฟิสเนส ขนาดห้องเล็กแต่จัดห้องโอเคค่ะ 

ทั้งหมดทั้งมวลคือค.เห็นส่วนตัวที่อยากบอกเล่า อาจจะมีเคมีตรงกันบ้างไม่บ้าง ปล่อยไป ป ปปป ป 
สุดท้าย ขอให้ทุกคนหลับฝันดี คร่อก z zzZZZ  :b210e58c:

*

มีประสบการณ์

• Guest
ดูบัวเพลส ผมอยู่ ค่ห้อง6500รวมๆต่อเดือนก็ประมาณ7000กว่าๆ สบายดีไม่ยุ่งกะใคร ปลอดภัย บริการดี สิ่งอำนวยความสะดวมี เน็ตเร็ว รถมอเตอร์ไซด์ก็มีให้ใช้ขับฟรีๆ อีกอย่างเค้าก็เลือกรับคนเค้ามาอยู่ด้วย       ส่วนบ้านคนงานเค้าก็ไม่ได้อยู่ชิดกันอะไรขนาดนั้น ไม่ได้รบกวนสกปรกหรือวุ่นวาย เพราะทางเข้าจะอยู่อีกผั่ง ตรงข้ามก็มีบ้านคนกับร้านขายของชำเล็กๆ
   ผมว่าถ้าจะทำรีวิวควรมีประสบการณ์เคยอยู่มาแล้วดีกว่า จะได้พูดได้ถูกเพราะรู้จริงว่าไรเปนอะไร** :04a97f13:

*

มีประสบการณ์

• Guest

*

คอนฟิวส์อ่ะ

• Guest
แค่ได้ยินมาก็เอามาขึ้นรีวิวแนะนำเป็นตุเป็นตะ มีนอกมีในกะหอไหนป่ะเนี่ย น่าสงสัย :098eb4a5:

*

memild

• **
  • 12
ก็จริงอย่างที่คุณ มีประสบการณ์ พูดน๊ะ ยังไงใครอยุ่ที่ไหนก็มาช่วยๆบอกเล่าก็แล้วกันค่ะ ยังไงก็ขอโทษด้วยสำหรับคนที่อ่านแล้วมันไม่ใช่ มันไม่ตรง คนเราชอบไม่เหมือนกันอ่าเนอะ มันเหมือนการบอกรายชื่อหอซะมากกว่า

สำหรับคุณ คอนฟิวส์ ถ้ามีนอกมีในได้อะไรก็ดีสิค่ะ เราแค่เป็นคนที่ดูหอมาเยอะมากกกเรื่องมากสุดๆ แค่อยากจะมาร่ายเรียงให้ฟังเท่านั้นเอง

สุดท้ายยยยยขอทุกคนไปดูเองกะตาจะดีกว่าคร๊าบบบบบ ^^   

*

BubbleBoy

• Professor Member
  • 60
ลาริเว่ดีคับ คนดูแลก็ดี อะไรเสียซ่อมอย่างไว เฟอดี ตึกเก่าเฟอจะหนาๆหน่อย ตึกใหม่ก็จะบางๆเพราะเฟอรุ่นใหม่ ดูแลรักษาห้องดี เป็นกันเอง ราคาถูก ระเบียงกว้าง ลักษณะห้องเป็นสี่เหลียมจัตุรัสไม่ใช่แบบห้องสี่เหลี่ยมผืนผ้าที่ยาวๆอ่ะ ไม่ม้านะคับเราชอบที่นี่เพราะราคาสมเหตุสมผลดี

*

Fay

• Guest
เราย้ายมาสามหอแระ จนเรียนจะจบอยู่แล้ว มาอยู่ที่เดอวินจะสองปีแล้ว บอกไรเสียไรพัง แปบเดียวซ่อมเสร็จ ตังก็ไม่เสีย ไม่เห็นเคี่ยวตรงไหนเลย ถ้าไม่จบปีนี้ก็จะอยู่ต่อที่นี่แหล่ะ ดีสุดที่เคยเจอมาแล้วจ้าาา ขอจ่ายเลทก็ไม่ปรับด้วย เกรงใจพี่เค้ามากกก  :85b7147e:

*

vogue RE

• Guest
อยากจะขอให้คุณให้ข้อมูลให้ถูกต้องด้วย ที่ Vogue มีรถ Loop มาเป็นประจำทุกๆวันวันละ 6 เทียว  อาหารก็โทรสั่งได้มากกว่าุ เจ้า ถนนก็ดีแล้ว

*

memild

• **
  • 12
@k.vogue RE เรื่องรถloop คุณป้าคนดูแลหอเป็นคนพูดเองนะค่ะว่าไม่ค่อยเข้า เรื่องอาหารมันก็สามารถโทรสั่งได้เกือบทุกหออยู่แล้ว ส่วนเรื่องถนนก็เคยเข้าไปสักพักแล้ว พูดตามที่เห็นค่ะ ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงอะไรก็ขอโทษด้วยค่ะ

** การตั้งกระทู้แบบนี้คงสร้างความลำบากให้แก่ท่านเจ้าของหอต่างๆ อาจจะตรงบ้างไม่ตรงบ้างมันก็ขึ้นอยุ่กับความชอบส่วนบุคคล แต่ก็อยากให้นำกลับไปคิดกันสักนิดนะค่ะ ว่าจริงหรือไม่ถ้าจริงก็อยากจะวอนให้ปรับปรุง และกับตัวเพื่อนๆน.ศ.เองก็อาจจะมีเหตุการณ์ที่เคยเกิดขึ้นกับตัวบ้างหรืออาจจะไม่เลย เราก็แค่อยากแชรแต่ก็ไม่ได้บอกว่าจะเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน เราไม่ได้เป็นไม้บรรทัดโลก ถ้ายังไงก็คงขอลบกระทู้นี้ในไม่ช้า ขอบคุณค่ะที่เข้ามาอ่านกันทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย **

*

NUTTO

• Newbie
  • *
  • 1
ไปดูมาแล้ว So Boutique ดีจิงคับ เฟิร์ม!! ตกแต่งเจ๋งมากเลย เหมือนอยู่โรงแรมเลยยย เห็นว่าถนนหน้า So Boutique ทำใหม่แล้วหนิคับ แอบชอบที่นี่มากอะ

*

ต้อง

• Guest
เข้าอยู่ที่ Swift condoแล้ว 2 เดือน
หาของกินลำบากจังเลยค่ะ ต้องขับรถออกมาอย่างเดียวเลยอ่าาาา

*

KenS

• Guest
อย่าลบกระทู้เลยครับ นานๆ มีกระทู้รีวิวซักที
 ผมชอบนะ

*

Viewpoint

• **
  • 8
ขอแก้ไขข้อมูลนิดนึงนะคะ น้อง memild

ทางหอวิวพอยท์ขอยืนยันว่ามีที่จอดรถเพียงพอให้กับผู้พักอาศัยนะคะ เพราะที่จอดรถของผู้อยู่อาศัยจะอยู่ทางด้านในค่ะ (ประมาน 100+ คัน นะคะ)

ส่วนด้านนอกจะเป็นที่จอดรถสำหรับลูกค้าที่มาใช้บริการพลาซ่าคะ

ส่วนเรื่องค่าน้ำค่าไฟแพงโดยไม่มีสาเหตุ อันนี้ต้องรบกวนช่วยเพิ่มเติมข้อมูลด้วยนะคะ เพราะถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ทางหอพักจะตรวจเช็คกับเจ้าของห้องอยู่เสมอค่ะ :)

ขอบคุณค่ะ

*

น้องใหม่มัฟฟิน

• Guest
อาทิตย์หน้าเราก็จะเข้าไปมัฟฟินแล้วหลังจากเลือกมาเยอะมากที่นี่ค่อนข้างโอสำหรับเรานะ ห้องตกแต่งดี มีอ่างสำหรับล้างจาน ทำครัวเล็ก มีไมโครเวฟ ที่จอดรถในร่ม(สำคัญสำหรับเรามาก) แต่ไม่รู้ว่าเข้าอยู่แล้วเป็นไง เพื่อนคนไหนอยู่มัฟฟิน ช่วยบอกหน่อย เพิ่งจองเผื่อเปลี่ยนใจยังไม่ได้ทำสัญญา แต่ทางเข้าค่อนข้างอันตราย ถ้าออกจากมอโค้งแล้วเข้าเลย มาจากด้านนอกค่อยยังชัวหน่อย

*

กอล์ฟ

• Guest
ไม่ชอบคอนโดต้นซอยเลย เคยเช่าอยู่1เดือน ก็ต้องยอมยกเลิกสัญญาเลยครับ ขนาดเป็นคอนโดเพิ่งสร้างเสร็จใหม่ เพราะไม่สะดวกอย่างมากเวลาเข้ามหาลัยแต่ละที ร้อนแดด ถนนในซอยทางเข้าก็ขรุขระแบบเจ้าของกระทู้บอกเลยครับ แถมยังรอรถเข้าไปตั้งนานมากกกก แนะนำเช่าอยู่ที่กลางซอยจนใกล้มหาลัยดีกว่าครับ