Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

โดนยึดนาฬิกาไปตอนสอบ เหมือนอาจารจะเช็คว่าชีทติ้งไม

• 5 Replies
  • 1486 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

สกสกสกสมกม

• Guest
คือโดนยึดนาฬิกาไปอ่ะคับตอนสอบ เหมือนอาจารจะเอาไปเช็คว่าโกงรึป่าวซึ่งนาฬิกาอันนั้นมันมีพวกรุปชีทงานนิดหน่อย ซึ่งตอนสอบและอาจารเอาไปคือเราก็ปิดเครื่องไม่ได้เปิดเพราะกะจะใช้ดูเวลาอยากเดียว อาจารเลยขอให้ถอดแล้วเค้าก็เอาไปเช็คกับอาจารท่านอื่น ส่วนเราก้ทำข้อสอบต่ออีกแปปก็เลยเดินออกมาแล้วลืมนาฬิกานั้นไว้กับอาจารเพราะตอนโดนยึดอีก10นาทีจะหมดเวลาแล้ว อยากรู้ว่ายังงี้ถ้าเค้าจะจับเราชีทติ้งได้ไม เพราะเราก็ไม่ได้ดูอะไรและเซนใบอะไรไปเลยแต่นาฬิกาอยุ่ที่เค้าแล้วมันอาจจะมีรูปงานอยู่บ้าง ยังงี้มีสิทจะโดยเรียกไปพบแล้วจับชีทติ้งไมครับ

*

Bb66

• Hero Member
  • 101
เท่าที่อ่านเหตุการณ์ เราว่าแปลกๆอ่ะ
เข้าข่ายทุจริตนะ เพราะนาฬิกานั้นมีรูปชีทงานอยู่
ถึงแม้คุณจะบอกว่าไม่ได้เอาขึ้นมาดูก็ตาม

เปรียบง่ายๆเหมิอนคุณเอาโพยกระดาษใส่ไว้ในกระเป๋า แต่คุณไม่ได้หยิบขึ้นมาดู แต่อาจารย์ค้นตัวเจอภายหลัง
คุณก็น่าจะผิดนะ

*

fasssdd

• Guest
กรณีนี้คล้ายกับที่ข้างบนบอกไว้
รุ่นพี่เคยเอาแค่เอากระดาษโน๊ตลืมไว้ในกล่องดินสอเข้าไป
ยังโดนเลย
ถ้าโดนจริงแนะนำให้พูดความจริงค่ะ

*

สกนน

• Guest
ถ้าโดนเค้าจะโทรมานัดให้ไปสอบสวนหรือส่งจดหมายมสหรอครับ

*

Vence

• Guest
อ่าไม่ได้จะซ้ำเติมน้าแต่อยากบอกให้รู้ว่า นาฬิกาแบบที่ไม่ใช่เข็มอย่านำเข้าห้องสอบเลยค่ะ ถ้าเป็นตปทเขาไล่ออกเลยน้าาา คุยดีดีนะคะอาจจะรอดยาก แต่สู้ๆนะอย่าท้อ ขอให้รอดน้า