Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

W หรือ WP กันแน่ คือตก ENG IV แน่ๆร้อยเปอร์เซ็นต์?????

• 9 Replies
  • 6520 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

mimirin008

• Sr. Member
  • 43
งงมากๆเลยค่ะ เพิ่งรู้ว่า เกรดอิ๊ง มีแยกเป็น W กะ WP
เอ..แล้วอย่างงี้ กรณีของเราที่ได้ WP คือตกแน่ๆรึป่าวคะ?
แต่คิดว่า W หรือ WP ก็ไม่น่าต่าง เพราะเกรดเพื่อนๆออกกันหมดแล้ว

แล้วถ้าอยากเช็คคะแนน เช็คได้ที่ไหนคะ? CL27??

รบกวนผู้รู้ทีนะคะ ขอบคุนมากๆเลยค่ะ  :875328cc:

*

นั่นดิ

• Guest
นั่นสิ แค่คีย์ข้อมูลเป็น W ให้เรามันยากนักรึไงปล่อยให้เป็น WP แล้วก็งงกัน เพราะ WP มันแปลว่า Wait in progress แปลว่าอยู่ในกระบวนการ หรือยังไม่สมบูรณ์เสร็จนั่นเอง ทำอะไรก็ชุ่ยตลอด เอแบค เราว่าขึ้นไปขอดูดีกว่า เฮ้อ หงุดหงิด

*

mimirin008

• 43
นั่นสิ แค่คีย์ข้อมูลเป็น W ให้เรามันยากนักรึไงปล่อยให้เป็น WP แล้วก็งงกัน เพราะ WP มันแปลว่า Wait in progress แปลว่าอยู่ในกระบวนการ หรือยังไม่สมบูรณ์เสร็จนั่นเอง ทำอะไรก็ชุ่ยตลอด เอแบค เราว่าขึ้นไปขอดูดีกว่า เฮ้อ หงุดหงิด
นั่นสิคะ คือก็เข้าใจนะว่า WP นี่คือตก แบบเดียวกะพวกวิชา General study แต่..ก็ยังจะมามี W ให้สับสนอีก T^T ตกก็บอกว่าตก ไม่ตกก็ไม่ควรให้ WP "มัน fail น้าาาาาาาาาาาา"

*

chocolakke

• SuperStar Member
  • 235
เช๊คได้ที่ CL27 ค่ะ
ปกติใน information pool จะขึ้นว่า WP ค่ะ
แต่พอเริ่มเปิดเทอมก็เปลี่ยนเป็น W
ถ้าไม่มั่นใจว่าออกหรือเปล่า ให้รอถึงวันกำหนดออกอิ้ง
คือวันที่ 4 พ.ค. อะ ถ้าเลยไปแล้วยังไม่ออก ก็แปลว่าซ้ำค่ะ

*

mimirin008

• 43
เช๊คได้ที่ CL27 ค่ะ
ปกติใน information pool จะขึ้นว่า WP ค่ะ
แต่พอเริ่มเปิดเทอมก็เปลี่ยนเป็น W
ถ้าไม่มั่นใจว่าออกหรือเปล่า ให้รอถึงวันกำหนดออกอิ้ง
คือวันที่ 4 พ.ค. อะ ถ้าเลยไปแล้วยังไม่ออก ก็แปลว่าซ้ำค่ะ
ขอบคุนมากๆเลยนะคะ ต้องใจเย็นๆ ถ้าตกจริงก็ลุยเลย 55 เด๋วจะลองไปเช็คดูตามที่บอก ขอบคุนมากๆเลยนะคะ

*

Np

• Guest
Wpกันหลายคนมากเลยงงจังในเซคบางคนก้ได้เกรดกันแล้ง

*

ชบ

• Guest
wp คือตกค่ะ เทอมที่แล้วเราก็เปนค่ะ

*

531Class

• Guest
เหมือนเขาเคยเขียนในที่ไหนสักที่นิ่
ว่า WP คือ ตก
เราเคยเห็นนะ

*

อย่าลืม

• Guest
แต่จงอย่าลืมครับ ว่า

ที่นี่ชอบคีย์เกรดมั่วครับ กรุณารักษาสิทธิ์ทุกท่าน โดยการไปขอดูคะแนนครับ ตัวผมไม่ได้เจอเองหรอกเรื่องคีย์เกรดมั่วแต่เป็นเพื่อนผมที่โดนแล้วพอไปขอดูคะแนนก็กลายเป็นผ่านครับ  (a04)

*

mimirin008

• 43
แต่จงอย่าลืมครับ ว่า

ที่นี่ชอบคีย์เกรดมั่วครับ กรุณารักษาสิทธิ์ทุกท่าน โดยการไปขอดูคะแนนครับ ตัวผมไม่ได้เจอเองหรอกเรื่องคีย์เกรดมั่วแต่เป็นเพื่อนผมที่โดนแล้วพอไปขอดูคะแนนก็กลายเป็นผ่านครับ  (a04)
เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุนมากๆเลยนะคะ