Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Free Elective เพื่อนๆว่าลงอะไร กะใครดี?

• 127 Replies
  • 205143 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

u4913181

• Hero Member
  • 145
เรียนได้ความรู้หรือจะเรียนเอาเกรด

ไหนๆเสียตังเรียนแล้วน่าจะเรียนที่มันได้ความรู้จริงๆครับๆ
ผมคิดว่าพวกวิชาง่ายๆเก็บเออย่าง ฟิโล เรียนไปไม่ได้ใช้ครับ ไม่รู้เรียนไปทำไม
ความคิดนี้ผมได้มาจากอาจารย์ท่านหนึ่งที่ผมลงFreeด้วย
ผมลงPRไปเป็นฟรีเพราะอยากได้เอก็เลยถามอาจารย์
อาจารย์เลยถามกลับมาว่าอยากได้ความรู้หรืออยากได้เกรด...

แนะนำวิชาที่เราอยากจะเรียนในพวกเมเจอร์อื่นๆ
ถ้าชอบคอมก็ไปดูBIS
ชอบพวกโฆษณา ก็ไปIMC หรือ PR ของ MKT
ชอบวิชาแนวไหนก็ลองไปศึกษาดูครับ

วิชาที่ผมลงเป็นฟรีไปและคาดว่ากำลังจะเรียนมี
Public Relation วิชาเมเจอร์MKT อาจารย์ใจดีมากครับ เรียนสนุกไม่เบื่อ อาจารย์ไม่จู้จี่จุกจิก
Logic ที่ลงเพราะมันเหมาะสมกับการเรียนวิชาBISครับ ลงกับ อ.จมอนไป เรียนซัมเมอร์นี้
อีกตัวกะว่าจะเลือก Selected Programming Lang.เพราะเรียนต่อจากProgramming ของBISครับ

รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

nearly graduated student

• Guest
chi กะ jap ไม่เห็นจะง่ายเลย
แนะนำให้ลง วิชา eng ค่ะ
พวกenglish for hotel
english for tourism
thai literature

แต่ถ้าเป็นคนไม่ชอบ presentation เยอะ
ก้อพวก philosophy
religion

*

oak

• Guest
ไอร้องเพลงอ่า รหัสอารายหรอ กี่หน่วยกิจอ่าครับ

*

u4913181

• 145
เค้าจาให้ลงหรอครับ
ของคณะมิวสิกอ่ะ
ต้องไปขอที่คณะก่อนนะครับไม่งั้นลงไม่ได้ครับ
รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

อยากเรียน

• Guest
Jap script. เกี่ยวกับอะไรหรอคะ

ถ้าไม่มีพื้นฐานญี่ปุ่นมาก่อนจะพอเรียนไหวไหม

*

นร

• Guest
ถ้าเล่นดนตรีไม่เป็น แต่ไปลงเ่ล่นแบบเครื่องดนตรีได้มั้ยอ่ะ
อยากเล่นเปียโนอย่างแรง

*

ตอบด้วยค๊าบ

• Guest
อยากเรียน nego

ตกลงว่าเรียนแบบไม่นับเกรดได้ป่าวอ่า?

*

kilene

• Global Moderator
  • 174
อยากเรียน nego

ตกลงว่าเรียนแบบไม่นับเกรดได้ป่าวอ่า?

ได้ครับ ก็OverCredit ไป

แต่จะเรียนทำไมไม่บับเกรดครับ? Free Elect ก็เอาเกรดสิ ต้องเก็บA ด้วยซ้ำ
เด็กABAC รักABAC

*

GUDJA-MAN

• Jr. Member
  • **
  • 11
Prin Nego ไม่ง่ายนะครับ

แนะนำว่าลงวิชาตระกูล EN ดีกว่า
อย่างพวก Eng for Hotel EN3282 อันนี้ไม่ยาก
ถ้าเข้าในห้องประจำ อย่างน้อยก็ควรได้ B

แต่ถ้าเป็นขาท่องจำ ก็ลง Chi Begin กับ Jap Begin ไปเลย
A เห็นๆ  ;D

*

Zeroize

• Sr. Member
  • 22
แต่ก่อนผม อยากแนะนำ Business Society ครับ ของ คอมอาร์ต

แต่ตอนนี้ BBA ห้ามลงละครับ ><

*

kitz

• Guest
Business Society

วิชานี้เรียนเกี่ยวกับอะไรบ้างเอ่ย

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยน้า

อยู่อาร์ทลงได้ใช่มั้ย

*

481-xxxx

• Guest
philo อีกเสียงครับ
« Last Edit: April 28, 2009, 10:09:02 PM by webmaster »

*

konker

• 120
chinese forbegin และ leardership โลด ครับ ชิว

*

kano

• Sr. Member
  • 27
jap for begin, eng hotel eng tour ง่ายมากค่า เอชัวๆ

*

uninvited

• Jr. Member
  • **
  • 7
นั่นสิ อยากรู้เกี่ยวกับ วิชา Bus Society เหมือนกัน

เห็นเพื่อนของเพื่อน บอกว่าได้A ง่ายจริงๆนะ