Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

หอ 5 Eleven อ้างว่าซอยนวมินทร์ 1 ติดกับทางเข้าเอแบค จะสร้างเป็นคสล.จริงหรือไม่

• 28 Replies
  • 5095 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

มาแวะ

• Guest
เห็นด้วยกับคุณ โดนมาเยอะ เบื่อ เอือม และเหอๆค่ะ

คิดว่าเราเป็นเด็กหลอกง่ายรึไงคะ? คุณเล่นใช้ภาษาที่พวกเราไม่พูด อย่างคำว่า เพื่อนสาว เพียงแค่นี้ก่อน คสล. จริงหรือไม่ อย่างไร พวกเราไม่พูดกันค่ะ เคยไปนอนห้องเพื่อนหออีตรงข้ามกันนั่นทรมาณสุดๆค่ะ ก่อสร้างเสียงดังมากกกกกทะลุเข้าไปในฝันเลย ดีนะที่เราไม่ย้ายตามเพื่อนไปอยู่อ่า จนหมดเทอมเเล้วก็ยังไม่เสร็จ ทั้งสองหอเลยคุณไปทำหอคุณให้ดีตามที่ประกาศก่อนนะคะเเล้วค่อยมาปั้มกระทุ้ใหม่ เดี๋ยวคนจะพาลหมั่นไส้ไม่ไปเช่าอยู่นะคะ เเล้วไม่ต้องมาแขวะกันนะคะ เพราะคนดีเค้าชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัวค่ะ

*

ปลงซะ

• Guest
นานาจิตตังคะ รักชอบที่ใด ก็ไปที่ชอบกันเหอะ น่าสงสารพี่โดนมาเยอะนะคะ ทำไมประสบการณ์ช่ำชองอย่างนี้ หนูอยู่มาหลายหอเหมือนกัน ก็ไม่เคยได้ยินอย่างนี้มาก่อน ถึงขนาดเก็บของพี่โดนมาเยอะให้เสร็จ อย่างนี้มันไล่กันออกเหมือนหมูเหมือนหมาเลยนะคะนี่ 

*

โดนมาเยอะ

• Guest
พี่เคยอยู่ หอใน พี*วิท F* B* ย้ายกันปีต่อปีเลยทีเดียว อยู่แปบๆก็ย้ายแล้ว ข้อดีข้อเสียต่างกันไป แต่ไอ้หอที่มีแต่ข้อเสียไม่มีข้อดีก็มีอ่ะ ^-^

ถ้าไม่นับความไม่เป็นส่วนตัวเพราะต้องแชร์ห้องของกับคนอื่นของหอใน กับแม่บ้าน ยาม ช่างแอร์ชอบเปิดผลัวะมาในเวลาที่ไม่สะดวก พี่ว่าหอในโอเคสุดเลย

รองลงมาก็ FC รู้สึกเขาบริหารจัดการอะไรได้ดีมาก ข้อเสีย ม่านกันแสงไม่ค่อยได้เลยอ่ะ เช้าๆมันตื่นเอง แสบตา... แล้วก็บางทีท่อระบายน้ำมันส่งกลิ่นออกมา กับผนังบาง ข้างนอกเป็นคนจีนช้งเช้งๆกันหนวกหูมาก ฝั่งตรงข้ามเป้นคู่เลสชอบทะเลาะกัน ตอนนี้เพื่อนพี่ก็ยังอยู่ บอกว่าทรมาณกับเสียงก่อสร้างตึกข้างๆมาก...

พีระวิท สะดวกดี แอบรู้สึกว่าห้องร้อน+ระเบียงแคบอ่ะ สงสัยกระจกเยอะไป -_-" ได้ยินว่าถ้าหักค่าประกันโหดมาก แต่พอดีขายสัญญาให้รุ่นน้องเอาเลยไม่ทราบรายละเอียดตรงส่วนนั้น

BC หาข้อดีไม่เจอ สัญญาอะไรไว้ได้กลับมาประมาณ 40% แอร์เจ๊งโบ๊งหาความเย็นไม่เจอตั้งแต่วันแรกที่ย้ายเข้า ไม่มี privacy ใดๆทั้งสิ้น บทจะเปิดคีย์การ์ดก็เปิดเข้ามาเลย โดนเหมือนหมูเหมือนหมาไม่เท่าไหร่ บอกจะใช้คืนเป็นเงินนี่สิเจ็บ เรียกซักสองแสนพี่จะจ่ายมั๊ย ของมันมีคุณค่าทางจิตใจ

ตอนนี้อยู่ La****** ห้องกว้างกว่าที่อื่นๆเพราะไม่ใช่เตียงบิวด์อิน ข้อเสีย กลิ่นบุหรี่มันลอดเข้ามาในห้องได้ถ้าชั้นนั้นมีคนสูบ กับหนวกหูเสียงแตรรถตู้ตอนกดเรียกเด็กก่อนคาบเรียนมวาก... (แต่ก็มีรถตลอดอ่ะนะ ตอนคาบบ่ายสามก็มี แต่พี่ลงไปไม่ค่อยทัน มัวแต่โอ้เอ้+ขี้เกียจ)

หออื่นที่เคยไปค้างเล่นบ่อยๆก็มี

GV*  ข้อดีห้องน้ำแยกกับห้องอาบน้ำ ข้อเสียวางผังห้องมาพิลึกๆ(เข้าไปดูจะรู้เอง) ไม่มีระเบียง คุณพี่รปภ. สอดรู้สอดเห็นได้โล่ห์ ถ้าเป็นคนขี้รำคาญจะอารมณ์เสียมากๆ

เพลิ*จิต ห้องน้ำเดินสามก้าวก็รอบห้องแล้ว แคบมวากก (ซีเรียสนะเนี่ย เป็นคนชอบห้องน้ำกว้างๆ)

แชร์ให้ เผื่อว่ามีใครกำลังมองหาหอใหม่ในช่วงนี้ มันก็นานาจิตตังอ่ะนะ แต่แนะนำเลยว่า อย่าอยู่หอที่ใกล้กับที่ก่อสร้าง มันหนวกหูมากค่ะน้อง ไม่ต้องหลับต้องนอนกันเลยอะ อยากตื่นสายนิดหน่อยยังทำไม่ได้เลย เจ็ดโมงเอาแล้ว โป๊งๆๆๆๆๆ ฝุ่นเยอะด้วย กวาดกันไม่หวาดไม่ไหว

ปล. เทอมหน้าgmvมสุดท้ายแล้วย้ายไปเสี่ยงดวงวิวพอย* ดีมั๊ยนะ... อุดมสมบูรณ์เป็นอันตรายต่อน้ำหนักดี

*

เชอลอกโฮม

• Guest
ถ้าเรียกว่าหอนี้อยู่ลึก แล้วหอของคุณอยู่ไหนหละ คงต้องเรียกว่าโคตรลึกอิบหายเล้ย :4412144b:
ลืมๆ หอที่หนูอยู่"ติดถนนใหญ่" ค่ะคุณพี่ขาาาาา ลึกมากๆเลยค่ะ ไม่ต้องขับรถอ้อมเล่นด้วย

อ่านแล้วสงสัยว่า เหอๆ กับโดนมาเยอะ ก็คือคนเดียวกันนั่นแหละ อิอิ  เขียนโจมตีเขาซะจนลืมไปว่า "หอที่หนูอยู่ ติดถนนใหญ่" นั่นนะ ลงชื่อคนเขียนโดย โดนมาเยอะ เขียนตอบแทน เหอๆ หรือฮะ  ฮ่าฮ่า  :b048a2d2:

*

ถามมาก็ตอบไป

• Guest
คนละคนค่ะ ถ้าสงสัยเชิญเช็คไอพีได้ตามสบาย ^__^

*

เบื่อจิงๆ

• Guest
เพราะพฤติกรรม หลายๆอย่าง กับการปั่นมาหลายกระทู้ มันส่อนิสัยของหอนี้มากกว่า
จะมีคนเขาเบื่อ แต่ที่แน่ๆที่เขาว่ามามันจิงอะดิ  :a03cbf1e:

*

ไพรีพินาศ

• Guest
ระวังนะ ว่าเขามากๆนะ เดี๋ยวกรรมตามสนอง เจ้าของหอเขามีของดีอยู่ในตัวนะ ไพรีมักจะพินาศไปเอง ถ้าอยากเป็นไพรีละก็ เชิญจ้า

*

เห็นมาเยอะ

• Guest
เชอลอกโฮม นี่แน่จริงๆ สามารถจับผิดคนโกหกได้  แต่เราแน่กว่า สืบได้เจ๋งกว่าว่า ทั้ง ถึงเหอๆคนขี้อิจฉา เชอลอกโฮม ไพรีพินาศ นั้น ไอพีเดียวกัน
ส่วน เหอๆ เบื่อ เอือม โดนมาเยอะ มาแวะ ถามมาก็ตอบไป เบื่อจิงๆ นั้น ไอพีเดียวกันและเป็นเจ้าของหอพักที่อยู่ไกลจากมอ เลยอิจฉาเขานะ ฟันธง ระวังนะมีคนประเภทนี้เยอะ เห็นมาเยอะ
 เออันนี้ไม่ได้เข้าข้างใครนะ และไม่ติดจะเป็นไพรีกับใครอะ  :efb50fe2:

*

HKFan

• Guest
อ่านมาทั้งหมดเห็นด้วยกับคห คุณมาแวะที่สุด

*

...

• Guest
ขอบคุณนะคะที่เห็นด้วยค่ะ คุณ HKFan

ตอนนี้ที่ได้ข่าวเพื่อนย้ายออกแบบทิ้งสัญยาไปแล้ว2คนค่ะ หอตรงข้ามอ่าค่ะ แต่พอมาอ่านโพสใหม่ๆที่มาตอบ คุณไพรีคะ คุณเป็นเจ้าของหอนี้รึเปล่าคะ? ทั้ง เชอลอกโฮม
ไพรีพินาศ เห็นมาเยอะ
 มาเเนวเดียวกันอีกเเล้วนะคะ แสดงว่าไม่ใฃ่คนดีชอบแก้ไขหล่ะสิคะ เห้อเซ็งค่ะ

*

de

• Guest
หอพักนี่น่าอยู่มากเลยค่ะ ผ้าม่านก็กันเเสงอย่างดี อ่างล้างจานก็กว้างด้วย(ระเบียงกว้าง) สำหรับเพื่อนๆที่ชอบห้องนำ้กว้างๆๆ ก้อมาที่นี่เลยค่ะ เเถมสุขภัณฑ์ที่นี้เขามีระดับbathroom i-spa (ที่บ้านใช่ยี้ห้อนี้เเพงมาก ได้รางวัลระดับ world class)

*

ถนนซอยนวมินทร์1

• Guest
ถนนซอยนวมินทร์ 1 สร้างเป็นถนนคอนกรีตจริงของเขาอ่ะ เห็นมีป้ายโครงการของทางราชการ ปักไว้ที่ปากซอยอ่ะ

*

5 eleven

• Guest
5 eleven court & condo เปลี่ยนชื่อเวปเป็น  http://www.5eleven-abac.com แล้วคะ
แต่เบอร์โทรจำง่ายๆ เหมือนเดิมคะ 02 1818181  (auto) (a04)