Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

นอนห้องเดียวกับแฟนนี่เสียหายมากหรอคะ

• 56 Replies
  • 61563 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เซงครับ

• Guest
น้องควรเห็นใจเพื่อน นะเพื่อนเรา เขาก็ ผู้ ญ อยุ่กันมาแต่ไหนแต่ไร จะให้ ผู้ ชาย มาแจม ด้วยก็กะไรอยู่ งั้นเอางี้ซี้ แนะนำเพื่อนมา ท้าสวยเดียวพี่พามาแชร์กะพี่ จะได้ครบคู่ (((ล้อเล่นนะ))) วันดีคืนดี มันนอนกลาง เจอเบอร์เก้อ ขื้นมาทำไง อ่ะครับเห็นใจครับ พลอดรักเสดก็อยู่กะเพื่อนบ้างไรบ้าง ไช่ว่าไปไล่เขา หรือว่าขอแยกออกมากะแฟน คือจะบอกว่า ฟิวมันอืดอัดจริงๆ อยุ่ 3 คนเนี้ย ความเป็นส่วนตัวของแต่ละคนจะหายไปหมดชัวๆๆ   คนเดียวไม่เหงาเท่า3คนครับ ไปหาฟังดูสิ 55555+  ไว้รอสันยาหมด ค่อยย้ายมาอยุ่ด้วยกันจะดูดีกว่านะ  ไม่ได้หยาบคายนะ อ่านดูแล้วมันฮาๆ แต่มันความจริงชัดเจน  !!!!  ปล  วันนืงทะเลาะ หรือเลิกคบกะแฟน เพื่อนเท่านั้นที่อยุ่กะเราเสมอ จำไว้หนู

*

PL_Wonderful

• SuperStar Member
  • 277
  • Arts,Chinese
คห.ข้างบนโดนใจมากๆ
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>

*

Soliloquizer

• Hero Member
  • 161
รู้สึกเป็นกระทู้ที่ดังที่สุดในรอบเดือนปะครับเนี่ย  :D :D

ไม่เสียหายหรอกครับ แค่อาจจะดูไม่ดีบ้างเท่านั้น

โดยส่วนตัวเห็นว่าคุณเอนไปทางแฟนมากกว่าเพื่อนครับ จริงๆแล้วควรจะให้ไม่ย่อหย่อนไปกว่ากันมากนัก

ยังไงก็ขอให้ปรับความเข้าใจกับเพื่อนได้นะครับ  ;D

*

รุ่นพี่

• Guest
เรียนปี 3 น่าจะคิดได้ ว่าอะไรดี อะไรไม่ดี

ให้แฟนมาอยู่ด้วย นอนด้วยกัน คิดดีๆ นะ

พอเลิกกัน เกิดซั่มกันแล้ว คนที่เสียหายก็มีแต่น้อง ผู้ชายก็มีแต่ได้กับได้

อย่ามาอ้างเลยว่าเขาแมนพอ เขาไม่ทำหรอก

ผู้ชายกับผู้หญิงลองได้อยู่ด้วยกันสองต่อสอง เกิดอารมณ์กันทั้งนั้น

แล้วพ่อแม่ ถ้ารู้่เขาจะคิดยังไง เสียใจแค่ไหน

คิดในมุมกลับก็ได้ ถ้าน้องมีลูก แล้วลูกน้องเอาผู้ชายมานอนด้วย น้องชอบไหม?

*

179

• Guest
มีความคิดเห็นเหมือนข้างบน
เราคิดว่า อดทนรอให้ถึงเวลาที่เหมาะสม
มีทุกอย่างพร้อมแล้ว
ถึงตอนนั้นจะอยู่ด้วยกัน
ก็ไม่มีใครว่าอะไรทั้งนั้น แถมยังจะมีความสุขมากกว่าซะอีก

ตอนนี้ตั้งใจเรียนทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุดก่อนดีกว่าค่ะ

นี่คือความเห็นส่วนตัวค่ะ
แล้วแต่จะคิด เราค่อนข้างหัวเก่าอ่ะ  :098eb4a5:

*

พี่อีกคน

• Guest
นี่แหละหนา มหาวิทยาลัยอินเตอร์

ก็เข้าใจนะว่าทุกวันนี้เมืองไทยก็เปิดกว้างมากขึ้น รับเอาอะไรๆมาจากเมืองนอกเยอะ

ตอนนี้พี่เรียนอยู่เมกา เพื่อนๆที่นู่นก็ตีฉิ่งกันตั้งแต่ เรียนม ปลาย แล้ว

พี่ก็จะไปว่าเราคงไม่ได้

เพราะเพื่อนพี่ที่เอแบคเอง จับคู่นอนด้วยกันก็เยอะแยะไป ไม่ใช่น้องคนเดียวหรอก

ในมุมมองคนรุ่นใหม่ มันก็คงไม่ได้เสียหาย คอขาด บาดตายอะไรนัก

อย่างน้อยก็ยังดีกว่าเด็กบางคน ทำตัวแบ้วๆ หน้าไหว้หลังหลอก...

แต่ บางเรื่องก็นะ รักษาวัฒนธรรมเดิมๆไว้บ้างก็ดี

*

kkc

• Guest
เรืื่องนี้ ต่างคนก็ต่างความคิด

โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว มันไม่ผิด แล้ว ก็ไม่ถูก

เอาเป็นว่าถ้าทำแล้ว มันไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ทำแล้วมีความสุข แล้วก็รับผลที่อาจตามมาได้ ก็ทำไปเหอะ

ส่วนเรื่อง เมทก็ขอให้เคลียกันได้นะ

กระทู้นี้คนให้ความสนใจกันเยอะจริงๆ ตั้งแต่เข้าเว็บนี้มา ถ้าไม่นับไอ2กระทู้แนะนำลงวิชาข้างบนนะ 

*

Mullika

• 668
เราต้องขอโทษก่อนถ้าเราอาจจะเม้นอะไรแรงไป เราอยากจะบอกว่าไม่ว่าจะทำอะไรก็อยากให้นึกถึงจิตใจคนเป็นพ่อแม่บ้าง จริงอยู่ว่าสังคมสมัยนี้เปิดกว้าง(เกิน)จนเราไม่ต้องแคร์อะไร แต่ว่าเราก็ยังมีพ่อ แม่ พี่ ป้า น้า อา ที่เราต้องแคร์ ถ้าเกิดวันดีคืนดีพ่อแม่คุณมาเยี่ยมคุณโดยไม่บอกกล่าวแล้วมาเจอคุณอยู่ห้องเดียวกับแฟนเค้าจะรู้สึกยังไง อีกอย่างนึงเพื่อนคุณเค้าก็อยู่ห้องเดียวกับคุณมาตั้งนาน ถ้านิสัยเข้ากันไม่ได้ก็คงไม่ได้อยู่เป็นรูมเมทกันมานานขนาดนี้ จริงอยู่คุณบอกว่าคุณไม่ได้ไล่เค้า แต่ว่าคุณจะให้เค้ารู้สึกยังไงเมื่อเพื่อนร่วมห้องเอาผู้ชายอีกคนมาอยู่ด้วย จะให้อยู่กันสามคนมันก็คงอึดอัด คุณกับแฟนคงต้องการความเป็นส่วนตัว ส่วนเพื่อนก็รู้ว่าถ้าอยู่จะเป็นส่วนเกิน แต่ครั้นจะให้ไปหารูมเมทคนใหม่ก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหน เป็นใครก็ไม่รู้ แถมนิสัยจะเข้ากันได้รึเปล่า เมื่ออยู่กันสามคนแล้วอึดอัดกันทุกคนไม่ไล่ก็เหมือนไล่

*

คนตีระนาดไทย

• Guest
ใจเย็นกันหน่อย  เขามาขอความช่วยเหลือนะ   ยำเขาทำไม น่าสงสาร เเล้ว คุณรู้จักพวกเขาดีเเล้วหรืออย่างไรไปว่าเขาอย่างโน่นบ้าง    เฮ้อ   มีคนเข้าท่าไม่กี่คน    รู้ว่าเป็นกระทู้ตะบันเเหลกเลยนะ

ว่าไปเราก็ไม่รู้จะช่วยยังไงนะ   เราว่าเธอผ่านไปได้ดีเเน่เเน่  จขกท

*

NUiNUi

• 406
อยู่กะเมทเดิมต่อไปเถอะค่ะ ให้แฟนไปอยู่ห้องอื่น
อยู่สองต่อสองแบบนี้ ถึงพี่ไม่คิดอะไร แต่ผู้ชา่ยคิดแน่ๆค่ะ

*

ttt

• Guest
เราว่าไม่เหมาะสมนะ แต่ก็เข้าใจว่าอยากอยู่กับแฟนอยู่แล้ว (ปล.เห็นด้วยกะ คห.ข้างบน)

*

Lolilo

• Guest
เพื่อนคงน้อยใจอะคะที่อยู่ด้วยกันมาตั้งนานแล้วให้มาออกไปอยู่ที่อื่นอะ เราเคยนะโดนออกจากหอใน เคว้งมากอะไม่รู้จะไปอยู่กะใครตัดเรื่องผู้ชายออกไปแล้วนึกดูนะคะว่าเพื่อนคุณจะไปอยู่ไหนยังไงคือถ้าคุณเพิ่งรู้จักเพื่อนคนนี้แล้วขอให้เค้าออกคงพอทำใจแต่นี้เพื่อนสนิทตั้งแต่ปีหนึ่งอะคะคิดดีแล้วหรอที่จะทิ้งเพื่อนไว้อะ. เรื่องอยู่หอกะแฟนมันเป็นสิทธิของคุณคะ แต่ตอนนี้คุณทิ้งเพื่อนแบบนี้เราไม่เห็นด้วยคะ

*

อยากบอก

• Guest
เรื่องแบบนี้ผู้หญิงอะเสียหายเต็มๆแต่ผู้ชายมันไม่เสียอยู่แล้วอีกอย่างคิดให้ดีก่อนนะไม่ใช่มาเสียใจที่หลังมันจะสายเกินไปแล้วแหละ.

*

สู้ๆน่ะ

• Guest
เห็นด้วยกับ s&y เราก็คิดว่าเป็นทางออกดีที่สุดน่ะ เพื่อนก็ไม่เสีย เค้าก็ไม่ต้องไปหาที่อยู่ใหม่ด้วย
อีกอย่างบางเวลาเราก็ได้อยู่กับแฟนด้วย

*

science

• Guest
อย่าไปอะไรมากกับเเฟนอะ                   เราเป็นผู้ชายนะเรารู้ดี  อยู่กับเพื่อนอะดืเเล้วอยู่ไปนานนานเเล้วจะรู้ซึ้ง
ตอนนี้หางของเเฟนเธอยังไม่โผล่อะไรก็ดูดีไปทุกอย่าง   ถึงเเม้ว่าหลายปีเเล้ว  ผู้ชายบางคนมีอยู่ไม่กี่เรื่องหรอกหลักหลักก็คือ......... กับ  หลงบ้าง
เเต่พอเบื่อเเล้ว  ใครหละร้องไห้จะเป็นจะตาย  น้อยมากที่ผู้ชายจะอาลัยอาวรขนาดนั้น   เท่าที่อยู่มาหลายปี ผู้หญิงอ่อนไหวมากเวลาโดนทิ้ง โทรมาปรับทุกข์เเต่ละคนจะเป็นจะตายทั้งนั้นที่พูดนี้เห็นใจผู้หญิงนะ เเล้วไอคนบอกเลิกก็เเค่ซึมหาเหล้ากินเเล้ว บางคนก็บอกให้เพือ่นจัดให้ใหม่บ้าง          
ไม่ได้บอกให้เเหยงผู้ชายนะ  เเต่ใจเย็นเย็น  บางคนมันเบื่อง่าย  
อยู่กับเพื่อนดีที่สุดเเล้วไม่ได้เพื่อใครหรอกเพื่อตัวเธอเองนะ
ถ้าเเฟนคุณรักจริงเเค่นี้ไม่เป็นอุปสรรคหรอก เจอกันทุกวัน ไปไหนกัน นอนด้วยกันทุกวัน ถ้าเเฟนเธอเเค่อยาก ... นานก็เริ่มกร่อย
ที่พูดนี่คือเรื่องจริงนะเราไม่ได้กีดกันเเต่มาจากเพื่อนเราทั้งนั้นอะ  ปล.หลายคนด้วย      หลายคนมีเเฟนเป็น10 + เราเเค่อยากให้รู้อีกหลายด้าน

ปล.ไม่ใช่ผู้ชายทุกคนนะที่เป็นเเบบนี้    เเต่อาจเป็น      ความอยากในตัวที่หลายคนยอมให้มันครองำ                                                                   

เราเเพ้น้ำตาผู้หญิง