Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

กรณี cheating ขอถามหน่อยค่ะ

• 7 Replies
  • 4173 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

mookha

• Sr. Member
  • 27
สอบ accounting คือจดสูตรไว้ในฝาเครื่องคิดเลข ไว้ตั้งแต่ตอนฝึกทำแต่พอเข้าห้องแล้วลืมลบอ่าาา
เขียนสูตรไปประมาณ 3 สูตร แล้วก้ไม่รู้เลยก้เลยไม่สนใจไม่ได้ดูใต้ฝาเลยก็เอาไว้ข้างใต้ที่คิดเลข
แล้วทีนี้อาจาร์ยมาตรวจดูตอนที่เริ่มทำข้อสอบเลยได้1ข้อเพิ่งเริ่ม ยังไม่ได้ใช้ไม่ได้ใช้เครื่องคิดเลขเลย
แล้วเค้าตรวจอ่าาแล้ว อาจารก้อเอาฝาเครื่องคิดเลขไป สัก5นาทีก้อเอาใบนึงมาให้เซน ทั้งที่เรายังไม่ได้ดู
แบบนี้จะเปนงัยมั้งค่ะ แบบเลยโดน cheating เราก้อผิดจิงๆที่ไม่ได้ตรวจดูก่อน ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอความเห็นหน่อยนะค้ะ ขอบคุณค่าา :)))
 :87a4e689:

*

-.-3--

• Guest
Re: กรณี cheating ขอถามหน่อยค่ะ
« Reply #1 on: March 06, 2014, 04:33:12 PM »
ซวยยยยย
สอบอะเคามาเหมือนกัน
สู้สู้

*

บุกบิก

• Guest
Re: กรณี cheating ขอถามหน่อยค่ะ
« Reply #2 on: March 07, 2014, 02:07:58 AM »
ประเด็นคือเซนใบไปแล้วด้วย ซวยเลยทีนี้
ตอนนี้ที่ทำได้คงต้องเตรียมตัวสัมภาษณ์ดีๆล่ะค่ะ
บอกเหตุผลเค้าไปอย่างที่ว่า ขอความเห็นใจขอโอกาสไรงี้

วีันนี้สอบแอคเค้ามาเหมือนกัน ผ็ว่าอยู่ว่าทำไมอาจารย์คุมสอบขยันเดินกันจัง
เดินบ่อยแล้วก็มองบ่อยมาก เราเอาเสื้อคลุมวางไว้ที่บนตักไง มองจนรำคาญต้องเอาไปวางไว้โต๊ะข้างๆ

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะคะ

*

SSS

• Guest
« Reply #3 on: March 07, 2014, 11:29:28 AM »
คับ น้องเซ็นใบนั้นไปแล้วถือว่ายอมรับว่า cheating ครับ น้องต้องเตรียมตัวสัมภาษณ์กับคณะกรรมการสัมภาษณ์ ซึ่งส่วนใหญ่เคส ที่ผมเจอมา จะติด F วิชานั้นๆ หรือหนักสุดก็พักการเรียน 1 เทอม แล้วมาช่วยงานมหาลัยครับ แต่ก็ยังไม่รุผลเปนไงรอต่อไปครับผม ขอให้ไม่คณะกรรมการเห็นใจนะครับ และครั้งหน้าให้ตรวจสอบดีอย่างละเอียดก่อนครับ เพราะอาจารย์บางท่านเค้าโหดจริงเรื่องจับเด็ก cheatingเนี่ยย ระวังดีๆ แต่บางท่านก้ใจดีเกินนไปปปป

*

ssss

• Guest
« Reply #4 on: March 07, 2014, 11:30:43 AM »
***โทดทีครับพิมผิดๆ เดวเข้าใจผิดๆ ขอให้คณะกรรมการเห็นใจครับผม เข้าใจฟิลลิ่ง เอาใจช่วยนะคับ

*

ตอบ

• Guest
« Reply #5 on: March 07, 2014, 04:11:53 PM »
ให้ตอบปฎิเสธทุกกรณีไปครับเวลาโดนสัมภาษณ์ถ้าไม่ได้cheating เพื่อนผมก็โดนจับcheating แต่ก็ได้เกรดมาปกติหลังจากไปสัมภาษณ์ซึ่งเขาจะให้ลงบันทึกไรเนี่ยแหละครับ แต่ถ้าเจตนาcheatingอันนี้อีกเรื่องครับ ไม่มีใครรู้ดีเท่าตัวคุณเอง :1894c7a1:

*

.

• Guest
« Reply #6 on: March 08, 2014, 06:08:49 PM »
สอบ accounting คือจดสูตรไว้ในฝาเครื่องคิดเลข ไว้ตั้งแต่ตอนฝึกทำแต่พอเข้าห้องแล้วลืมลบอ่าาา
เขียนสูตรไปประมาณ 3 สูตร แล้วก้ไม่รู้เลยก้เลยไม่สนใจไม่ได้ดูใต้ฝาเลยก็เอาไว้ข้างใต้ที่คิดเลข
แล้วทีนี้อาจาร์ยมาตรวจดูตอนที่เริ่มทำข้อสอบเลยได้1ข้อเพิ่งเริ่ม ยังไม่ได้ใช้ไม่ได้ใช้เครื่องคิดเลขเลย
แล้วเค้าตรวจอ่าาแล้ว อาจารก้อเอาฝาเครื่องคิดเลขไป สัก5นาทีก้อเอาใบนึงมาให้เซน ทั้งที่เรายังไม่ได้ดู
แบบนี้จะเปนงัยมั้งค่ะ แบบเลยโดน cheating เราก้อผิดจิงๆที่ไม่ได้ตรวจดูก่อน ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอความเห็นหน่อยนะค้ะ ขอบคุณค่าา :)))
 :87a4e689:

เหมือนกันเลยแต่เราสอบอีกวิชาหนึ่งแล้วลืมลบ เครียดมาก TT

*

monkey

• Newbie
  • *
  • 1
« Reply #7 on: December 20, 2016, 10:04:10 AM »
พึ่งโดนปีนี้เหมือนกัน แต่ไม่ได้ดูกระดาษเลยย แต่มีคนมาตรวจ อยากถามว่าสรุปเจ้าของกระทู้โดนอะไรไหมคะ แล้วกรรมการสัมภาษณ์อะไรคะ