Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยู่บ้านไม่ค่อยมีอารมณ์อ่านหนังสือ

• 1 Replies
  • 1256 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Ajaa

• Guest
มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ พอเวลาอยู่ข้างนอกจะกระปรี้กระเปร่า พออยู่บ้านทีไรมันไม่มีอารมณ์อ่านหนังสือเลย ยิ่งช่วงสอบ เพื่อนๆมีใครเป็นแบบผมไหมครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง T___T

*

PCLB

• SuperStar Member
  • 508
อืม เราก็เป็นบ่อยเหมือนกัน เรื่องปกติ
ของแบบนี้ก็ต้องฝืนใจตัวเองกันหน่อยหน่ะ
อยู่ข้างนอกมันมีแสง สี เสียงล่อตาล่อใจเรา ดังนั้นไม่แปลกที่จะรู้สึกกระปรี้กระเปร่า
กลับกัน อยู่หอหรือบ้าน ง่วงซะงั้นเพราะมันเงียบงันเกินน่ะ
ลองนั่งสมาธิดูนะ พยายามสรุปเนื้อหาที่เรียนเอาเอง โดยดูจาก course outline หรือถ้ารู้สึกเหงาๆหง่าวๆ เรียกเพื่อนมาที่บ้าน/หอ ไม่ก็นัดเจอกันตามร้านกาแฟสีเขียวสีแดงก็ได้ (Starbucks , True Coffee) จะได้มานั่งถกเถียงประเด็นข้อสอบให้รู้เรื่อง และอย่าเผลอเม้าท์มอยยาวไปล่ะ 5555
« Last Edit: July 12, 2016, 09:59:42 PM by PCLB »