Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มีปัญหาซ้ำซ้อนวิชาethicsค่ะ

• 3 Replies
  • 1459 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เด็ก591-xxxx

• Guest
เราเข้าเรียนethicsผิดวันค่ะ เลยทำmakeup แล้วเข้าใหม่ แต่ก็ทำassignmentไม่ได้ เลยส่งเมลตถามที่อาจารย์บอก แต่เพราะเป็นช่วงสอบmidterm เลยเครียดจนลืมเข้าไปเช็คเมลค่ะ เลยทำให้ไม่เห็น ก็เลยไม่ได้ทำอีกรอบ
พอมีวิธีมั้ยคะ
แล้วถ้าดรอปไปจะมีให้ลงในช่วงซัมเมอร์ หรือมีวิธีอะไรช่วยให้จบใน4ปีมั้ยคะ เพราะเข้าใจว่าวิชานี้มีให้ลงเรียนทุกเทอม แปลว่าถ้าดรอปไปเทอมนึงจะจบไม่ทันใช่มั้ยคะ

*

Vence

• Guest
Re: มีปัญหาซ้ำซ้อนวิชาethicsค่ะ
« Reply #1 on: October 10, 2016, 01:33:09 AM »
เทอมสุดท้ายลงได้มากกว่า1ตัวค่ะ แต่แนะนำให้เรากระตือรือร้นติดต่ออาจารย์มากกว่านี้หน่อย หลังมิดเทอมก็รีบไปศูนเอดติกคุยกะอาจารย์อีกค่ะ

*

dfaio

• Guest
Re: มีปัญหาซ้ำซ้อนวิชาethicsค่ะ
« Reply #2 on: October 10, 2016, 09:07:05 AM »
เอาจริงๆ assignment เป็นแค่คะแนนส่วนหนึ่งนะ ถ้าเข้าทุกครั้งแล้วทำ assignment อีกรอบก็น่าจะผ่าน
แต่ถ้าตกจิงๆ เทอมหน้าก็ลงสองตัวก็ได้ค่ะ
ปกติลงสองตัวได้นะแต่ตัวที่ 5 กับ 6 ห้ามลงพร้อมกันแค่นั้นเอง ที่เหลือลงพร้อมกันได้

*

แพรว

• Guest
« Reply #3 on: October 10, 2016, 04:14:17 PM »
ไม่นะคะ ขาด Assignment​ ตัวนึงก็ไม่ผ่านแล้วค่ะ สำหรับ ethics 1 ซึ่ง attendance ก่อนมิดเทอม 25%, assignment ก่อนมิดเทอม 25%,  attendance หลังมิดเทอม 25%, assignment หลังมิดเทอม 25% สำหรับผ่านคือ 80%

แต่ว่าน้องสามารถลงใหม่พร้อมกัน 2 ตัวได้นะคะ ethics1 กับ ethics2 สำหรับเทอมหน้า มันไม่มีเกรด