Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ทำไมสาวๆเอแบคหน้าตาก็ดีแต่ไม่มีแฟนอะครับ

• 40 Replies
  • 13091 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Vivid

• SuperStar Member
  • 239
เอ้า กรูหลงเข้ามาไงว่ะนิ อิอิ

จริงๆไม่อยากทราบเหตุผลของคำถามนะครับ อยากได้วิธีการมากกว่า 55+

ใครมีวิธีจีบสาว ม. เราให้ติด อย่าลืมมาแบ่งปันกรูด้วยนะคร้าบบ

*

wonderkidz

• SuperStar Member
  • 412
แย่ยังไงครับ?

ความรู้ต่าง ๆ โดยเฉพาะด้านการทำธุรกิจ ถ้าอยากได้ให้โยนหนังสือเรียนทิ้งไปก่อนเลยครับ ยกเว้นเนื้อหาวิชา Prin Mkt กับ Man Act ที่ต้องจำนิดหน่อยก็ทำได้แล้ว ส่วนความรู้ที่เหลือได้มาจากการเที่ยวและการผ่านโลกเยอะ ๆ ครับ เพราะทักษะเรื่องคนเป็นสิ่งจำเป็นมาก ข่าวร้ายคือไม่มีมหาลัยไหนสอนคุณเรื่องนี้ได้ครับ

ถ้าคุณเรียนจบไปแล้วไปกู้เงินจากธนาคาร ถามว่านายธนาคารอยากดูอะไรจากคุณระหว่าง GPA ตอนคุณเรียนจบหรืองบการเงินของคุณล่ะ

ผมก็อยากรู้จริง ๆ ว่า GPA สูง ๆ มันมีดีต่อชีวิตยังไง

อาจจะจริงอย่างที่พูด GPA ไม่สามารถบอกความสามารถที่เเท้จริงของคนนั้น เช่น คนได้ A กะ C บางทีคนได้ C อาจจะเก่งกว่าคนได้ A ก็ได้เพราะเขาอาจจะยังไม่ตั้งใจหรือขี้เกียจ เเต่คนที่มี GPA สูงสามารถบอกได้ถึง ความตั้งใจ กับ ความพยายามของคนคนนั้นครับ อย่างน้อยเป็นสิ่งที่เขาก็วัดได้จาก GPA

*

aLEK

• Guest
GPA เยอะครับ เเต่ จีบสาวไม่ค่อยเป็น วันๆเเต่ทำงาน >< เศร้า อยากหาเพื่อนสาว สักกลุ่ม :d1eef220:

*

น่น

• Guest
ลองเข้าชมรมมั้ยคะ

*

aLek

• Guest
ชมรมไหนอ่ะครับ  :baa60776:

*

im111us

• Newbie
  • *
  • 2
เพราะผู้ชาย Abac สวยหน้าตาดีกว่า ผู้หญิง Abac ครับ
เลยทำให้ ผู้หญิง Abac ไม่มีแฟน ดังนั้นผู้หญิง Abac อย่าหยุดสวย
ไม่งั้นผุ้ชายสวยจะคาบไปกินหมด

*

JJOO

• Guest
หาลูกผู้ชายแท้ๆในเอแบคยากค่ะ  

*

Alek

• Guest
ทางนี้ก็ สมชาย เข็มกลัดนะครับ มองข้ามไปได้ไงอ่า  :7f5341cc:

*

Juneiieii

• Sr. Member
  • 38
555 ลองมองกลับกันนะคะ ผู้ชายก็ถามหาผู้หญิง ส่วนผู้หญิงก็ถามหาผู้ชายเหมือนกันนะเราว่า
ผู้หญิงก็ไม่ได้มองแค่ผู้ชายรวย หล่อ เสมอไปหรอกค่ะ ขอแค่วางตัวดีก็น่าจะโอเคแล้วน้า
ถ้าผู้ชายชอบก็เข้าไปจีบเถอะค่ะ ไม่ลองไม่รู้หรอกค่ะ สู้ๆนะคะ^^

*

Alek

• Guest

*

Agent S

• Professor Member
  • 73
อาจจะคิดไปเองก็ได้นะครับ บางทีแฟนเขาอาจจะเรียนหรือทำธุระที่อื่นอยู่ก็ได้นะ บางคนเห็นเดินเดี่ยวๆก็มีแฟนแล้วนะ  :fea27916: