Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เอแบคมีปิดเทอมช่วงไหนบ้างครับ

• 4 Replies
  • 9351 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Jalop

• Guest
 :058e8b09:  หาข้อมูลไม่เจอเลย รุ่นพี่ก็ไม่มี อยากรู้ว่่าปิดเทอมช่วงไหนบ้างอะครับ พอดีแอร์เอเชียโปรปีหน้าถูกมากแต่ไม่รู้วันหยุด แล้วถ้าเรียนซัมเมอร์จะว่างช่วงไหนบ้างครับ ถ้าไม่เรียนคือหยุดยาวเลยรึเปล่า

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ  :fea27916:

*

Dek.AU--kuB

• SuperStar Member
  • 341
ถ้าเทอมแรก จะปิดช่วงเดือนตุลาคม อ่ะครับ แต่ไม่ทั้งเดือนนะ น่าจะประมาณ 20 วัน

ส่วนเทอมสอง จะช่วงต้นๆ หรือกลางๆเดือนมีนา - ปลายเดือนพฤษภา ครับ

อย่างปีการศึกษาหน้า (2011) ก็เปิดเรียนวันแรก 30 may ครับ.....

ถ้าเรียนซัมเมอร์จะว่างช่วงหยุดสงกราณต์ฮะ ใช้เวลาเที่ยวช่วงนั้นได้ แต่พอกลับมา

ก็ต้องเตรียมตัวไฟนอลดีๆ เพราะเวลากระชั้นชิดมาก และถ้าไม่เรียนซัมเมอร์เลย

ก็คือหยุดยาวครับ ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ ฮะ แต่ระหว่างนั้นก็คอยตามข่าวสารบ้างจะดีครับ

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
ขึ้นอยู่กับวันสอบไฟนอลวันสุดท้ายของเราครับ
ก็ราวๆช่วงต้นเดือนมีนาคมครับ
ถ้าไม่เรียนซัมเมอร์ก็หยุดยาวไปถึงเปิดเทอมประมาณปลายเดือนพฤษภาคมมหรือไม่ก็ต้นเดือนมิถุนายน แล้วแต่ปฏิทินในแต่ละปี

ถ้าเรียนซัมเมอร์ สอบไฟนอลเสร็จ จะหยุดประมาณอาทิตย์นึง ก็เรียนต่อเลย
ยาวไปถึงสอบไฟนอลช่วงต้นเดือนพฤษภาคม

https://docs.google.com/viewer?a=v&pid=explorer&chrome=true&srcid=0B4zIwdfNQqrPYjU3ZjExYjAtN2RlMC00MDNjLTkwZjctOTY2YzEzZTQyM2Nm&hl=en
วันหยุดต่างๆ เป็นตารางซัมเมอร์ปีนี้ครับ ลองดูคร่าวๆ คงเหมือนซัมเมอร์ปีหน้า

*

Jalop

• Guest
ขอบคุณมากครับ  (thx)จากตารางที่เห็นคือว่างแน่ๆ เมษาทั้งเดือน แต่ถ้าเรียนก็ว่างหลังกลลงเดือน พค ประมาณ10วัน

วางแผนยากเหมือนกันแหะ  :154218d4:

*

boboverlord

• 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
...ผมไม่เคยมีวันหยุดยาวมาสองปีแล้วล่ะครับ... ซัมเมอร์ก็ต้องเรียน ทำงานทุนก็ต้องทำ เดือนไหนที่ผมไม่ใส่ชุด นศ. ถือว่าแปลกมาก...
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />