Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ทำไมเด็กเอแบคติดเที่ยวกลางคืนกินเหล้ากันเยอะ

• 10 Replies
  • 2091 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เครียด

• Guest
เราจะต้องปรับตัวอย่างไร

*

~*JoobJang*~

• Hero Member
  • 150
เอ...... เยอะเหรอ? เหมือนไม่ค่อยเจออ่ะ
ก็ หาเพื่อนที่ไม่เป็นแบบนั้นสิ
เรียน เอแบค ยากจัง -*- 55555

*

stereotype

• Guest
อย่ามองเหมารวมเยี่ยงนั้นสิ
จะเอาจริงๆที่ไหนก็มีนักศึกษาที่ชอบเที่ยวกลางคืน
คุณก็เลือกคบคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกันสิครับ

*

ABAC-

• Guest
ปากไม่ดีเลยอะ พูดมาได้...อย่าเหมารวมคนทั้งหมดเลย คนดีดีมีตั้งเยอะ ! เทอใส่ใจที่จะมองคนเที่ยวป่าวเถอะ

*

chocolakke

• SuperStar Member
  • 235
เด็กเที่ยวไม่ได้แปลว่า ไม่ดีนะคะ เด็กเรียนก็มีเยอะแยะไป
กินขำๆ กับเพื่อนก็มี เราเป็นเด็กหอ ก็มีไปบ้าง
แล้วแต่สถานการณ์

*

GG

• Guest
เพื่อนผม กินเหล้า เที่ยว ทุกอาทิตย์   แต่จบเกียรตินิยม 3ปีครึ่ง หลายคนด้วย

มันอยุ่ที่ตัว บุคคลครับ เที่ยวแต่เข้าเรียน อ่านหนังสือ ก็จบได้     :154218d4:

*

Pokky000

• Professor Member
  • 80
ขึ้นอยู่กับการแบ่งเวลาให้เป็นมากกว่าคับ อิอิ

*

LYn

• Guest
ไม่ใช่ทุกคนที่กินเหล้า ติดเที่ยวหรอก

แต่ที่ติด ส่วนใหญ่จะ หน้าตาดี รวย และเรียนเก่ง ทำให้ได้แบบเขาสิ คุณจะได้รับการยกย่อง!

*

หมายังเข้าใจ

• Guest
stereotype กับ ABAC- เมิงควา   ย อะป่าว เจ้าของกระทู้เขาตั้งว่า เยอะ ไม่ได้บอกว่าทุกคนซะหน่อย เมิงอ่านไม่ออกหลอ
แยกแยะคำว่า เยอะ กับ ทุกคน ไม่เป็นหลอ
หรือที่กุพูดผิดหวะ ?

*

RRR

• Guest
ตอนเรียน ethics ปี 1 เทอม 1 อาจารย์จะอธิบายเองว่าทำไม
และถามว่าปรับตัวยังไง อันนี้เเล้วเเต่บุคคล

*

สอนน้อง

• Guest
กินเยอะๆจะได้ฉลาดๆ ยิ่งกินยิ่งเท่วยิ่งดีนะจ๊ะ