Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ลงตัวเมเจอร์3ตัว แล้วมีอองเตอ แมนแอค ด้วย จะหนักไปรึป่าวคะ TT

• 2 Replies
  • 1799 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

saitreas

• Newbie
  • *
  • 3
เทอมหน้า 2/2013 จะจบแล้ว แต่เหลือตัวเมเจอร์ 3 ตัว + อองเตอ + แมนแอค + ฟรีอิเลค
วันสอบมิดเทอมของแมนแอคตรงกับตัวเมเจอร์ตัวนึง แล้วไฟนอลของอองเตอกับแมนแอคก็ตรงกัน

คือใจนึงก็อยากจะจบในเทอม2นี้เลย แต่กลัวว่าจะไม่ไหว เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ควรเก็บแมนแอคไปลงตอนซัมเมอร์แทนดีมั๊ย
(ได้ยินมาว่าแมนแอคตอนซัมเมอร์ไม่ได้ตัดเนื้อหา ซึ่งเวลาเรียนก็จะเนื้อหาอัดมากๆ)

ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ TT
TRY MY BEST

*

ผ่านไป

• Guest
ผมก็เคยลงแมนแอค กับ อองเตอ ไม่มีปัญหานะคับ เพราะ อองเตอ เป็นวิชาที่ไม่อ่านกับอ่านก็ไม่ต่างกัน ข้อสอบออกกว้างมากกก ที่สุดในทุกวิชาแล้วออกทุกอย่างแล้วเอามา apply ให้ ตรงกับ case ที่เอามาให้ ซึ่งคนส่วนใหญ่ก็ไม่อ่านกันนะวิชานี้ เรียกได้ว่าทิ้งก็ได้ไปเดา ใช้บุญเก่าเอา ขึ้นอยู่กับว่าคุณทำงาน งานกลุ่มดีไหม ถ้าดีก้ชิว ชิวอะ สอบไฟนอลเปนตัวตัด A นะผมว่า ส่วนแมนแอคเอาจริงไม่ได้ยากมากกก ที่หลายคนกลัวกัน แต่อย่าผิด stepใดๆ เด็ดขาดเพราะจะผิดหมดคำตอบ final สุดท้ายผิด ก็ 0 ทั้งข้อจ้า ฝึกทำชีทของอาจารย์ Teerataht อะดีๆ เยอะเข้าไว้ เรียนพิเศษไม่จำเปนเรย โจทย์พี่ตั๋มเยอะเกินไป กดดันอีกคะหากกก  สรุปสั้นๆคือลงได้คร้าบบบ แต่ต้องเตรียมตัวแมนแอค ทำโจทย์ๆเยอะๆดีน้าๆๆ ผ่านชัววว