Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบถามเรื่องเกรดค๊า า เดือดร้อนน!!

• 6 Replies
  • 2440 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

littleprincess

• Jr. Member
  • **
  • 7
คือ อยากทราบว่า ปีหนึ่งเทอมสอง ถ้าได้เกรดต่ำกว่า 1.5 เนี่ย ย โดนไล่ออกรึเป่าาา าวว

สับสนไปหมดเรยอ่า า แต่GPAรวม ได้2 up อ่าค๊าา

ครายจัยดี ช่วยหน่อยยยน๊าาา

:'( :'(

*

123

• Guest
ถ้า GPA รวมได้ 2 ก็ไม่ติดโปรคับ

ติดโปร 3 หรือ 4 ครั้ง ก็โดนไล่ออกครับ

*

naruto4717701

• Hero Member
  • 102
ดูที่ GPA รวมอย่างเดียวนะคับ ถ้ารวมแล้ว ต่ำกว่า 1.5 Re-tire คับ

ปีแรกๆ พยายามทำเกรดให้เยอะๆ นะคับ เพราะปีต่อๆ ไป จะยากขึ้นเรื่อยๆ

*

littleprincess

• **
  • 7
ขอบคุณค่ า าาา หนูรอดแร้ววว ห้าๆๆๆ

*

Zeroize

• Sr. Member
  • 22
ช่วง เทอมแรกๆ แนะนำำ เก็บ GPA ให้ได้มากที่สุดครับ

เพราะว่า หลังจากนั้น GPA มันจะมีแต่ลดเอาๆ 5 5

*

-*- เกรียน

• Guest
โดน แน่ๆ

*

GUDJA-MAN

• **
  • 11
ถ้า Cummulative GPA (เกรดเฉลี่ยสะสม) ได้เกิน 2 ไม่เป็นไรครับ

Cum.GPA ต่ำกว่า 2.00 แต่ไม่ต่ำกว่า 1.75 สามารถติด probation ได้ 3 ครั้ง . . ครั้งที่ 4 retire
Cum.GPA ต่ำกว่า 1.75 แต่ไม่ต่ำกว่า 1.5 ติดได้กี่ครั้งจำไม่ได้ครับ
Cum.GPA ต่ำกว่า 1.5 (ยกเว้น first semester) retire