Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

รบกวนพี่ ๆ ช่วยตอบคำถามผมหน่อยนะครับ

• 1 Replies
  • 588 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เอ็มครับ

• Guest
1. คือผมอยากเข้าคณะนิเทศศาสตร์ สาขาวิชานิเทศศิลป์อ่ะครับ
มันต้องสอบดีไซน์กับดรอว์อิ้งอ่ะครับ
ผมเกรงว่า...ถ้าผมสอบไม่ผ่าน
ผมจะมีโอกาสได้เรียนที่นี่มั้ยครับ?

2. สมมติว่าผมได้เรียนที่นี่ คณะที่ตัวเองชอบ
แต่จู่ ๆ เกิดอยากเปลี่ยนสาขา สามารถทำได้มั้ยครับ?

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

*

Nuna

• Guest
1. คือในความคิดส่วนตัวนะ คนที่จะเข้าคณะนี้ได้ก็ควรมีพื้นฐานในระดับนึงอ่ะค่ะ แต่คิดว่่ามหาลัยนี้ให้เข้าหมดเพราะเห็นแก่เงินมากกว่า แต่!!ถ้าพื้นฐานไม่ดี คุณอาจจะต้องไปหนักใจตอนทำงานส่งอาจารย์นะคะ คิดดีๆแล้วกัน เพราะเพื่อนเรียนคณะนี้อยู่ ก็เห็นทำงานเยอะ
2. เปลี่ยนได้ค่ะ แต่ควรเปลี่ยนแต่เนิ่น เพราะถ้าสมมติตอนแรกเรียน นิเทศศิลป์ แล้วอยากเปลี่ยนไปบริหาร วิชาที่เรียนในสองคณะนี้ไม่เหมือนกันแต่อาจจะเลือกเป็น free elec ได้