Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เมื่อไหร่เอแบคจะจัดสอบมิดเทอมก่อนปีใหม่ซักทีอ่ะ

• 9 Replies
  • 1823 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

อยากรุ

• Guest
 :098eb4a5: มันจะเป็นอย่างนี้ต่อไปทุกปีหรอ  :9a9e6a59:

*

♂...OilOffline®...☠

• SuperStar Member
  • 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ก็คงต้องย้ายเวลาเปิดเทอมให้เร็วขึ้น

ซึ่งเป็นไปได้ยาก . . .
รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

อืมๆ

• Guest
เขาไม่อยากให้ นศ เที่ยว (กลัวเรื่องอุบัติเหตุอะไรพวกนั้น ขับรถขับลา คึกคะนอง) เหมือนเขาบอกว่าจัดแบบนี้ดีแล้ว เป็นการ save ตัวนศ เคยถามอาจานมา นะครับ มันก็เป็นข้อดีครับ อย่าเที่ยวเยอะ ต้องฝึก ตัวเอง ครับ เรียน 4 ปี ก็แค่ 4 ครั้งเอง มองข้อดีไว้ด้วยครับ

*

dfpp

• Guest
เคยมีอยู่ปีนึง ที่สอบก่อนปีใหม่ ตอนนั้นมีกีฬามหาลัยโลกไรสักอย่าง

*

502

• Guest
ปีที่มีกีฬามหาลัยโลกสอบก่อนปีใหม่ค่ะ
ตอนแรกก็ดีใจ
แต่ปรากฎว่าเหนื่อยมากๆ เรียนก็ไม่ทัน แถมต้องมานั่งเมคอัพอีกหลายคาบ

*

Mullika

• 668
คงเป็นไปไม่ได้ที่จะสอบก่อนปีใหม่

*

K

• Guest
เปิดเทอมก็เร็วกว่าม อื่น1อาทิด
แล้วทำไมสอบก่อนปีใหม่ให้เหมือนม อื่นไม่ได้

*

511 จ้า

• Guest
ผมว่าสอบก่อนปีใหม่จะทำให้ นศ. รอดชีวิตจากการไปเที่ยวปีใหม่ได้มากกว่านะครับ อิอิ

เพราะไม่งั้นแล้ว เที่ยวไป ระแวงไป เฮ้อ แทนที่จะมีความสุขกับครอบครัว ดันต้องมาเศร้ากับการสอบแทน (ว่าไปนั่นสอบพรุ่งนี้ วันนี้ยังไม่ได้อ่านเลย มัวแต่มานั่งอ่านเว็ป อิอิ)

*

ManU

• Guest
เหตุผลน่าจะมาจากติดช่วงคริสต์มาสครับ (ความเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ) เนืองจากเป็นมหาลัยคาทอลิกจะให้ความสำคัญกับงานคริสต์มาสค่อนข้างสูง
ถ้าสอบก่อนวันคริสต์มาส... มันเร็วไป + สอบเสร็จเด็กกลับบ้านไม่มีคนอยู่เที่ยวงานคริสต์มาส
ถ้าสอบหลังวันคริสต์มาส (26-30) ก้อจะไม่มีเด็กมางานคริสต์มาสอีก งานจะกร่อย

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • 356
ปีไหม่ไม่พอ สงกานด้วยมั้ง 5555