Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากถามรุ่นพี่ที่เรียนไปแล้วเรื่อง bus com1 กับ intro to linguistic อ่ะค่ะ

• 6 Replies
  • 3490 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

dots

• Guest
พอดีมีคนแนะนำมาว่า lisguistic เรียนกับ aj. bharti ดี ก็เลยลงกับอาจารย์ไป แต่พอลองมาเสริชดู
เห็นหลายคนบอกอาจารย์ค่อนข้าง strict (strict ที่ว่านี่ เป็นเรื่องคะแนนรึป่าวไม่แน่ใจค่ะ  :d1eef220: :4519626a:)
ส่วนวิชา bus com1 เห็นในเค้าบอกกันมาอีกทีว่า aj prakob ดี แต่ให้งานค่อนข้างเยอะ (ถ้างานเยอะแล้วช่วยทำให้เข้าใจมากขึ้น มันก็โอเคนะคะ)
แต่พอบอกรุ่นพี่ว่าลงกับอาจารย์ไป เค้าก็บอกว่าอาจารย์จะใจดีแค่ตอนมิ้ดเทอม พอหลังมิ้ดเทอมจะเข้มงวดมาก เรื่องคะแนน และเรื่องทำ report -_- เลยแอบกลุ้มใจ

อยากจะสอบถามรุ่นพี่ที่เคยเรียนกับอาจารย์สองท่านนี้ไปแล้วอ่ะค่ะ ว่าควรจะเปลี่ยนดีไหม  :4fd9f2d3: ตอนนี้กลุ้มใจมาก เพราะมันเป็นวิชา major เนื้อหาก็น่าจะเยอะ และยากอยู่แล้ว :d33561e9:

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

*

unnamed

• Guest
ถ้าขยันตั้งใจเรียนจริง จะกลัวอะไรครับ? ผมเรียนกับ อ. Bharthi มาเค้าสอนดี แจกชีท ให้จดโน๊ต ตลอด ถ้าขยันจิง หวังA ไม่ใช่เรื่องยาก  .. ส่วน Bus Com Eng1 กับอาจารย์ ประกอบ สอนชิวดี ให้ฝึกทำเยอะก็จริงแต่ช่วยเรามากได้เยอะในการสอบ เพราะเขียนเยอะมากๆ ส่วนReportก็งานกลุ่ม แค่นั้นแหล่ะครับ^^ เราตั้งใจยังไงก็ผ่าน แน่นอน

*

ฟหฟหฟห

• Guest
อาจาร Prakob นี้ทำๆไปเหอะครับ เข้าใจหรือไม่เข้าใจเกรดออกมา A - B ประมานนี้เเน่ๆครับ

*

Thiny

• Guest
Linguistic A.Supakorn very gooood ka (I got A-)
Bus ComI A.Prakob kind, good also (I got B-)

*

navanova

• Newbie
  • *
  • 1
อ. Bharthi ก็สอนดีนะคะ คะแนนก็ให้ตามเนื้องานค่ะ
ที่บอกอาจารย์ค่อนข้าง strict น่าจะเป็นพวกกฎในห้องเรียน ห้ามมาสาย ห้ามกินขนมในห้อง ห้ามคุยกัน
และต้องตั้งใจฟังที่อาจารย์เค้าสอนมากๆค่ะ :b048a2d2:

*

Dots

• Guest
ตอนแรกก่ะจะไป change linguistic เป็น aj.supakorn แต่มาเชคดูเหลืออีกแค่ seat เดียว คงไม่ทันแน่ๆTOT
ส่วน bus com ก่ะจะไปเปลี่ยนเป็น aj natrada  (เห็นเค้าบอกอ.ใจดี?)
จริงๆเวลาเรียนก็ไม่ได้ขอว่าจะต้องได้อ.ชิวมากก็ได้อ่ะค่ะ แค่ไม่ต้อง strictมากก็พอ เพราะเวลาเรียนมันกดดันอ่ะค่ะ  :d33561e9: