Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ในที่สุด F ก็มาเยือนจนได้ T T ขอคำปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะคะเครียดมาก

• 22 Replies
  • 23155 Views

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

*

GG

• Guest
 จขกท. ว่าไงคับ จะ Re Enter หรือ เรียนต่อบอกกันด้วยนะ ถ้า Re Enter จะได้ถามมมม - -

*

Tron

• Guest
ดีแล้วครับ re enter ไอดีเก่าจะไม่ได้ใช้ครับ จะเปลี่ยนเปนไอดีใหม่ ก็คงเปน 524 xxxx นะ เวลาลงทะเบียนก็ลำบากหน่อยต่อไป หลังคนอื่นๆ ก็แก้ตัวที่ต่ำกว่า C- นะครับ ลงได้ปกติครับ re enter ยกเว้นแต่ว่าติด โปร ถ้าติดก็จะ max 12 นะ ผมเรียน arts คณะอื่นไม่แน่ใจๆ ก็ลงวิชาที่ง่ายๆก่อน แก้เกรด ก่อนครับ สู้ๆ
ส่วนซัมเมอร์ เรียนได้ปกติครับ มีผลกับเกรดรวมด้วยนะ

*

คห.

• Guest
เป็นเราเราจะพยายามแก้โปรก่อน ส่วนเรื่องจบเร็วจบช้าที่นี่เราว่ามันไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่นะ นอกจากกว่ามีปัญหาด้านการเงินน่ะ

*

mmmmm

• Guest
ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี2แต่ได้เกรดประมาน1.85 แล้วเหลืออีกวิชานึงที่ยังไม่ออก จาถามว่ายังมีโอกาสที่จาไม่ติดโปรหรือป่าว :e111de78

*

pp(จขกท)

• Guest
ขอบคุณทุก ๆ คนมากนะคะที่มาแสดงความเห็นโดยส่วนตัว เราว่าเรายังไม่คิดที่จะรีเอนเทอเลยคะเพราะว่า เรามี D แค่ตัวเดียวแล้วเราก็ยังเก็บไม่ได้เยอะมากเท่าไหร่ ก็จะลองตั้งใจทำซัมเม่อนี่แหละคะ แล้วก็จะเอา ไอ้ F อินโทรบัสนี่ไปลงตอนเทอมแรกของปี 2 แก้และทำให้มันได้เกรดดี ๆ และทำ 12 หน่วยกิตให้มันได้เกรดดี ๆ เราจะลองพยายามดูอีกครั้งคะ เพราะที่ผ่านมาเรารู้ว่าเราพยายามแต่ไม่มากพอ อย่างอินโทบัส มิดเทอมเราไม่ทำไรเลย เรียนกับหมิงฟังก้ไม่ฟัง เข้าก้น้อย
มาฟิตเอาตอนไฟนอลไปเรียนพิเศษ ก็กลับมาทบทวนพอสมควรแต่ยังไม่มากพอแหละ เพราะเราไม่ค่อยมีสมาธิในการอ่าน  แต่โฟเนติกคะแนนมิดเทอมเราโอเคมาก
ไฟนอล มันออกข้อสอบที่อาจารย์เราไม่ได้สอน เพราะแกก็มาสอนก็ช้าบางทีก้ไม่ค่อยมา แต่เราพอทำได้บ้างแต่ไม่รู้ทำไมถึงได้ D เราอยากติดต่อเค้ามากเพราะเค้าพูดกับเราว่าคะแนนเรา น่าจะได้ c ขึ้น -*- ยังไงก็จะลองพยายามสู้ดูอีกครั้งคะแต่ถ้าคราวนี้มันไม่ไหวจริง ๆ เราก็คงต้องออก

*

MeawMeaw

• Professor Member
  • 54
เราก็ติด F Intro Bus ของ A.ming xia แบบว่าตอนรู้ยังอึ้งเลยแต่ก็นะทำไงได้ทำใจอย่างเดียวตอนนี้
เพื่อนเราเก่งๆยังได้แค่ C+ เองทั้งที่เกรดเพื่อนเราไม่เคยต่ำกว่าB+ อ่ะ
ตอนนี้ก็ลังเลว่าจะ re-enter ดีมั้ย

*

kkk3666

• Guest
อย่่าไปท้อ ผมดรอปกระจาย เทอมหนึ่ง เทอมสอง รวมกัน ได้ 5 ตัวก็เก่งแล้วสำหรับผม
ตก อิ้ง 1 6รอบ เรียนเมเจอไม่ได้ ประมาน2 เทอม

เรียนไปเรียนมาแล้วมันจะชิวไปเอง ครับ ผมจบ แล้ว 4ปีครึ่ง เรียน อย่างเพลิน อย่าไปเคลียดครับเรื่องเล็ก

*

wonderkidz

• SuperStar Member
  • 412
สู้ๆฮะ เป็นกำลังใจให้ เราลองดูซักตั้ง เต็มที่กับมันให้สุดๆไปเลย ลองคิดดูว่าทำไมเราถึง F ลองคิดดูว่าเราพลาดตรงไหนรึเปล่าเเล้วเราอย่างทำข้อผิดพลาดนั้นซ้ำอีก Intro Bus อ่านเก็บไปเรื่อยๆเห็นว่า Intro bus เขามีตัวในเทอมปกติลองไปฟังดูเพื่อได้ไอเดียอะไร อย่างบางเรื่องถ้าเราไม่เข้าใจก็ไปถาม Intro bus อ่านจาก PPT ฮะ จขกท. ปริ้นสไลด์ไปนั่งเรียนในห้อง จดเลทเชอร์เเละจดตัวอย่างตามที่อาจารย์พุดดู ไม่เข้าใจท้ายคาบก็ไปถามตัวตัวกะอาจารย์เลยเอาให้เราเข้าใจอะเเล้วจะบอกทริคให้อย่างถ้าเราจำเป็นตัวอย่างมันจะทำใหเราอ่านง่ายขึ้นเยอะ เหมือนเรื่องนี้ตัวอย่างคือเวลาอ่านจขกท. จะได้ใช้เวลาเเปปเดียวในการอ่านฮะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ ตามสำนวน "ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น" ^^