Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ยื่น ielts ไป ยังเข้าเรียนอิ้งได้อยู่ป่ะครับ? (561xxxx)

• 1 Replies
  • 662 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

sixfreez

• Newbie
  • *
  • 2
ผมปี 1 เพิ่งจ่ายเงิน+ลงทะเบียนไป พอดียื่น ielts ไป 6.5 เลยไม่ต้องเรียน eng
ทีนี้ผมอยากทราบว่า ผมมีสิทธิ์เข้าไปเรียน eng I ป่ะครับ ? คือในตารางมันไม่มี มันเป็น sec 777 ไม่มีคาบ เเต่ในใบ pre-regis เป็น sec 423 (มีช่วงเวลาบอก)ถ้าผมอยากจะเข้าก็ตาม sec ใน pre-regis ใช่มั้ยครับ?
อีกคำถาม ถ้าผมเข้าไปเรียนเนี่ย เกรดมันจะ fixed เป็น A ไปตลอดรึเปล่า ถ้ามีสอบมีส่งงานอะไรนี่ ต้องทำตามนั้นมั้ยครับ? :5c745924:

ขอบคุณมากๆ คร้าบบบ ที่อยากเรียนก่อนก็เพราะกลัวลืมพื้นฐานอ่ะครับ -*- อยากเข้าไปหาเพื่อนด้วยเหอๆ

*

farrock111

• Professor Member
  • 69
เคยถามฝ่ายทะเบียน เขาบอกว่าเข้าเรียนได้... แต่เกรดก็ตามที่เรียนในห้องกับสอบ นะ  ถือว่าเราสละสิทธิ์ ielt เเล้ว

แต่เราว่า...ถ้านายอยากเรียนจริงๆ ไปขอคุยกับ อาจารย์ที่เซคนั้นๆดีกว่า... เชื่อว่าอาจารย์ใจดีอยู่เเล้ว แต่ต้องตั้งใจเรียนอะ...มาชวนลูกศิษย์เขาคุยจะโดนด่าหนักกว่าคนอื่นนะ