Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มีอาจานท่านหนึ่งเอารูปผมไปประจาน

• 7 Replies
  • 1269 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ป๋าPanda

• Professor Member
  • 73
คือเรื่องนี้อะ มันก็นานและ ปีหนึ่งได้และมั่ง
อาจานประดิษฐ์ ที่สอน psycho อะ เอารูปผมไปประจาน
แล้วอาจานประดิษฐ์ก็ไปบอกให้เพื่อนเขาที่ชื่อ June(Psycho) เอารูปผมไปประจานด้วย
สรุป คือ june และ อาจานประดิษฐ์ เอารูปผมไปประจาน

สาเหตุคือ ผมไปตัดหน้ารถอาจานประดิษฐ์ แต่มันนานและ 10 ปีที่แล้วได้มั่ง แต่อาจานประดิษฐ์จำได้
อีกเหตุผลคือ เพื่อนผมไปด่าพ่ออาจานประดิษฐ์ เขาเลยโกธรมาก หลังจากวันนั้น เขาเลยเอารูปผมไปประจาน
ตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอกว่าเขาเอารูปผมไปประจาน สมัยที่ อาจานประดิษฐ์ กับ จูน เอารูปผมไปประจานใหม่ๆ เดินๆอยู่มีคนมาชี้หน้าบ่อยมาก
แล้วก็พูดประมานว่า คนนี้ไงที่เขา(อาจานประดิษฐ์ หรือ จูน) พูดถึง
แล้วก็มีเพื่อนที่เรียนอยู่กับจูนมาบอกผม ว่า จูนพูดถึงเราด้วย เพื่อนคนแรกบอกว่า ผมอะไปตัดหน้ารถจูน (ไส่ร้าย)
แล้วก็เพื่อนอีกคนบอกว่า จูนพูดถึงเราด้วย เพื่อนคนสองบอกว่า ผมอะไปด่าพ่อของเพื่อนจูน จริงๆอะ เพื่อนผมไปด่า(ที่เล่าข้างบน) แต่เขาจะใส่ร้ายผม

แล้วผมเพิ่งรู้ที่หลังว่าเขาเอารูปผมไปประจาน
ืั้ที่ผมรู้เพราะ 1 ผมได้ยินอาจานประดิษฐ์พูด กับ นศ ว่าอาจานเอารูปเขาไปประจานทุกเซค ตอนแรกนึกว่าเขาพูดเล่น แต่เขาพูดจริง
2 อย่างที่บอกข้างบน มีเพื่อนที่เรียนกับจูนมาบอก
3 มี นศ คนหนึ่งถาม อาจานประดิษฐ์ว่า คนนี้(เรา) ใช้ไหมครับ ที่อาจานพูดถึง

แบบนี้มันถูกต้องเหรอครับ การที่ อาจานเอารูป นศ ไปประจาน สมัยโดนประจานใหม่ๆ คนชี้หน้าผมเต็มเลย แต่ตอนนี้เริ่มไม่มีและ เพราะ
มันก็นานและ คนคงลืมๆ ไปและ
« Last Edit: January 05, 2016, 08:07:52 AM by alone »

*

Bb66

• Hero Member
  • 101
อ่านแล้วงงๆ
ที่อบกว่าไปตัดหน้ารถเค้า ตัดหน้าอะไรยังไง เล่าเหตุการณ์ให้ละเอียดๆหน่อย
แล้วที่บอกว่าประจาน ประจานยังไงบ้าง

ป.ล.คุณสามารถไปแจ้งความฟ้องหมิ่นประมาทได้ ข้อหาทำให้อับอายเสื่อมเสียชื่อเสียง

*

FreaKin

• 74
เจ้าของกระทู้คุณยอมรับเองว่าปาดหน้ารถเค้าจริง ซึ่งการกระทำนั้นมันไม่ถูกต้อง ไม่เหมาะสม
และการกระทำของอาจารย์ที่คุณเล่ามาก็เข้าข้อยกเว้นความรับผิดด้วย เพราะมีเหตุยกเว้น

ส่วนreplyบนนะคับ คดีหมิ่นประมาทมีอายุความแค่ 3เดือน แต่นี่เรื่องมันผ่านมาตั้งนานแล้ว แล้วเจ้าของกระทู้เอามาเล่าเนี่ยต้องการอะไร ผมถามหน่อย

ผมจะบอกให้เจ้าของกระทู้รู้ไว้ด้วยนะ ว่าข้อความในกระทู้นี้เป็นข้อความที่หมิ่นประมาทต่ออาจารย์ชัดเจน คุณเอ่ยชื่ออาจารย์ แถลงข้อความพวกนี้ ซึ่งไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรต่อส่วนรวมเลย

แถมยังเอามาโพสในระบบคอมพิวเตอร์อีก คุณก็ผิดอีกกระทง หลักฐานคุณก็ไม่มี

*

GentiePP

• Sr. Member
  • 47
ผมว่ามาโพสต์อยากนี้มันไม่ได้หรอกครับ แล้วจากที่อ่านเรื่องก็ผ่านมานานแล้วด้วยครับ ปล่อยไปเถอะครับไม่งั้นก็ไปคุยกับอาจารย์ท่านนั้นซะน่ะครับ

*

ป๋าPanda

• 73
เจ้าของกระทู้คุณยอมรับเองว่าปาดหน้ารถเค้าจริง ซึ่งการกระทำนั้นมันไม่ถูกต้อง ไม่เหมาะสม
และการกระทำของอาจารย์ที่คุณเล่ามาก็เข้าข้อยกเว้นความรับผิดด้วย เพราะมีเหตุยกเว้น

ส่วนreplyบนนะคับ คดีหมิ่นประมาทมีอายุความแค่ 3เดือน แต่นี่เรื่องมันผ่านมาตั้งนานแล้ว แล้วเจ้าของกระทู้เอามาเล่าเนี่ยต้องการอะไร ผมถามหน่อย

ผมจะบอกให้เจ้าของกระทู้รู้ไว้ด้วยนะ ว่าข้อความในกระทู้นี้เป็นข้อความที่หมิ่นประมาทต่ออาจารย์ชัดเจน คุณเอ่ยชื่ออาจารย์ แถลงข้อความพวกนี้ ซึ่งไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรต่อส่วนรวมเลย

แถมยังเอามาโพสในระบบคอมพิวเตอร์อีก คุณก็ผิดอีกกระทง หลักฐานคุณก็ไม่มี

คุณ อาจานเอารูปผมไปประจาน ผมก็เสียหายนะครับ ผมรู้ว่าผมผิดที่ไปตัดหน้ารถเขา ซึ่งผมก็ไปขอโทดเขาแล้ว ผมไม่โกรธอะไรอาจานประดิษฐ์หรอก เพราะผมได้ A จากเขามา
แตการที่เอารูป นศ ไปประจานผมว่ามันไม่ถูกนะครับ ผมเลยอยากจะเอาคืนโดยการมาตี้งกระทู้ นี้ยังไม่รวมเรื่องที่อาจาน มาลวนลามทางเพศ ผมอีกนะ

*

ป๋าPanda

• 73
อ่านแล้วงงๆ
ที่อบกว่าไปตัดหน้ารถเค้า ตัดหน้าอะไรยังไง เล่าเหตุการณ์ให้ละเอียดๆหน่อย
แล้วที่บอกว่าประจาน ประจานยังไงบ้าง

ป.ล.คุณสามารถไปแจ้งความฟ้องหมิ่นประมาทได้ ข้อหาทำให้อับอายเสื่อมเสียชื่อเสียง
คือ ตอนนั้น อยู่ในซอยอะ ผมก็ไม่เหนเขา เขาก็ไม่เหนผม อธิบายไม่ถูกอะ
ส่วนเรื่องประจาน คงประมานเอารูปผมขึ้นสไล แล้วก็บอกประมาน ไอนี้ มาตัดหน้ารถ มาด่า แบบว่าใส่ร้าย

*

FreaKin

• 74

คุณ อาจานเอารูปผมไปประจาน ผมก็เสียหายนะครับ ผมรู้ว่าผมผิดที่ไปตัดหน้ารถเขา ซึ่งผมก็ไปขอโทดเขาแล้ว ผมไม่โกรธอะไรอาจานประดิษฐ์หรอก เพราะผมได้ A จากเขามา
แตการที่เอารูป นศ ไปประจานผมว่ามันไม่ถูกนะครับ ผมเลยอยากจะเอาคืนโดยการมาตี้งกระทู้ นี้ยังไม่รวมเรื่องที่อาจาน มาลวนลามทางเพศ ผมอีกนะ

คุณอยากจะเอาคืนหรืออะไรก็เรื่องของคุณ แต่การที่คุณมาพูดลอยๆไม่มีพยานหลักฐานมาแสดง คุณก็ผิดตามที่ผมพูดแหละครับ

ปล. ผมแค่เตือนคุณด้วยความหวังดี คุณจะฟังไม่ฟัง เห็นด้วยไม่เห็นด้วยมันก็เรื่องของคุณ ถ้าคุณถูกดำเนินคดีหรือติดคุกก็เป็นคุณ ไม่ใช่ผม ผมไม่ได้เดือดร้อนด้วย จะฟังไม่ฟังก็เรื่องของคุณ