Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

- - เซ็งเล็กน้อย ถึงปานกลาง และมากที่สุด

• 5 Replies
  • 1070 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Oatiques

• Sr. Member
  • 22
    • Facebook
- - หลายๆ อย่างนะ รู้สึกกันใช่ไหม  :baa60776:

มหาวิทยาลัยชื่อดัง และมีชื่อเสียงด้าน "บริหาร" แต่กลับ "บริหารงาน" แปลกๆ - -
วันก่อนพวกผมจ่ายเงิน วันเดียวกับ orientation เงี้ย
เดี๋ยวก็บอกว่า IDเหลือง(บัตร freshman) ต้องปั้มให้ครบ ไม่งั้นอดลงทะเบียน
แต่พอเข้าตามวันเวลา กลับไม่ไปปั้มให้ - - ตกลงมันยังไง

ในบัตรมีเขียนว่า expired on 31,june แล้วงี้ ช่วงระยะเวลาหลังจาก 31june จนถึงวันที่รับ smart id
ก็ยังคงใช้บัตรเหลืองได้อยู่ใช่ไหม?? แล้วที่บอกว่าถ้าไม่ได้ปั้มจะลงทะเบียนไมได้ แต่บางอันเข้าไปไม่ได้ปั้ม จะทำยังไง

... ปัญหาคือ บอกว่าถ้าไม่ปั้มลงทะเบียนไม่ได้ แต่ตอนนี้ก็มีตารางเรียนอยู่นะ จ่ายเงินอะไรทุกอย่างได้ตามปกติ (ค่าเทอมแพ๊งแพงง) งุนงงมาก
ปัญหาไม่ใช่ไม่ได้เรียนนะ แต่แค่ ... "สงสัย"
 :baa60776: :baa60776:

*

NUiNUi

• SuperStar Member
  • 406
ค่ะ มันเป็นอย่างงี้แหละค่ะ ภิญโญ

*

boboverlord

• 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
ที่จริงตอนผมเพิ่งเข้ามา ก็แหว่งไปบางช่องนะ ไม่ได้ปั๊ม เหอ ๆ ถ้าช่องไหนว่างจริง ๆ ก็บอกเขาว่าไปตามที่เขียนแล้วแต่เขาไม่ยอมปั๊มให้ละกัน ที่จริงเขาก็ไม่ได้ strict อะไรมากนัก

ที่จริงถึงบัตรหมดอายุแต่ก็ยังใช้ได้ไปอีกเล็กน้อยอะนะ ตอนผมสอบมิดเทอมก็ยังบัตรเหลืองอยู่เลย แต่ทางที่ดีควรจะไปเอาให้เร็วที่สุด
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

nutkabpom

• :D
  • 303
    • nkp.im
มหาลัยโปรโมท รางวัลจาก Cisco ผู้นำเทคโนโลยีอะไรซักอย่างในเอเชีย (ก็แหงแหละ ในมหาลัยมีแต่ AP ของ Cisco)

แต่เน็ต ต่อ Wifi ไม่ติดเลย ไม่แจก IP ต้องตั้งเป็น Static เอา กรูละเซ็ง

*

Mullika

• 668
มหาลัยนี้ก็แปลกๆแบบนี้แหละ อยู่ไปสักพักเดี๋ยวก็ชิน เรื่องบัตรเหลืองเราก็ใช้จนกว่าบัตรแข็งจะออกมานะ

*

เดะน้อย

• Guest
เดียวก็ชินครับ มหาลัยนี้เค้าสอน คนให้บริหารเก่งครับ แต่ เค้า บริหารตัวเองไม่รอด 555+