Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ย้ายคณะตอนนี้ได้มั้ยครับ ของนักศึกษาปี1

• 2 Replies
  • 1132 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

- -

• Jr. Member
  • **
  • 11
จะย้ายจากbba ไป laws ครับ ย้ายตอนนี้ทันมั้ยครับ ถ้าตอนนี้ไม่ทัน ย้ายตอนเทอมสองได้มั้ยครับ

*

Yimwhan

• Sr. Member
  • 43
ติดต่อทะเบียนเลยจ้า บางวิชาไม่มีเรียนในLaw จะเสียเวลาเรียนเปล่าๆ(ไม่แน่ใจว่ามีกี่ตัวที่ต่างกัน ในกรณีที่ต้องการเก็บเป็นfree elective ก็ไม่มีปัญหา หากเกิน 3 ตัวจะ overcredit)

*

dekbbaxxxxxxxxxxx

• Guest
ย้ายได้คะ เราก็ย้ายคณะ แต่จากarts eng >> bba ตอนปี2summer ตอนนี้อยุ่ปี5 เหลืออีกเทอมเดียวจบ
ติดต่อห้องทะเบียนคะ แต่เขาก็จะให้เราเขียนใบpetitionไปยื่นให้deanคณะเดิมเซ็นapprove แล้วก็ต้องไปให้deanคณะใหม่เซ็นapproveอีกที
พอdean 2คณะเซ็นครบ ก็มายื่นให้ห้องทะเบียน แล้วเสียเงินค่าย้ายคณะ แต่จำไม่ได้คะว่ากี่บาท ไม่เกิน4000บาทคะ เสร็จขั้นตอนคะ

(( dean law อยู่หัวหมากเลยคะ ถ้าอยากเร็วก็ต้องวิ่งไปเองเลย แต่ถ้าไม่รีบก็แค่ไปยื่นให้msmชั้น2คะ แล้วรอผลเอา ))