Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ABAC เลื่อนเปิดไปวันที่ 6 ธค อีกแล้วหรอ!!!

• 52 Replies
  • 12941 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เงียบ

• Guest
เห็นในเฟสเพื่อนโพสไว้ เลยงง เพราะครั้งที่ผ่านๆมามันก็โพสก่อนตลอดและเลื่อนจริงๆด้วย

บวกกับตอนนี้โรงเรียนทั่วกรุงเทพก็ประกาศเลื่อนอีกแล้ว

:efb50fe2: :efb50fe2: :efb50fe2:

*

Tron

• Guest
ทางหน้าเว็ปยังไม่ประกาศนะครับ แต่แนวโน้มว่าจะเลื่อนสูง

เพราะ กศท ประกาศไว้ ด้วย ยังไงรอหน้าเว็ปคอนเฟิร์มดีกว่า คาดว่าไม่นานคงประกาศครับ

*

เลื่อนไม่จบไม่สิ้น

• Guest
เลื่อนจริงๆเเล้วววว 6ธันวา

*

mybuss

• Jr. Member
  • **
  • 8
จริงป่ะเนี่ย??

*

bowlchan

• SuperStar Member
  • 355
รอประกาศในเว็บอีกทีเพื่อความชัวร์ละกันค่ะ = =

*

เงียบ

• Guest
เตรียมรับความดราม่าอีกครั้ง ฮิ้ว!!  :17f0f3b0:

*

ging

• Guest
เลื่อนไปเลยทีเดียว 9 มกรา 2555 ประกาศออกมาเลยครั้งเดียวจบ จะได้ไม่ต้องเลื่อนไปๆมาๆ จะได้เตรียมตัวถูก+ไม่ต้องมาค่อยนั่งลุ้น

*

ผ่านมา

• Guest
ทำไมเปิด 6 ธันวาแล้วไง ทำมาไก่ตาตื่นไม่ได้เดือดร้อนหนิ บ้านผมน้ำเข้าบ้าน 60 ซม. น้ำขังเหม็นและเน่า เปิดปะตูเข้าบ้านไม่ได้ ต้องพังสถานเดียว ถามว่าถ้าเปิด 28 นี้ จะเข้าไปเอาของยังไง ทางเข้าบ้านน้ำท่วมระดับอกถึงมิดคอ ต่อให้ไ่เอาได้พังประตูแล้ว ใครเฝ้าบ้านหละ ไม่ใช่บ้านพวกคุณหนิ ค่าซ่อมบ้านมี 400,000 สำหรับงานนี้ พวกออกข้อเสนอให้ไปอยู่หอ มาจ่ายค่าหอให้มะ ? แล้วที่บ้านผมไม่ได้รวยนะ ถึงจะจ้างคนมาทำความสะอาดได้ ถ้าจ้างมาคลีนบ้านเนี่ยมี 20,000กว่าละ คิดหน่อยหัดเห็นใจคนเดือดร้อนบ้าง ถ้าจะจบช้า ก็ช้ากันหมดปะ จุฬา ธรรมศาสตร์ ม.กรุงเทพ ม.รังสิต มศว. คิดดูนะ

*

BOOMOO

• :)
  • Professor Member
  • 83
  • BBA 541XXXX
เห็นใจ Re: บน นะครับ แต่ทุกอย่างยังไงผมก็เชื่อว่ามันก็มีทางออก เพื่อส่วนรวมทุกคน

ส่วน การไปเปรียบเทียบกับ มหาลัยอื่น  อย่าเอาไปเปรียบเทียบเลยคับ ทุกมหาลัยมีกลยุทธ์แก้ปัญหาที่แตกต่างกัน เราไม่รู้หรอกครับ

*

00012

• Guest
เอ่อ คุณผ่านมาคะ
คือเท่าที่อิ่นดูก็ไม่ได้มีใครว่าอะไรนี่คะ
ทุกคนก็แค่ถามกันเฉยๆเพื่อความชัวร์
ไม่เข้าใจว่าจะมาแขวะกันทำไม
ดราม่ากันจริงๆเลย เฮ้อ

*

พพพพ

• Guest
อ่ะ แล้วปีนี้ยังจะมีซัมเมอให้เรียนอีกมั้ย

*

wonderkidz

• SuperStar Member
  • 412
@00012 ต้องเข้าใจว่าคุณผ่านมา เขาเจอหนักมากเลนเครียดเเต่ @คุณผ่านมา ผมรู้ว่าคุณเครียด สภาพจิตใตเเย่ เเต่ได้โปรดอย่าพูดออกมาเเบบนี้มันเหมือนกับว่าคุณเอาเอารมณ์มาใส่ในบอรด์นะตามความเห็นผม(ถ้าไม่ใช่เเบบนั้นก็ขออภัยเเต่ผมรู้สึกเเบบนั้นจริง) มหาลัยยังไงเขาก็ประเมินสถานการณ์อยุ่เเล้วฉะนั้นตอนนี้ใจเย็นๆ

*

ผ่านมา

• Guest
ผมไม่ได้ใส่อารมณ์นะครับแต่ผมเครียดผมเป็นพี่คนโตของบ้านทุกอย่างผมต้องแบ่งเบาภาระพ่อ-แม่ ผมไม่ได้เจตนาแขวะใคร และ ณ จุดนี้ขอบอกเลยว่าไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ ผมเองมองว่าผู้ประสบภัยหลายท่านมีปัญหาคล้ายกันกับผมเพียงแต่อาจจะไม่ได้รับภัยทั่วถึงเช่นผมเพราะกรณีผม 90 เปอร์เซนต์ของญาติๆกันได้รับความเสียหายหมด และ ตัวผมเองขอเล่าให้ฟังเลยว่า น้ำมาเร็วมากแต่ไม่ได้มาแรง ผมมีเวลาเตรียมตัวเยอะกว่าแถบปทุม แต่ ผมได้รับข้อมูลเพียงแค่พออยู่อาศัยได้ พอเอาเข้าจริงต้องเผ่นครับ ออกมาก็ทุลักทุเล เอาออกมาแค่สิ่งจำเป็น ชุดผมมีแค่ 5 ชุดและใส่วนไปวนมาจะควบ 1 เดือนแล้ว
แต่ที่ผมติดใจคือ ทำไมหลายๆคนออกมาพูดว่าจะเลื่อนทำไม ผมจึงอยากทราบว่าแล้วคนที่กลับเข้าบ้านไม่ได้ทำอย่างไร แล้วทราบหรือไม่ว่า พ่อ-แม่วอง นศ. ที่ประสบภัยครั้งนี้ผมเชื่อว่าทุกบ้านยังคิดอยู่เลยว่าจะทำยังไง ทรัพย์สินที่เสียหาย ค่าซ่อมบ้าน และปัญหาใหญ่สุด น้ำลดแล้ว ราคาประตู ปูน ทราย ไม้ สี และอื่นๆจะสูงขึ้นขนาดไหน ค่าแรงงานทำความสะอาด แรงงานช่าง และคิวของผู้รับเหมาก่อสร้าง ผมบอกเลยว่าหลังปีใหม่ไป หลายครัวเรื่นก็ยังเข้าอยู่ไม่ได้ รวมถึงตัวผมเองด้วย ชุด5ชุดของผม เอาเป็นชุดไว้ออกช่วยเหลือผู้อื่นซะ1ชุด ผมเดือดร้อนจริงแต่ผมไม่ท้อนะครับ ผมเข้าใจท่านอื่นที่ประสบภัยครั้งนี้ครับ
ผมอยากทราบเพียงเท่านี้แหละว่า ถ้าเปิดเรียน ผมจะเรียนได้มีประสิทธิภาพไหม เพราะสถาบันครอบครัวยังไม่มั่นคงเลย ผมคงไม่มีกระจิตกระใจในการเรียนเท่าไหร่หรอกครับ

ขอให้เข้าใจกันบ้างนะครับ ทั้ผู้บริหารมหาวิทยาลัย และ เพื่อนร่วมสถาบัน

อยากให้ทราบว่ามาตรการช่วยเหลือของมหาลัยคือ หาหอพักห้แต่จ่ายเอง แทนที่จะจ่ายเพียง 400,000 ต้องมาเพิ่มค่าหอค่าเดินทางค่าอาหาร มันเข้าไปเท่าไหร่ครับ ผมอยากแบ่งเบาภาระ เอาแรงกายช่วยเหลือครอบครัวก่อน ก็เท่านั้นครับ

*

เงียบ

• Guest
ทำไมเปิด 6 ธันวาแล้วไง ทำมาไก่ตาตื่นไม่ได้เดือดร้อนหนิ บ้านผมน้ำเข้าบ้าน 60 ซม. น้ำขังเหม็นและเน่า เปิดปะตูเข้าบ้านไม่ได้ ต้องพังสถานเดียว ถามว่าถ้าเปิด 28 นี้ จะเข้าไปเอาของยังไง ทางเข้าบ้านน้ำท่วมระดับอกถึงมิดคอ ต่อให้ไ่เอาได้พังประตูแล้ว ใครเฝ้าบ้านหละ ไม่ใช่บ้านพวกคุณหนิ ค่าซ่อมบ้านมี 400,000 สำหรับงานนี้ พวกออกข้อเสนอให้ไปอยู่หอ มาจ่ายค่าหอให้มะ ? แล้วที่บ้านผมไม่ได้รวยนะ ถึงจะจ้างคนมาทำความสะอาดได้ ถ้าจ้างมาคลีนบ้านเนี่ยมี 20,000กว่าละ คิดหน่อยหัดเห็นใจคนเดือดร้อนบ้าง ถ้าจะจบช้า ก็ช้ากันหมดปะ จุฬา ธรรมศาสตร์ ม.กรุงเทพ ม.รังสิต มศว. คิดดูนะ

ถ้าอ่านดูดีๆ ยังไม่มีใครว่าอะไรท่านเลย อยู่ดีๆก็มาเหวี่ยงแบบนี้แทนที่จะน่าเห็นใจ กลับน่า...มากกว่า

รุ้นะว่าเครียด เพราะบ้านเราก็อยู่ไม่ไกลจากบางบัวทองนัก แต่ดีที่เตรียมการล่วงหน้าไว้นานมากๆๆๆ ตอนนี้เลยไม่เค่อยเครียดเท่าไร

ตอนนี้น้ำที่บ้านยังไม่ลดหรอก คนในซอยก็บยังไม่มีใครกลับเข้าไปอยู่เลย คิดว่าเปิดเทอมแล้วเราก็คงยังกลับเข้าบ้านไม่ได้อยู่ดี

ตอนนี้จะเปิดหรือเลื่อนยังไงก็ได้แล้วแต่ความเหมาะสมแหละกัน แต่ขอเรื่องสอบไว้อย่างอ่ะ ขออย่าให้วันสอบอัดแน่นกันเป็นปลากระป๋อง เด็กตกดรอบกันหมดพอดี ขนาดมีเวลาเยอะๆยังเหนื่อยเลย

*

ผ่านมา

• Guest
ก็เห็นพูดว่ารอดูคนดราม่า มันกระทบอะนะ แล้วคุณกันไว้ได้มาพูดแบบนี้ มันเย้ยกันปะ ? ถ้าผมน่าสมเพช คุณก็คงไม่ต่างอะไรกับผมนัก