Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

stat & math for เกรดจะสวยมั้ยถ้าไม่เรียนพิเศษ

• 3 Replies
  • 1849 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

VITO

• Guest
ไม่อยากเสียเงินเรียนพิเศษค่ะ คิดว่าเป็นไปได้มั้ยคะที่จะจบแบบเกรด B ขึ้นไป ความสามารถคณิตอยู่ระดับปานกลาง หรือใครมีวิธีการเรียนดีๆ แนะนำได้นะคะ

*

Boeing

• Guest
ถ้าเข้าใจทุกเรื่องในคลาสก็ไม่จำเป็นต้องเรียนค่า แต่ส่วนมากที่เรียนคือ เค้าจะสอนเป็นภาษาไทยให้เข้าใจมากขึ้น

*

Handa

• Guest
มาตอบของแมทฟอร์นะคะ

ไม่เรียนพิเศษก็เกรดสวยได้ค่ะ แต่ต้องขยันนิดนึงนะ คนได้เอแมทฟอร์ก็มีหลายคนอยู่ เราก็ไม่ได้เรียนพิเศษที่ไหนเลยจ้า คณิตตอนมัธยมนี่ถือว่ากลาง-เกือบแย่

อ.จะแจกชีท2อัน
1.ชีทที่สอนในห้อง
2.ชีทบฝ.
แนะนำว่าให้ตั้งใจเรียนในห้องค่ะ แล้วก็ฝึกทำชีทบฝ.ที่อ.ให้มา ทำข้อไหนไม่ได้ก็เอากลับมาถามอ.ได้ค่ะ ถ้าทำชีทบฝ.ได้80%ขึ้นไป ยังไงก็Aล้าน%จ้า ไม่ยากเกินความสามารถแน่นอน :1894c7a1:

*

เวรกรรม

• Guest
จากประสบการณ์ตรง ผมว่าขึ้นอยู่กับอาจารย์ครับถ้าได้อาจารย์แบล๊คลิสก็ต้องทำใจครับ ผมโดนอาจารแบล็คลิสแมทฟอร์สอนไม่รู้เรื่องเลยครับต้องไปเรียนพิเศษ แต่แสตทได้อาจารย์ดีมากสอนเข้าใจไม่ต้องไปเรียนพิเศษเลย แล้วก็ขึ้นอยู่กับตัวเองด้วยครับต้องขยันเยอะๆตั้งใจทำแบบฝึกหัดยังไงก็ได้คะแนนสวยครับ
ได้เรียนกับอาจารย์ Math for -> Kyaw San / Stat -> Theingi Win*แนะนำครับ