Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามเกี่ยวกับสอบ ielts ครับ

• 4 Replies
  • 1079 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

...

• Guest
พอดีไปอ่านเจอว่าการสอบมีสองแบบ ต้องสอบแบบไหนครับ academic or gerneral training ครับ
แล้วพอมีหนังสือหรือเทคนิคอะไรแนะนำบ้าง รบกวนบอกต่อด้วยนะครับ ขอบคุณอย่างยิ่งนะครับ

พอดีไม่เคยสอบอะไรพวกนี้ครับ อาจถามโง่ๆไปนิดครับ :7f5341cc:

*

...

• Guest
Re: ถามเกี่ยวกับสอบ ielts ครับ
« Reply #1 on: June 12, 2011, 10:44:22 PM »
ขอโทษนะครับพิมพ์บนมือถือมัน post. ไม่ไปแถมค้างเลยกดไปสองครั้ง ขึ้นมาสองอันเลย T__T

*

...

• Guest
Re: ถามเกี่ยวกับสอบ ielts ครับ
« Reply #2 on: June 12, 2011, 11:33:13 PM »
เคยถามพี่สาวมาว่าถ้าจะสอบเพื่อไปเรียนต่อ ต้องสอบแบบ academic นะคะ
แต่ถ้าจะยื่นพวกอิ๊งให้ผ่านอันนี้ไม่แน่ใจนะคะ แนะนำถามห้องทะเบียนดีกว่านะคะ :)

*

เด็กปีสอง

• Guest
« Reply #3 on: June 12, 2011, 11:59:30 PM »
ยื่นให้เอแบค Academic เท่านั้นครับ

*

....

• Guest
« Reply #4 on: June 13, 2011, 06:10:47 PM »
ยื่นให้เอแบค Academic เท่านั้นครับ
ขอบคุณครับผม