Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

คุณคิดว่า ABAC จะหมด "บุญเก่า" เมื่อไหร่

• 44 Replies
  • 34508 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

POND

• Guest
อาจานเป้นครัยคะ อยากรุจัก อยากตีซี้เด็ก ฮาร์วาร์ด LOL

*

.....

• Guest
คุณคิดว่าจบไปทำงานจะได้เจอแต่ native speaker หรือ

การทำงานจริงถ้าได้ติดต่อชาวต่างชาติจริงๆ ไม่ว่าจะทำธุรกิจส่วนตัว หรือ อยู่บริษัทชั้นนำ

คุณจะต้องพบกับชาวเอเชีย เป็นจำนวนมากอยู่แล้วซึ่งตรงนี้คือสิ่งที่จะทำให้ นศ. ของเราได้เปรียบ

ต้องมองให้ไกลขึ้น คิดให้ลึกขึ้น

*

เจบี

• Guest
คุณคิดว่าจบไปทำงานจะได้เจอแต่ native speaker หรือ

การทำงานจริงถ้าได้ติดต่อชาวต่างชาติจริงๆ ไม่ว่าจะทำธุรกิจส่วนตัว หรือ อยู่บริษัทชั้นนำ

คุณจะต้องพบกับชาวเอเชีย เป็นจำนวนมากอยู่แล้วซึ่งตรงนี้คือสิ่งที่จะทำให้ นศ. ของเราได้เปรียบ

ต้องมองให้ไกลขึ้น คิดให้ลึกขึ้น

เหมือนจะดูดีนะครับ คำพูดคุณเนี่ย ลืมตามั่งเถอะครับ อะไรที่มันไม่ดี สมควรปรับปรุง ก็ยอมรับซะมั่ง เรียน ethic มีเกรดไปยังครับ?

วิชานี้เค้าสอนให้เรา accept the truth ครับ แล้วหาทางแก้ไข ไม่ใช่หาข้ออ้างนู่น อ้างนี่มาปิดบัง เพื่อทำให้สิ่งนั้นดูดีขึ้น

สุดท้าย ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง สิ่งไหนเลวก็เลวอยู่อย่างนั้น

*

StarDusT

• Guest
 ว้าว A.akadet แห่ง P.Manage ขนาดพึ่งเข้ามาสอนได้เป็น Semester แรกในซัมเมอร์ แถมเป็นเซคเปิดใหม่ ก็ดังซะแว้ว เชียร์อาจารย์สุดแรงเลยคับ ใจดี ดูสุภาพเรียบร้อย แถมจบจากมหาลัยที่มีชื่อเสียงระดับโลก เวลาผมไปปรึกษาก็จะให้คำแนะนำที่ดีเยี่ยมเสมอ

*

bloody mary

• SuperStar Member
  • 487
อยากกด Tankcool ให้บ้างจัง แต่ทำไม่ได้ พี่คนไหนทำให้ผมเป็นสมาชิกได้บ้างครับเนี่ย T-T
ก็สมัครเป็นสมาชิกสิคะ ^^ ว่าแต่อ.วิชุตาเค้าดีขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย ดีใจจังที่เลือกอ.ถูกคน อ.พูดเร็วไปนะ แต่ก็ใจดี มีคลาสติวพิเศษให้

ด้วย ชอบตรงนี้แหละ ^^

*

อิอิอิอิอิอิ

• Guest
เรียนกับจานอัคเดตอยู่เหมือนกัน โดนย้ายจากเซคจานวิชุตาไปเหมือนคุณ ผมอยู่ใกล้คุณ เลยอ่ะ

ตอนแรกก็กลัวว่าจานจะแบบโหดๆ ดุๆ เพราะเห็น เซคจานเค้าที่นั่งว่างเยอะ ไม่รู้ว่าเป็นจานใหม่ด้วย

พอมาเรียนจริงๆ จานเทพมากค่าาา จานแบบ ไฟแรง ตั้งใจสอนเต็มที่ แถมใจดีมากกก พอๆกะจานวิชุตา

แต่ภาษาเทพกว่ากันเยอะ แบบจานวิชุตาเค้าพูดภาษาอังกฤษแปลกๆอ่ะ ไม่รู้ใครคิดเหมือนเราป่าว

แบบชอบพูดเหมือนมีอะไรติดคอ แล้วชอบทำเสียงทุ้มๆใหญ่ๆด้วย - -*

ถ้ารู้งี้เราลงเซคจานอัคเดตแต่แรกแล้วอ่ะ ไม่ต้องไปเสียเวลาแอดแทบตายกว่าจะได้ เซคจานวิชุตาเนี่ย

เราว่าถ้าจานเค้ายังสอนต่อ เทอมหน้า จานคนนี้ป๊อปแน่ๆอ่ะ ไม่นึกว่าจะปากต่อปากกันมาถึงในนี้เลย

*

EssaLoliKa

• Guest
รู้แต่ว่า abac ชอบจ้างคนมา ไซโคเด็กใน เอทติก เซมินา วันนี้เพิ่งไปโดนไซโค ครั้งที่6 เหลืออีก2ครั้ง....

** รู้สึก อาจารย์ p manage จะดีทุกคน ยังไม่เห็นมีใครห่วยๆนะวิชานี้ แย่สุดก็คงเป็น victoria เป็นฝรั่ง แต่สำเนียงอู้อี้ แนวรัสเซียๆ ฟังแล้วน่ารำคาญสุดๆ บอกว่าตัวเองสอนมาหลายปี อต่ก็ยังสอนเด็กไม่ค่อยรู้เรื่องอยู่ดี ยังดีที่เค้าใจดี :154218d4:

*

ยาราไนก้า

• Guest
วิคตอเรีย นี่ดีป่าวอ่ะครับ แบบ เช็คชื่อก่อนเวลาห้านาที = =''

*

BESTYLEZ

• Guest
ผมสมัครสมาชิกไม่ได้ครับ เพราะผมไม่มีรหัสเด็กเอแบคอ่า ผมยังม.6อยู่เลย T-T

*

ABCDEFG

• Guest
ผมสมัครสมาชิกไม่ได้ครับ เพราะผมไม่มีรหัสเด็กเอแบคอ่า ผมยังม.6อยู่เลย T-T

อยากสมัครเหมือนกัน ฮ่าๆ
ผมแอดไปแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าเล่นเฟสไหมครับ

*

masterko

• Professor Member
  • 77
เรียนกับVictoriaมาเหมือนกันครับ - - เช็คชื่อเร็วเหมือนกันครั้งนึงยกมือไม่ทันกลายเป็นlateเลย

ห้องใหญ่นอนสลบ ห้องเล็กทำงาน แต่ก็ผ่านพ้นมาได้

*

501zzzz

• Guest
พวกคุณตอนนี้ยังไม่รู้บุญคุณของเอแบคหรอกค่ะ
พอคุณเรียนจบเอแบคแล้ว  ลองไปสมัครงานดูสิแล้วจะรู้ค่ะ

เราเริ่มหางานเตรียมตัวไว้เนิ่นๆ แล้ว เพราะจะจบเทอมนี้
ในใบสมัครเราไม่มีอะไรเลย เกรดก็ไม่ดี ความสามารถพิเศษไม่มี
ภาษาพูดได้แค่ 2 ภาษา.. ประวัติธรรมดามากๆๆๆ

แต่พอคนรับสมัครเค้าเห็นว่า (จะ) จบการศึกษาจาก Assumption University
เค้าบอก อื้มม เรียนเอแบคหนิ น่าจะได้เปรียบเรื่องภาษานะ เดี๋ยวพี่จะนำไปเสนอผู้ใหญ่ดู

ณ ตอนนั้นเรานี่โคดรักเอแบค ถ้าเราไม่เรียนเอแบค เค้าคงมองข้ามเราไปเลยแหละ

ถึงแม้เอแบคจะชอบทำอะไรโรยหน้า ไร้สาระไปในบางเรื่อง (เช่น เรื่องยาม..บังคับเด็กใส่เสื้อ)
แต่ยังไงเอแบคก็เป็นมหาลัยที่ดี มหาลัยนึงเลยค่ะ
ถ้าคุณสามารถบอกใครๆ ได้ว่าเรียนอยู่ที่ไหน
ก็ควรจะภูมิใจในเอแบคไว้นะ :))

*

BESTYLEZ

• Guest
ABCDEFG ผมยังไม่เห็นขึ้นเลยครับ งั้นเอาเมล์คุณมา เดี๋ยวผมแอดไปเองครับ

facebook : bestylez jabbawockeez

*

GH12

• Guest
พวกคุณตอนนี้ยังไม่รู้บุญคุณของเอแบคหรอกค่ะ
พอคุณเรียนจบเอแบคแล้ว  ลองไปสมัครงานดูสิแล้วจะรู้ค่ะ

เราเริ่มหางานเตรียมตัวไว้เนิ่นๆ แล้ว เพราะจะจบเทอมนี้
ในใบสมัครเราไม่มีอะไรเลย เกรดก็ไม่ดี ความสามารถพิเศษไม่มี
ภาษาพูดได้แค่ 2 ภาษา.. ประวัติธรรมดามากๆๆๆ

แต่พอคนรับสมัครเค้าเห็นว่า (จะ) จบการศึกษาจาก Assumption University
เค้าบอก อื้มม เรียนเอแบคหนิ น่าจะได้เปรียบเรื่องภาษานะ เดี๋ยวพี่จะนำไปเสนอผู้ใหญ่ดู

ณ ตอนนั้นเรานี่โคดรักเอแบค ถ้าเราไม่เรียนเอแบค เค้าคงมองข้ามเราไปเลยแหละ

ถึงแม้เอแบคจะชอบทำอะไรโรยหน้า ไร้สาระไปในบางเรื่อง (เช่น เรื่องยาม..บังคับเด็กใส่เสื้อ)
แต่ยังไงเอแบคก็เป็นมหาลัยที่ดี มหาลัยนึงเลยค่ะ
ถ้าคุณสามารถบอกใครๆ ได้ว่าเรียนอยู่ที่ไหน

จขกท ก็บอกอยู่ว่า "บุญเก่า"

อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง หรือว่า ....?

อีกอย่าง อย่าทำสปอยให้มันมากนัก เรียนเอแบคแล้วเก่งภาษา? หลงตัวเองเกินไปนะ

รักมหาลัย ปกป้องสถาบันตัวเองไม่ผิด แต่อย่ามาโอเว่อ เห็นแล้วผมหมั่นไส้

จขกท ก็บอกอยู่ว่าเค้าก็ รักเอแบค แต่ความจริงคือ ตอนนี้หลายๆอย่างในเอแบคมันเปลี่ยนไปในทางลบจริงๆ

*

Bob Dylan

• Guest

จขกท ก็บอกอยู่ว่า "บุญเก่า"

อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง หรือว่า ....?

อีกอย่าง อย่าทำสปอยให้มันมากนัก เรียนเอแบคแล้วเก่งภาษา? หลงตัวเองเกินไปนะ

รักมหาลัย ปกป้องสถาบันตัวเองไม่ผิด แต่อย่ามาโอเว่อ เห็นแล้วผมหมั่นไส้

จขกท ก็บอกอยู่ว่าเค้าก็ รักเอแบค แต่ความจริงคือ ตอนนี้หลายๆอย่างในเอแบคมันเปลี่ยนไปในทางลบจริงๆ

เห็นด้วยครับ ว่ามันคนละเรื่องกัน คุณคงจบไปนานแล้ว ตอนที่ไม่ค่อยมีปัญหา มันต่างจากตอนนี้คับ