Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

พี่ๆคนไหนที่สอบชิงทุน eListening ได้รบกวนเข้ามาอ่านทีครับ!!!

• 8 Replies
  • 6381 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

BESTYLEZ

• Guest
สวัสดีครับ ผมชื่อเบสท์นะครับ ผมอยากสอบชิงทุน eListening ได้ครับ ผมรู้รายละเอียดพื้นฐานทุกอย่างหมดแล้วครับ

แต่ผมอยากพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับพวกพี่ๆที่เพิ่งได้ทุนนี้ หรือจะเป็นรุ่นพี่ที่เคยสอบได้เมื่อหลายปีมาแล้วก็ได้ครับ

พี่ๆคนไหนสอบชิงทุนนี้ได้หรือมีเพื่อนรู้จักที่ได้ทุนนี้ ผมขอความกระณารบกวนช่วยติดต่อกลับมาทาง MSN & Email ที่นี่นะครับ

bestylez7@hotmail.com

ขอบพระคุณมากครับ

*

be great

• Guest
มีอะไรสงสัยหรือให้แนะนำ สามารถสอบถามได้จากทางนี้เลยครับน้องเบส  :04a97f13:

*

Praew_Kaylyn

• Professor Member
  • 52
    • Facebook
พี่ได้ทุนนี้ค่ะ (ใกล้หลุดเต็มที 5555+)
คุยกันได้จ้า

*

BESTYLEZ

• Guest
ครับ คือผมอยากสอบถามว่า ตอนก่อนที่พี่ๆจะได้ทุนเนี่ย พี่ๆเตรียมตัวกันยังไงบ้างครับ เรียนพิเศษอะไรยังไงที่ไหนบา้งรึเปล่า หรืออ่านเอง

ถ้าอ่านเองเนี่ย อ่านจากไหน จากในเว็บอย่างเดียวเลยหรอครับ หรือว่าหนังสืออะไรด้วย

แล้วผมสงัสยอย่างนึงอ่ะครับ คือในเว็บมันบอกว่า ให้ดูสารคดีจากในเว็บตลอด24ชม. ผมไม่เห็นมันจะ24ชม.ตรงไหนเลย ไม่มีอันใหม่ด้วย มีแต่เก่าๆ หรือว่าผมเข้าผิดเว็บไซต์ครับ

ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยนะครับบบบบบ ^_^"

*

zanypiez

• SuperStar Member
  • 233
พี่ได้ทุนนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว พี่ว่าข้อสอบไม่ยากนะ แค่ฟังอังกฤษออก ก็ทำได้แล้ว เพราะคำถามง่ายมากค่ะ

ไม่ต้องไปนั่งดูสารคดีหมดก็ได้ ปีพี่มันก็ไม่ได้เอาในนั้นมาออกหมดอ่ะ แบบมีเอาของรุ่นก่อนหน้ามาออกด้วย

ฟังไปอย่างละรอบก็ได้ หรือถ้าอยากได้จริง ๆ แนะนำปริ้นท์สคริปมาท่องเลยก็ได้ : ) สู้ ๆ น้าาาา

*

BESTYLEZ

• Guest
ขอบคุณครับพี่

แล้วทุน 4 ทศเนี่ย ยังมีอยุ๋รึเปล่าครับ แล้วถ้ายังมีอยู่ ถ้าคนเกรดไม่ถึง3.5 จะได้มัย้ครับ แบบว่า3.3 - 3.4 อะไรแบบนี้อ่ะครับ?

พี่คนไหนใจดีช่วยแอดมาคุยกับผมทีนะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านในนี้อ่ะครับ นานๆมาที

bestylez7@hotmail.com ครับ

*

MR

• Guest
ทุน 4 ยังมีอยู่นะครับน้อง
ถ้าเกรดไม่ถึงจริงๆลองส่งพอร์ทมาให้ที่ ม. ดูก่อนก็ได้ครับ ส่วนใหญ่ได้นะครับ ^^

*

BESTYLEZ

• Guest
ขอบคุณมากเลยนะครับ

แล้วถ้าผมสอบอะไรไม่ได้เลย สามารถกู้ยืมเรียนได้มั้ยครับ? แล้วจะได้เท่าไร อะไรยังไง ช่วยตอบผมทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

*

Vanisa TK

• Guest
พี่ไปค่ะหนูอยากทราบ website  ของสารคดีค่ะ ช่วยรบกวนส่ง ลิ้งค์ให้หน่อยน่ะค่ะ