Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ปรึกษาการเรียน - หางานหน่อยครับ

• 0 Replies
  • 431 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

123456

• Newbie
  • *
  • 1
พอดีเรียน BBA อยู่ กำลังจะ ดีแคลร์เมเจอร์เป็น management plan A

อยากทราบว่า ความแตกต่างระหว่าง Entrepreneurial Management  กับ Strategic Human Resources Management

คือตอนนี้กำลังโดนยิงคำถามว่า จบไปจะทำอะไรได้ ผมก็เลยได้แค่ตอบไปว่า

ก็น่าจะเป็นพวก general manager, manager, managing director อะไรประมาณนี้มั้ง

สองตัวนี้มีสายงานต่างกันอย่างไรบ้างครับอยากรู้  จริงๆเรียน MGT ไปเพราะอยากไปเป็นพวก General Manager / Supervisor อะไรประมาณนี้คับ

แต่ถ้าสมมุติเรียน   Strategic Human Resources Management คือสายงานที่เกี่ยวกับพวก HR รึเปล่าครับ

ถ้าตำแหน่งโตหน่อย ก็คือพวกที่จะวางแผน การบริหารชีวิตให้ พนักงานในองค์กรหลังจากเกษียณ หรือ เรื่องต่างๆทั่วๆไปใช่ป่าวครับ พวก HR ระดับสูงๆ

แล้วถ้าเป็น  Entrepreneurial Management นี่คือจะเป็นสายงานแบบไหนอ่ะคับ พวกวางแผนของการจัดการ/บริหารในองค์กรณ์รึเปล่าครับ

กำลังลังเลใจว่าตัวเองตัดสินใจถูกไหมที่จะเรียน Plan A แล้วก็กำลังชั่งใจดูว่าจะเลือกตัวไหน ระหว่างสองตัวนี้ใน plan A

หรือผมจะเรียนไมเนอร์เป็นพวก IDM / MKT / IBM ดีครับ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับบ ขอบคุณครับ