Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เรียนacc กับ MICHEL THIERY เปนงัยบ้างค่ะ

• 7 Replies
  • 1939 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

521xxxx

• Guest
รบกวนพี่ๆช่วยที่เคยเรียนเล่าสู่กันฟังหน่อยคะ
เค้าสอนดีมั้ย
เป้นยังไงบ้าง

*

511-XXXเรียนมาแล้ว

• Guest
ซวย ครับ บอกได้แค่นี้  ฟังไว้นะครับ ห้ามเข้าห้อง สาย ห้ามมายสาย

เข้าไป ฟังเขาบ่น ไปเหอะเรียนไม่รู้เรื่องแน่นอน ถ้าคุณไม่เก่งพอ

คุณโชคร้ายที่ ลง แต่ ไต้องแคร์ ครับ ผมแนะนำเรียนพิเศษ จะ ช่วยคุณ

แต่ก้ไมได่แนะนำให้เรียนนะ แต่ เรียนกับคนนี้มันไม่ไหวจิงๆๆ เหมือนเขาไม่ชอบ คนไทย เท่าไร

ชอบ แอบประชดคนไทยเรื่อยๆ เอาเปนว่า พยายาม อย่า สาย อย่าโดด เปน พอ คุณก้ จบได้

คะแนนไม่กดครับไม่ต้องห่วง ห่วง แต่ สอนไม่รู้เรื่อง บรรยากาศในห้องห่วยแตกสุดๆๆ

*

@#$%^

• Guest
เรียนกับเค้าเทอมที่แล้วอ่ะค่ะ สอนเรวมากกกกกกกกกกกกก!!
แต่ถามว่าสอนเข้าใจมั้ย? ก็ดีนะคะ ค่อนข้างเคลียร์ และเข้าใจง่าย(ในช่วงแรกๆ)

พยายามไปนั่งเสนอหน้าให้เค้าเหนค่ะ พยายามตอบถ้าตอบได้ แล้วเค้าจะไม่หาเรื่องคุณอีกเลยทั้งเทอม 555555+
อย่าคุยในห้อง ไม่จำเปนก็ไม่ต้องทำอะไรเลยนอกจากฟังเค้า ไม่เข้าใจก็อย่างน้อยทำหน้าเข้าใจ มองหน้าเค้าไว้
มีคนซวยเพราะคุยกับเพื่อนแล้วขำ เค้าจะหาว่าหัวเราะเยาะเค้า แล้วโดนไล่ออกจากห้องหลายคนแล้ว!!!!!

เอาเปนว่าทำตัวดีค่ะ เราก็ทำงี้ตลอดเทอมก็รอดมาได้ 55555+
มีอะไรก็คุยกับจารย์ได้ แต่ถ้าคนไหนไม่ตั้งใจเรียนเค้าก็จะไม่ฟังเลย

เพื่อนเราหยุดเกิน แถมควิซ2ไม่สบายไม่ได้เข้าสอบ หนังสือมาเรียนก็ไม่มี
แต่ในห้องเรียนตั้งใจ ตอบเค้าตลอด ผิดก็ตอบๆไปก่อน
เค้าก็ให้เข้าสอบ แถมคะแนนควิซที่ขาดเค้าก้ให้เตมไปเลยอ่ะค่ะ

*

chippydale

• Professor Member
  • 68
ถ้าตั้งใจเรียนกะเค้า เค้าช่วยเต็มที่เลยน่ะ

เพราะวิชาเอคเค้า อ่านเองไม่ค่อยรุ้เรื่องหรอกค่ะ ต้องฟัง หัด ทบทวน ถึงจะรอด!!!

สู้ๆ

*

รุ่นพี่

• Guest
ขอตอบในฐานะที่เคยเรียนกับ ดร.มิเชล และ คุ้นเคยกับแกดี

แกจะเป็นคนที่ค่อนข้างเข้มงวด
คือ ไม่ได้เคี่ยวเรื่องให้คะแนนนะ ถ้าน้องทำสอบได้ ตอบถูก เขาก็ให้ตามที่ทำ ไม่ได้กดคะแนนแต่อย่างใด
แต่เวลาเรียนในห้อง แกจะเป็นคนที่ตรงต่อเวลา รักระเบียบวินัย
ชอบให้เด็กตั้งใจเรียน เพื่อที่จะได้ผ่านๆ ไม่ต้องมานั่งเรียนซ้ำๆ ซากๆ
เขาหวังดีนะครับ อยากให้นักเรียน จบออกไปแบบมีคุณภาพ

มีข้อแนะนำสำหรับในการเรียนในห้องกับ Dr.Michel ให้ได้ดีและรอดตลอดทั้งเทอม

1. พยายามอย่ามาสาย หรือถ้าสาย ก็อย่าให้มันสายเกิน 10 นาที ถ้าเกินแกก็ไม่เช็คชื่อให้ แถมระวังแกจะหมายหัวไว้ด้วย
2. ห้ามนั่งหลังห้องเด็ดขาด คือ ถ้าในห้องน้องเด็กเรียนเต็มห้องก็ว่าไปอย่าง แต่ถ้ามีเรียนแค่ 30-40 คน
แถวหลังห้ามนั่ง ไม่งั้นเดี๋ยวแกจะเรียกให้น้องมานั่งข้างหน้า
3. พยายามตอบในห้องให้มากๆ ทางที่ดีไปนั่งโซน 3 แถวหน้าเลยก็จะดีมาก
ตอบผิด ตอบถูก ก็ตอบไปเถอะ
4. ถ้าไม่เข้าใจ ให้ไปถามแก ทำท่าทางเหมือนกับว่าสนใจเรียน อย่าคุย อย่าเล่นมือถือ
5. เจอแกเดินผ่าน ก็ทักทายแกบ่อยๆ แกจะได้จำหน้าได้
6. ข้อนี้สำคัญมาก . . ถ้าน้องจะเรียนพิเศษ กรุณาเช็คให้ดีนะ ว่าเวลาลง Journal ลง Dr. Cr. ใช้คำศัพท์เหมือนกับ Dr.Michel หรือเปล่า
เพราะบางอย่าง แกจะใช้วิธีลง Journal ไม่เหมือนพวก tutor
7. ใส่เสื้อผ้าให้เรียบร้อยซะ
8. เวลาโดนดุ ว่า อย่าไปกร่างหรือชักสีหน้าไม่พอใจ ให้ทำหน้าเจี๋ยมเจี๊ยม สำนึกผิดซะ
9. เวลาแกสอนๆ แกจะมีเกร็ดเล็กๆ น้องๆ หรือ ประสบการณ์แกมาเล่าให้ฟังในห้อง
ช่วงนี้เป็นช่วงดี ถ้าฟังออก ก็แจมกับแกได้เลย แกจะชอบ
10. ถ้าหลัง midterm คะแนนออกมาไม่ดี ให้ไปแนะนำตัว แล้วคุยกับแกซะ

โชคดีครับ

*

moko

• Hero Member
  • 142
เรียนอินเทนซีฟ แอดเค้ากับแก
วันที่2 เพื่อนเดินผ่านหน้าห้อง เรยยิ้มให้ แกหันมาเห็นพอดี
เรยโดยเค้าหาว่าไม่สนใจเรียน แต่งตัวไม่เรียนร้อย
เค้าขอ ไอดีการ์ดเรา เราไม่ให้เรยโดนไล่ออกนอกห้องเรย
บรรยากาดให้ห้องเรียน น่าเบื่อสุดๆ
เห็นแกบอกห้ามใช้เครื่องคิดเลข เข้าสอบอินเทนซีฟ
- - เรียนกับแก ก็ทำใจค่ะ

*

คนโชคร้าย

• Guest
คือ แบบว่าก็แล้วแต่น้องนะ คับ

แต่ถ้าเป็นพี่ ก็จะ  change section คับ  แบบว่า เค้าไม่ค่อยมีเหตุผล นะ (ความคิดส่วนตัว) พี่เจอมากับตัว ตอนสอบ Final อิ๊ง

เค้าเดินมา แล้วบอกว่าเรา cheating เราก็ งง ว่า เรา โกง ตรงไหนหว่า เค้าบอกว่า เห็นเรา รื้อ กล่องดินสอ แล้วทำท่ามีพิรุธ . . . .

แบบว่าพูดตรงๆ ว่า อึ้ง กุยังไม่ทันทำไรเรย แค่ หา ลิคควิด ใน กล่องดินสอเท่านั้นเอง . . . . แต่เราไม่เคยเรียนกับ เค้าหรอก

แต่เพื่อนบอกว่า ก็ แย่ พอควร อ่าจ้ะ ก็คิดเอานะ พี่ก็ มาแชร์ให้ฟัง ไปละ >,,< ;)

*

minnee

• Jr. Member
  • **
  • 16
เรียนกับเค้ามาตอนเทอมหนึ่งปีสอง

เคยโดนไล่ออกจากห้องสองครั้ง

เนื่องจากนั่งหัวเราะกับเพื่อน

เเล้วเค้าก็ถามว่าจะหัวเราะทำไม

เเล้วเราก็ยิ้มๆ แล้วเค้าถามว่าฟังที่เค้าพูดรู้เรื่องมั้ย

เเล้วเค้าก็บ่นๆอะไรไปไม่รู้ สุดท้ายเค้าให้พี่ลุกขึ้นยืน

เเล้ววันนั้นพี่เอาเสื้อออกนอกกระโปรงพอดี

แต่พี่เเต่งตัวก็พวกรองเท้าดำ เข็มขัดมี

แต่ดันเอาเสื้อออกนอกกระโปรง

เค้าเลยบอกว่าแต่งตัวไม่เรียบร้อย

แล้วก็ไล่ออกจากห้อง

ครั้งที่สองนั่งเม้ากับเพื่อนนานจนเลยเวลาพัก

แกก็เลยไม่ให้เข้าห้อง

แต่เค้าก็เป็นคนที่สอนดีนะ แต่พี่ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะฟังไม่ออก

แต่พอผลสอบออกมาพี่ก็ได้คะเเนนดีนะ

ที่พิมมานี่เเค่จะบอกว่ามันไม่ได้ขึ้นอยู่กับอาจารย์หรอก มันอยู่ที่ตัวเรา

ถ้าย้ายก้เสียตังเน้ออออ