Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ABAC ดัมมี่ คืออะไรคะ

• 4 Replies
  • 3177 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Nap

• Professor Member
  • 51
ABAC ดัมมี่ คืออะไรคะ
« on: February 05, 2012, 11:05:51 PM »
คืออะไรเหรอคะ แล้วถ้าเราเข้าไปร่วมทำงานด้วยจะได้ประโยชน์อย่างไรบ้างคะ

*

zecretrye

• SuperStar Member
  • 318
Re: ABAC ดัมมี่ คืออะไรคะ
« Reply #1 on: February 05, 2012, 11:16:59 PM »
เอแบคดัมมี่ เป็นโครงการบริษัทจำลอง ของเอแบคค่ะ
จะให้นักศึกษาได้มีส่วนร่วมในการเป็นผู้ประกอบการ การจัดการต่างๆ
(คล้ายๆฝึกงานน่ะค่ะ) ก็จะทักษะด้านการทำงาน เอาไปพัฒนาความรู้ แล้วก็ไปปรับใช้ในอนาคตน่ะค่ะ

ปล..เราก็ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไหร่นะ แต่ได้ยินมาได้ซักพักแล้วเหมือนกัน ^ ^
« Last Edit: February 05, 2012, 11:17:46 PM by zecretrye »

*

miniaim

• Sr. Member
  • 41
« Reply #2 on: February 06, 2012, 11:49:38 PM »
"ทางมหาวิทยาลัยอัสสัมชัญได้จัดตั้งโครงการบริษัทจำลองหรือ ABAC Dummy Company ขึ้นมา เพื่อให้โอกาสนักศึกษาได้เข้าร่วมโครงการเพื่อจัดตั้งธุรกิจของตนเอง โดยนักศึกษาจะได้รับประสบการณ์จริง ในการเผชิญหน้ากับปัญหาต่างๆที่จะเกิดขึ้นระหว่างการทำงาน ได้เรียนรู้วิธีการแก้ปัญหาด้วยตนเอง รวมทั้งเพิ่มพูนความสามารถ ศักยภาพ ความมั่นใจ การทำงานร่วมกับบุคคลอื่นเป็นทีม และประกาศนียบัตร"

สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ตามรายละเอียดข้างล่างเลย คุยกันก่อนได้ครับ หรือติดต่ออาจารย์ CL13 ครับ

ABAC Dummy Company ปี 2012 เปิดแล้วครับ
ปีนี้มีชื่อว่า "Ideas of Innovation" (IOI Dummy Co.)

สามารถติดตามข่าวสารต่างๆ ได้เลยครับ
Ideas of Innovation (ABAC Dummy Company 2012)
http://www.facebook.com/IOICorps
« Last Edit: February 06, 2012, 11:54:15 PM by miniaim »

ABAC Dummy Company ปี 2012 เปิดแล้วครับ
ปีนี้มีชื่อว่า "Ideas of Innovation" (IOI Dummy Co.)

สามารถติดตามข่าวสารต่างๆ ได้เลยครับ
http://www.facebook.com/IOICorps

*

2224596

• Guest
« Reply #3 on: April 20, 2012, 01:53:15 PM »
แล้วถ้าเราทำแล้วจะสามารถลงเรียนSummerได้รึเปล่าอ่ะค้ะ

*

EFFIE

• SuperStar Member
  • 223
« Reply #4 on: April 20, 2012, 07:46:34 PM »
ได้ครับ เพราะผมก็ทำอยู่

แต่ผมยังเป็นแค่ Trainee นะครับ ยังไม่ได้เป็น manager นะ