Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Feot

• 4 Replies
  • 2845 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Pig9i3z

• Newbie
  • *
  • 1
Feot
« on: January 27, 2009, 09:18:51 PM »
ถามหน่อยค้า ว่าเค้าจาถามอารายมั้งอ่าค่ะ ต้องเตรียมตัวยังงัยบ้างค่ะ

*

u4913181

• Hero Member
  • 145
Re: Feot
« Reply #1 on: January 28, 2009, 08:46:35 AM »
เอาเป็นขั้นๆเลยละกัน
ตอนโมเข้าไปสอบ
อาจารย์เค้าก็ถามประวัติส่วนตัวก่อนๆ
เราพูดไปๆถ้าเจอจุดไหนที่อาจารย์สนใจเค้าก็จะถามต่อ
พอเสรดเค้าจะเริ่มTopic
ในการเตรียมตัวนั้น Topicที่เค้าจะถามจะมีให้อยู่หน้าห้องสอบFEOT
เช่น Adventure exciting Scary Embarrassing Disappointing Happy อะไรเช่นนี้อ่ะ
แต่ถ้าต้องการท๊อปปิงทั้งหมด แนะนำว่าคนที่สอบพร้อมๆกันแล้วถามเค้า ส่วนใหญ่จะมี
เราก็เตรียมว่าเราจะพูดอะไรไปอ่ะ
อย่าพยายามพูดแบบไม่มั่นใจ พูดแบบว่าไปเรื่อยๆเปนธรรมชาติ อิอิอิ
แต่นี้แหละ ลองดู 
รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

kilene

• Global Moderator
  • 174
« Reply #2 on: January 28, 2009, 03:06:55 PM »
FEOT จะแบ่งออกเป็น 2Part

part1 : อาจารย์จะให้ คำมา1คำ เราต้องเล่าเรื่องให้อาจารย์ฟัง คำยอดฮิตก็เป็น Exciting, Adventure ครับ
ยังไงก็ลองคิด คำออกมาเยอะๆเลยนะ

Part2 : คุยกับเค้าครับ ย้ำ คุยนะครับ พยายามถามเค้าแล้วก็คุยโต้ตอบกับเค้าเยอะๆ อย่าให้เป็นการคุยฝ่ายเดียว
หาเรื่องคุยกับเค้าให้เป็นแบบคุยไปได้เรื่อยๆ ไม่ใช่ถามคำตอบคำ

ขอให้โชคดีคับ! :D
เด็กABAC รักABAC

*

u4913181

• 145
« Reply #3 on: January 28, 2009, 09:18:24 PM »
โมเพิ่งมารู้ว่าเป็นผิงอ่ะ
แล้วผิงก็ไม่ถามโมอ่ะเนอะคนเรา 555
รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

abcdef

• 103
« Reply #4 on: January 29, 2009, 03:31:05 PM »
ขอบคุณคับ
เพื่อนๆสมาชิกๆๆ!! เอาชีทเรียนพิเศษ มาให้พี่ Webmaster ด้วยนะคร้าบบบ ... ถือว่าช่วยกันๆ ใครDownload ไปเยอะ ก้อเอามาบริจากเยอะ ... ถือว่าช่วยพี่Webmaster กันนะคับบบ