Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามที่เรียนเสริมอ่าคับ

• 7 Replies
  • 8908 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

teeno

• Guest
คือผมไม่เก่งอังกฤษอะคับอยากเรียนอังเก่งตั่งแต่พื้นฐานเลยอ่าครับ(ตอนนี้อยู่ม.6)
 พอดีวันนั้นไปดูที่เรียนอ่าครับ เลยอยากถามว่า New  education world ดีไหมอ่าคับ สอนเป็นยังไง
แล้วพอจะมีที่อื่นแนะนำไหมอ่าคับ
ขอบคุนล่วงหน้านะคับ

*

nutkabpom

• :D
  • SuperStar Member
  • 303
    • nkp.im
Re: ถามที่เรียนเสริมอ่าคับ
« Reply #1 on: May 23, 2011, 01:01:34 AM »
ผมเคยเรียนภาษาอังกฤษมาไม่กี่ที่ครับ ชอบ AUA อยู่ตรงรถไฟฟ้าราชดำริ

ส่วน Wall Street, Boston Bright ไม่แนะนำอย่างยิ่งยวดเยี่ยวย้อย

เรียนกับ Tell Me More ผมโหลดบิตมาเรียนก็ได้ หึ

*

Hello Kitty

• Hero Member
  • 155
« Reply #2 on: May 23, 2011, 01:59:24 AM »
เราเรียน enconcept อ่ะ . . เรียนตั้งแต่ก่อน แอดมิดชั่น..

เรัยนมา ห้าคอร์ส .. ช่วยได้นะ ..การอ่าน.. การเขียน . .

แต่การฟังกับการพูด..ก็มาฝึกกับอาจารย์ในมหาลัยแหละคะ . .

แล้วถ้าเรียนก็ต้องตั้งใจเรียนมากๆด้วยนะ . .เรียนดีวีดี . .

ถ้าไม่ตั้งใจ " ก็จะไม่ได้อะไรเลย "  :ac0d5cff:

*

zanypiez

• SuperStar Member
  • 233
« Reply #3 on: May 23, 2011, 11:12:13 AM »
ถ้าอยู่ม.6 แนะนำให้เรียน enconcept ค่ะ คอร์ส ultimate grammar ถ้าตั้งใจเรียนจริง ๆ จะช่วยได้เยอะมาก

ส่วนเรื่องฟังพูดไม่แนะนำค่ะ  มาฝึกเอาในห้องดีกว่า เราเคยเรียน british council คอร์สเกือบหมื่นได้มานิดเดียวเอง

คงเป็นเพราะไม่ได้เีรียนต่อเนื่องนานๆ ด้วย เพราะเรียนแค่เทอมเดียว ม.6 แล้วน่าจะเหลือเวลาไม่เยอะ

ต้องเน้นพวกท่องศัพท์ค่ะ ท่องเยอะ ๆ นะคะ ^^

*

flicker

• Sr. Member
  • 23
    • http://www.facebook.com/flickerfunk
« Reply #4 on: May 23, 2011, 11:31:29 AM »
พี่เรียน AUA อ่ะ ช่วยได้เยอะนะ มันมีเป็น Level ตามพื้นฐานความสามารถเราเลย ราคาไม่แพงมากด้วย ท่าอยากได้แบบสอนส่วนตัวก็มี แต่ที่สำคัญพี่ว่าท่องศัพท์เยอะๆ จะดีมาก :) ท่องแบบสนุกๆ อย่าเครียดมาก ^^' ผ่านตาเยอะๆ พยายามใช้ให้คุ้น แล้วจะเก่งเอง สู้ๆ ^^'

*

masterko

• Professor Member
  • 77
« Reply #5 on: May 23, 2011, 03:35:29 PM »
เราเคยเรียนครับ New education world เนี่ย

รู้สึกเฉยๆนะ ไม่ได้ช่วยอะไรมากเลย เรียนแบบคอร์สปกติ กับ ไพรเวท(แพงโคตร)มาดูแล้ว เสียดายเงินเหมือนกัน

ถ้าถามว่ามันช่วยอะไรบ้างมั้ย มันก็ช่วยขึ้นบ้างนิดนึง ไม่ได้ทำให้พัฒนาขึ้นมากมาย เพราะเวลาเรียนมันไม่มาก

แต่ก็ตามที่เรปบนๆว่าอะ เค้าว่าAUAดี(ไม่เคยเรียนนะ)แล้วพวกGrammarกับVocabอาศัยEncoceptก็ดีเหมือนกัน
« Last Edit: May 23, 2011, 03:36:34 PM by masterko »

*

Hachi_go

• Hero Member
  • 131
  • Ikmubmik forever ^////^
« Reply #6 on: May 25, 2011, 10:11:11 PM »
ถ้า AUA ต้องสาขา ราชดำริ ถ้าสาขาอื่น มันไม่เข้มงวดพอ เราเคยเรียนที่ตึกช้างอะ มีแต่เล่นเกม หนังสือไม่เปิดเท่าไหร่ เสียดายเงินอะ ....พอ ย้ายไปเรียน ที่ราชดำริ โอเคเลย บรรยากาศแบบเรียนเป็นเรียน ไม่ค่อยเน้นเล่น 555

wall street แพงเกินความจำเป็นน่ะค่ะ ...แต่ถ้าจ่ายไหวก็ จัดไป 555
enconcept ก็ดีค่า สนุกด้วย เพลินๆดี
สรุปก็แนะนำ AUA ราชดำรื กับ enconcept ค่ะ ^^

*

เอ๋

• Guest
ขายคอร์สต่อ
« Reply #7 on: May 10, 2013, 10:43:58 AM »
พอดีว่าเราลงเรียนเป็นคอร์สไพเวทไว้ 50 period เรียนไปแล้ว14period เหลืออีก36period
พอดีเราย้ายบ้านไปอยู่อีกที เลยไม่มีเวลาไปเรียน โอนสิทแล้วสามารถเลือกเรียนใหม่ได้ว่าอยากเรียนอะไร
 เรียนรวมรึเดี่ยว เราซื้อมาทั้งหมด 44000 ค่าโน้นค่านี้อีก รวมๆเกือบ5หมื่น เราส่งต่อแค่ 29000
ใครสนใจโทรมาคุยกันได้นะ เราเสียดายมากๆจิงๆ 0877879829 เอ๋ สะดวก 24ชั่วโมง สาขาฟิวเจอร์รังสิต