Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ขอติหน่อยนะค่ะ

• 39 Replies
  • 9112 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

523xxxx

• Professor Member
  • 60
Re: ขอติหน่อยนะค่ะ
« Reply #15 on: April 08, 2011, 02:56:39 AM »
คดีพลิก.. หรอ? =..=

แต่ถึงกระนั้น บุคคลากรบางคนของมหาลัยนี้ก็มีพฤติกรรมอย่างนั้นจริงๆ นั่นแหละค่ะ

เจอมากับตัวหลายครั้ง พูดจาไม่ดีใส่ น้ำเสียงกระชาก แล้วก็กวาดตามองแบบหัวจรดตีนแบบไม่มีเหตุผล (ไม่เว่อร์)

ไม่ทราบเก็บกดอะไรมาจากไหนรึป่าว? อะไรมันจะขนาดนั้น

*

u4913181

• Hero Member
  • 145
« Reply #16 on: April 08, 2011, 07:39:59 AM »
เงียบหาย...เพราะโดนจับได้หรอไม่ได้เล่น อิอิอิอิ
รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

NA

• Guest
« Reply #17 on: April 08, 2011, 08:27:59 AM »
ต้องทำใจครับ สังคมมีคนหลายประเภทจริงๆ

*

no name

• Guest
« Reply #18 on: April 08, 2011, 09:57:21 AM »
คนเขาแค่เข้ามาบอกถึงสัมคมความเป็นจิงในABACแต่พวกเด็กABACทีมีความรู้สูงดันจับผิดบ้าง ว่าเขาบ้าง
ถ้าเขาเป็นผู้ปรกครองจิงๆละ สมมุติส่าเขาเป็นแม่ของคุณจะอยากให้คนอืนมาไหม มีความรู้สูงดันปากสุนัข ขนาดนี้
เสียดายเงินที่ผู้ปรครองจ่ายมาจิงๆ

*

no name

• Guest
« Reply #19 on: April 08, 2011, 09:58:46 AM »
คนเขาแค่เข้ามาบอกถึงสัมคมความเป็นจิงในABACแต่พวกเด็กABACทีมีความรู้สูงดันจับผิดบ้าง ว่าเขาบ้าง
ถ้าเขาเป็นผู้ปรกครองจิงๆละ สมมุติส่าเขาเป็นแม่ของคุณจะอยากให้คนอืนมาไหม มีความรู้สูงดันปากสุนัข ขนาดนี้
เสียดายเงินที่ผู้ปรครองจ่ายมาจิงๆ
****อยากให้คนอืนมาว่าไหม

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
« Reply #20 on: April 08, 2011, 10:03:18 AM »
ดิฉันเป็นผู้ปกครองน่ะค่ะ อยากจะขอติทางมหาลัยหน่อย เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ดิฉันได้เข้ามาเยี่ยมชมสถานที่ศึกษาเพราะว่ากะจะให้ลูกเข้ามาเรียนและมาสมัคร ในขณะดิฉันเดินชมตามตึกอยู่นั้นมีผู้หญิง มีอายุ ใส่เสื้อสีชมพูใส่แว่นกลม ผมยาวหยักโสกพอประมาณ ตัวไม่สูงมากนัก ที่มือถือวิทยุสื่อสาร เข้าใจว่าน่าจะเป็นพนักงานของมหาวิทยาลัย เดินตรงมาที่ดิฉัน ดิฉันก็ตกใจ เกิดอะไรขึ้น เห็นท่าทางรีบร้อน พอพนักงานเดินมาหยุดตรงหน้าดิฉัน เธอพูดขึ้นด้วยน้ำเสียงคล้ายๆตะหวาด    ดัง ใส่ดิฉัน ขอดูบัตร เราก็งง บัตรอะไรหรือว่านึกว่าเราเป็นอาจาร์ย เราจึงตอบกลับว่าไม่ใช่ค่ะเราเป็นผู้ปกครอง พนักงานถามซักไซ้ต่อ เหมือนเราไปทำอะไรผิดอย่างนั้น  เราเลยถามกลับว่ามีอะไรรึเปล่าค่ะ พนักงานแสดงกิริยาใส่ดิฉันแล้วตะคอกว่า คุณไม่รู้ใช่ไมตามมานี้เลย จากนั้นพนักงานก็กดลิฟท์ชั้น13 ดิฉันก็งง ทำไมต้องแสดงกิริยาต่อเราขนาดนี้ เราจึงถามไปไหนค่ะ ทำไมหรอค่ะ ในขณะที่อยู่ในลิฟท์ พอถึงชั้น13 ลิฟท์เปิด พนักงานก็เดินนำออกจากลิฟท์ แต่ดิฉันเริ่มไม่พอใจกับกิริยาของพนักงานดิฉันจึงถาม ซ้ำ ทำไม มีอะไรรึเปล่า พนักงานยืนขว้างประตูลิฟท์ไม่ให้ปิดและพยายามให้ดิฉันออกจากลิฟท์อยู่สักพัก ดิฉันเลยจะจบปัญหาด้วยการออกจากตึก จึงกดไปที่ชั้น1 พนักงานก็กลับเข้ามาในลิฟท์ และแสดงกิริยาจะเอาเรื่องดิฉัน พอออกจากลิฟท์พนักงานก็พูดตะคอกต่อว่าดิฉันใหญ่เลย ดิฉันก็ต่อว่ากับว่าคุณต้อนรับแขกกันแบบนี้หรอค่ะ ทำไมต้องทำถึงขนาดนี้ แค่เราเป็นบุคคลภายนอกเดินดูอาคารเท่านี้ ดิฉันจึงตัดสินใจไม่ดูจะกลับแล้วก็เดินออกจากตึกใหญ่ที่อยู่ตรงกลางไปที่ทางเข้าออกที่มีคนเยอะๆ พนักงานคนนั้นเดินต่อว่าดิฉันตั้งแต่ในตึกจนถึงทางเข้าออก ดิฉันจึงไม่สนใจและเดินข้ามถนนไปที่จอดรถ ขอติทางมหาวิทยาลัยอย่างมากเลยค่ะเรื่องนี้ มหาวิทยาลัยดูดีน่ะค่ะขอชมแต่ทำไมถึงมีพนักงานแบบนี้ แค่นี้เราก็คิดแล้วว่าควรจะให้ลูกเราเข้าดีไมขนาดผู้ปกครองยังทำถึงขนาดนี้ถ้าเป็นเด็กนักศึกษาจะขนาดไหน เราเสียเงินแพงๆเพื่อที่จะให้ลูกเราอยู่ในที่ดีๆ สิ่งแวดล้อมดีๆ ไม่ต้องมาเคร่งเครียดกับกฏเกณท์ไร้สาระบางอย่าง เพราะจุดประสงค์คือมาศึกษาหาความรู้ กฏบางอย่างซึ่งไม่เกี่ยวกับความรู้เลยก็ตั้งมาเคร่งกับนักเรียนไปก็ไม่ได้ประโยชน์ มหาวิทยาลัยจะดีไม่ดีนั้นขึ้นอยู่กับการศึกษาไม่ใช่การแต่งกายน่ะค่ะ แล้วนักศึกษาก็โตกันแล้ว ไม่ใช่ประถม พอดิฉันเจอเหตุการณ์แบบนี้ดิฉันคงต้องพิจารณาใหม่แล้วล่ะค่ะ. ฝากติหน่อยน่ะค่ะ เผื่อท่านผู้ปกครองหรือนักศึกษาคนอื่นๆจะประสบเช่นเดียวกัน
บอกตรงๆนะครับว่า...ผมว่าคุณไม่ใช่ผู้ปกครองครับ

ขอบตอบก่อนว่า จริงๆแล้ว Website นี้ไม่ได้เป็นของมหาลัยโดยตรงนะครับ

โดยปกติแล้วจะไม่ให้คนนอกขึ้นชมบนตึกส่วนอาคารเรียนนะครับ ทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยจากคนภายนอกด้วยครับ คิดว่าเจ้าหน้าที่ดังกล่าวเข้ามาคุยกับคุณเพราะเหตุผลนี้

อย่างไรก็ตาม ถ้าเป็นดังเช่นนั้นจริงตามที่เล่ามา ผมก็ว่าเจ้าหน้าที่ดังกล่าวก็ทำเกินกว่าเหตุ และใช้ท่าทางกริยาไม่เหมาะสมเป็นอย่างมาก

ผู้ปกครองสามารถโทรไปคอมเม้นต์ได้กับทางมหาลัยโดยผ่านทางโทรศัพท์หรือติดต่อโดยตรงที่ห้อง SM116 ก็ได้เช่นกันครับ
อยู่ดีๆก็เข้ามาตวาดงั้นหรือค่ะ? ไม่มีเรื่องไม่มีสาเหตุเลย?? ไม่ทราบว่าต่อว่าเรื่องอะไรเหรอค่ะ?
เว็ปไซด์นี้มหาลัยจะไม่เข้ามาดูหรอกค่ะ ลองโทรไป หรือไม่ก็ติดต่อ SM116 ดีกว่าค่ะ
SM116เป็นห้องทะเบียนนะคร๊าบบบ ทุกคนเข้าใจว่าห้องทะเบียนคือทุกอย่าง มีอะไรไปห้องทะเบียนไว้ก่อน...พอห้องทะเบียนโยนไปห้องนู้นห้องนี้ก็บ่น....ทางที่ดี ไปให้ถูกห้องเถอะครับ

ตามความคิดเห็นของผมนะครับ

แต่มันก็เป็นธรรมดาอยู่แล้วที่เด็กจะไม่รู้ว่าอะไรติดต่อห้องไหนบ้างเดินเรื่องยังไงเพราะเป็นการแบ่งส่วนงานของมหาวิทยาลัยเอง นศ.ส่วนใหญ่จึงเข้าไปห้องทะเบียนก่อนถ้าคิดอะไรไม่ออก

ส่วนใหญ่ก็ได้คำตอบและวิธีเดินเรื่องจากห้องทะเบียนนี่แหละครับ (ส่วนตัวผมไม่เคยบ่นเพราะเข้าใจนะ) เขาก็แค่ช่วยชี้ทางไปให้เราเอง อยากให้เพื่อนๆอย่ามองว่าห้องทะเบียนโยนงานไปห้องโน้นห้องนี้ครับ

อีกประการคือผมได้ยินมาว่าสามารถเขียน Comment ติชมได้ที่ห้อง SM116 เช่นกันครับ อันนี้เพื่อนบอกมาอีกที ยังไม่เคยลองทำเหมือนกัน

เพราะถ้าเป็นผู้ปกครองร้องเรียนคงยากที่จะไปคอมเม้นต์กับ Student Right ครับ ผมก็เลยแค่เสนอช่องทางให้นะครับ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขอภัยด้วยครับ :)
« Last Edit: April 08, 2011, 10:10:18 AM by Akira Sendoh »

*

u4913181

• 145
« Reply #21 on: April 08, 2011, 12:02:05 PM »
พูดไปก็เท่านั้น รอจขกทเข้ามาบอกดีกว่า
ถ้าจะให้ดี ติดต่อผ่านผมก็ได้นะครับจขกท เด๋วจะช่วยดำเนินเรื่องให้
รับรองเร็วครับ

แล้ว
พูดจาหยาบคายอย่างนี้เรียกว่าอะไรหรอครับ

*

no name

• Guest
« Reply #22 on: April 08, 2011, 12:42:14 PM »
พูดไปก็เท่านั้น รอจขกทเข้ามาบอกดีกว่า
ถ้าจะให้ดี ติดต่อผ่านผมก็ได้นะครับจขกท เด๋วจะช่วยดำเนินเรื่องให้
รับรองเร็วครับ

แล้ว
พูดจาหยาบคายอย่างนี้เรียกว่าอะไรหรอครับ
ผมหยาบคายกับคนกวนประสาทอย่างคุนเท่านั้นแระ
ดูจากเลขประจำตัวก็...........น่าจะ.........

*

u4913181

• 145
« Reply #23 on: April 08, 2011, 12:54:14 PM »
เลขประจำตัวผมแล้วยังไงล่ะครับ
ดีกว่าคนไม่เปิดเผยตัว แอบอยู่หลังบอร์ด คอยส่งข้อความกัดคนนู้นคนนี้

แล้วเข้าเรื่องกระทู้ ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่ชอบไอ้ป้าแว่นกวนตีนเหมือนกัน แต่ไม่ได้อยากถึงกับเอาเค้าออกจากงาน
ผมแค่เห็นจขกทโพสแปลกๆเหมือนจะไม่ใช่ผู้ปกครองจริงๆ ก็เลยออกมาพูด
ผมกวนตรงไหนครับ

ถ้าผมกวนจริง....
มีความรู้สูงดันปากสุนัข
= คนกวน

หรือ
= คนหยาบคาย

ก็คิดดูเอาครับ

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
« Reply #24 on: April 08, 2011, 01:11:55 PM »
เป็นบอร์ดแสดงความคิดเห็น ต่างคนต่างมุมมอง อย่าทะเลาะกันเลยครับ

เราก็ไม่รู้ว่าเป็นความจริงหรือไม่ ส่วนตัวจะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ครับ เป็นกลางไว้ก่อนดีกว่า

ไว้คอยช่วยเหลือผู้ที่ประสบปัญหา และช่วยกันเสนอทางแก้ไขดีกว่าครับ

*

MiiS

• 245
« Reply #25 on: April 08, 2011, 01:36:38 PM »
กล้าจริงน่าจะเอา log in มาโพสนะคะ  ;D ;D

*

no name

• Guest
« Reply #26 on: April 08, 2011, 02:00:31 PM »
เลขประจำตัวผมแล้วยังไงล่ะครับ
ดีกว่าคนไม่เปิดเผยตัว แอบอยู่หลังบอร์ด คอยส่งข้อความกัดคนนู้นคนนี้

แล้วเข้าเรื่องกระทู้ ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่ชอบไอ้ป้าแว่นกวนตีนเหมือนกัน แต่ไม่ได้อยากถึงกับเอาเค้าออกจากงาน
ผมแค่เห็นจขกทโพสแปลกๆเหมือนจะไม่ใช่ผู้ปกครองจริงๆ ก็เลยออกมาพูด
ผมกวนตรงไหนครับ

ถ้าผมกวนจริง....
= คนกวน

หรือ
= คนหยาบคาย

ก็คิดดูเอาครับ
แรกจะไม่ไรแล้วนะแต่คำพูดทีหาว่าผมเนียแอบกัดเนียมันน่านะเนีย
แต่ชั้งเหอะไงผมก็รู้แล้วว่าคุณเป็นใครก็จะไม่ด่าบนwebbord แระ รบกวนคนอืน
ขอโทดผู้อืนด้วยนะค้าบ ส่วนคุณเดียวค่อยเจอกัน บายบาย

*

ผู้ปกครอง

• Guest
« Reply #27 on: April 08, 2011, 04:34:05 PM »
ไม่ต้องทะเลาะกันหรือจับผิดใดๆหรอกน่ะค่ะ ดิฉันเป็นผู้ปกครองจริงๆ และขอชี้แจ้งก่อนว่าการที่ดิฉันมาติหรือบอกเล่าต่อเนี่ย ไม่ได้มีเจตนาต้องการให้ทางมหาวิทยาลัยไล่ใครออกแต่อย่างใด แต่เป็นการบอกเล่าถึงการกระทำของพนักงานผู้หนึ่งในมหาวิทยาลัยแห่งนี้ ส่วนจะจัดการหรืออบรมอย่างไรนั้นก็คงเป็นหน้าที่ของทางมหาวิทยาลัยที่ควรจะพิจารณาค่ะ ว่าการกระทำแบบนี้สมควรหรือไม่สมควร ถ้าพวกคุณเห็นในความสำคัญของปัญหาเล็กๆก็ควรที่จะยอมรับและนำไปพิจารณาค่ะ เพื่อปรับปรุงมหาวิทยาลัยให้ดีขึ้นค่ะ ไม่ใช่มาสืบค้นหาเจ้าของกระทู้ เอาเวลาไปปรับปรุงแก้ไขสิ่งที่ทุกคนเขาคอมเมนต์จะดีกว่าน่ะค่ะ ถ้าดิฉันไม่เจอกับตัวเองก็คงไม่มาเล่าล่ะค่ะ หรือถ้าคุณเห็นว่าการกระทำอย่างเช่นนี้เป็นผลดี?  เรามาพูดเสนอกันด้วยความหวังดีน่ะค่ะ ถ้าคุณบางคนชี้แจ้งแต่ไม่แก้ไขจุดเล็กๆจุดนี้วันข้างหน้าอาจจะใหญ่ก็ได้ค่ะ พวกคุณบางคนเป็นนักเรียนควรจะรู้ดีจริงไมค่ะ รู้และควรที่จะยอมรับ นำไปแก้ไขพัฒนาถึงจะถูกค่ะ และดิฉันมาบอกเล่า ไม่ได้มีเวลาที่จะเข้ามานั่งตอบกระทู้ต่อพวกหนูๆนักเรียนน่ะค่ะ อย่างน้อยเว็ปบอร์ดนี้ก็เป็นส่วนหนึ่งของทางมหาวิทยาลัย การแสดงความคิดเห็นที่นี้คงจะไม่ผิดอะไรจริงไมค่ะ แล้วลูกดิฉันก็คงไม่เข้าที่นี้แล้ว ดิฉันไม่จำเป็นต้องมาตอบคำถามใครแต่อย่างใดน่ะค่ะ ถ้าเห็นว่าไม่ดีไม่ควรก็แก้ไขเพื่อนักเรียนและผู้ปกครองคนอื่นๆเถอะค่ะ ท่านอื่นก็คงประสบและไม่พอใจเช่นกัน  และขอบใจสำหรับคำชี้แจ้งน่ะค่ะ

*

5212665

• Guest
« Reply #28 on: April 09, 2011, 01:37:19 PM »
เอแบค บ้าอำนาจ..!!

*

5555

• Guest
« Reply #29 on: April 09, 2011, 06:01:23 PM »
 ไอ u4913181
Hero Member

เอาตรงๆนะครับ ผมคนละคนกับคนที่คุนเถียงอยู่, คุนหนะ ไม่ได้รุเลย ว่าเปนผู้ปกครองหรือไม่ใช่ แต่ดันไปบอกว่า คง หยั่งงุ้น หยั่ง งี้
ก้ เพราะคิดเองเออ เองไงครับผลของ ไอนิสัยแบบนี้ ไอการที่ข้อมูลไม่เพียงพอ และ ตีความเอาเองแบบ ไม่มีปี่มีขลุ่ย ซ้ำยังมีความคิดเชิงลบ

.....เลยไม่ประสบความสำเร็จสักที......
 :9bbc76d5: