Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบถามเรื่อง honours หน่อยค๊ะ

• 6 Replies
  • 8905 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

T^T

• Guest
SPECIAL HONOURS AND AWARDS :    Students are given distinctions for their performance for a semester or academic year as the case may be. Listed below are the Honours

Award                                                                    GPA. / Semester
University Council Certificate of Honours                    4.00 / any academic year
President’s Certificate of Honours                              3.50-3.99 / any academic year
Academic List of Honours                                         3.25 or higher / each semester

Condition : 15 credits / semester required except for final semester. Grades must be ‘C’ or higher

มันคือเกรดเป็นเทอมหรอค๊ะ

พอดีเทอมที่เเล้ว ลง 18 หน่วยกิจ 1/2010 เเล้วเกรด 3.5 อะค๊ะ

เเล้วมันยังไงต่ออ่าค๊ะ

ไม่ได้รู้เรื่องพวกนี้เลยอ่า TT

รบกวนหน่อยนะค๊ะ

*

179

• Guest
Re: สอบถามเรื่อง honours หน่อยค๊ะ
« Reply #1 on: January 29, 2011, 02:16:14 PM »
ถ้าได้ 3.5 ต่อเทอมแบบนี้จะมีชื่อขึ้นใน
acadeamic of list of honour แทนค่ะ  :f449b82c:

ส่วน อันนี้เป็นแบบต่อปีค่ะ
4.00 ได้ Special Certificate of Honors from the University Council
3.5 up ได้ Special Certificate of Honors from the President of the University

*

g

• Guest
Re: สอบถามเรื่อง honours หน่อยค๊ะ
« Reply #2 on: January 29, 2011, 11:24:44 PM »
acadeamic of list of honour

มันคืออารายอะค๊ะ ดูได้ตรงไหนหรอ งง

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
« Reply #3 on: January 30, 2011, 12:30:54 AM »
มีแค่ชื่อเราติด list แปะอยู่หน้าห้องทะเบียนครับ

*

nmo

• Guest
« Reply #4 on: January 30, 2011, 12:50:59 AM »
แล้วถ้าเคยดรอปไปตัวนึง
แต่หน่วยกิจยังอยู่ที่ 15 จะยังได้ honour อยู่ไหมค่ะ

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
« Reply #5 on: January 30, 2011, 01:38:17 PM »
ได้ครับ

*

Napicos

• 294
« Reply #6 on: January 30, 2011, 08:35:32 PM »
ถ้าแบบที่ได้ใบ Certificate ที่รับตอนวันไหว้ครูทุำกปีนั่น ดูจากเกรดเฉลี่ยแต่ละปีค่ะ (คือเกรดเฉลี่ยทั้งเทอมหนึ่งและเทอมสอง) โดยทั้งสองเทอมจะต้องเรียนเทอมละไม่ต่ำกว่า 15 หน่วยกิตค่ะ

คนที่จะได้รับใบ Certificate น่าจะเป็นคนที่ได้เกรด 3.5 Up เท่านั้นมั้งคะ ส่วน 3.25-3.49 น่าจะแค่มีรายชื่อติดอยู่ที่หน้าห้องทะเีบียนค่ะ

ดูได้ที่ไหนว่ามีรายชื่อ : 1. ช่วงเปิดเทอม 1 จะมีรายชื่อติดอยู่ค่ะ ที่บอร์ดตรงข้ามห้องทะเบียน
2. ช่วงก่อนวันไหว้ครู จะมีรายชื่อขึ้นในเว็บมหาวิทยาลัยค่ะ

ลองไปหาไฟล์เก่า ๆ มาเจอแค่นี้อ่ะค่ะ หาของปีล่าสุดไม่เจอ

เป็นของ Academic Year 2007 นะคะ ซึ่งประกาศในปี 2008 ค่ะ

จะมีประกาศทั้งหมด 4 ฉบับค่ะ (ตามความเข้าใจของเรานะคะ)

1. Academic List  of  Honours | Academic Year  :  1/2007 | http://www.aunews.au.edu/pdf/honours_STacademic1-07.pdf

(น่าจะเป็นคนที่เรียนดี ได้เกรดตั้งแต่ 3.25 ขึ้นไปในเทอม 1/2007 แค่มีชื่อประกาศเฉย ๆ ไม่ได้รับรางวัลอื่น)

Academic List  of  Honours | Academic Year  :  1/2007 | http://www.aunews.au.edu/pdf/honours_STacademic2-07.pdf

(น่าจะเป็นคนที่เรียนดี ได้เกรดตั้งแต่ 3.25 ขึ้นไปในเทอม 2/2007 แค่มีชื่อประกาศเฉย ๆ ไม่ได้รับรางวัลอื่น)

The President ' s Certificate of  Honours | Academic Year  :  2007 | http://www.aunews.au.edu/pdf/honours_STpresident2-07.pdf

(น่าจะเป็นคนที่เรียนดี ได้เกรดตั้งแต่ 3.50-3.99 ขึ้นไปในปีการศึกษา 2007 (คิดเกรดเฉลี่ยจากทั้งสองเทอม) จะได้รัีบใบ Certificate ซึ่งจริง ๆ จะต้องไปรับในวันไหว้ครู แต่ถ้าใครไม่สะดวก ก็ให้ช่วงหลังวันไหว้ครู ไปติดต่อรับได้ที่ห้องทะเบียนค่ะ)

The University Council Certificate of Honours | Academic Year  :  2007 | http://www.aunews.au.edu/pdf/honours_STuniversity2-07.pdf

(น่าจะเป็นคนที่เรียนดี ได้เกรดเฉลี่ย 4.00 ในปีการศึกษา 2007 (คิดเกรดจากทั้งสองเทอม) จะได้รัีบใบ Certificate อันนี้ ไงดีล่ะ ถ้าได้ ไปรับเุถอะค่ะ ในวันไหว้ครูน่ะ ไม่ต้องอาย มารับทีหลังที่ห้องทะเบียนหลอก สารภาพตรง ๆ ถ้าสักครั้งในชีวิต มีโอกาส จะยืดให้ตายไปข้างเลยค่ะ (แหะ ๆ ซึ่งคงไม่มีโอกาสละ เพราะใกล้จบแล้ว ก็ยังไม่มีปีไหนใกล้เคียงเลย)

-----------------------------

ขอโทษทีนะคะ หาของปีหลัง ๆ ไม่เจอจริง ๆ
« Last Edit: January 30, 2011, 08:37:04 PM by Napicos »
เรียนจบแล้วค่ะ จบเมื่อ Class of 40 (March 2012)

ถ้าจากนี้ตอบอะไรไป แล้วข้อมูลไม่ Up to Date ต้องขออภัยค่ะ