Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อาจารย์ENG4 <<<<

• 5 Replies
  • 9224 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

sitasta

• Newbie
  • *
  • 2
  • LINE ID: LOVINS.B
อาจารย์ENG4 <<<<
« on: June 25, 2015, 03:32:27 PM »
เราเรียนอิ้ง4ครั้งแรก พอดีเราได้อาจารย์ Me Me Khine เป็นอาจารย์อิ้งหลัก Anuphongเป็นอิ้งคอน

เห็นเพื่อนหลายๆบอกว่าอาจารย์Anuphongใจดีมาก แต่ไม่ทราบว่าอาจารย์ Me Me Khineเป็นยังไงบ้างคะ เพื่อนๆพี่ๆคนไหนเคยเรียนมาช่วยแชร์กันได้เลย :baa60776:

*

Princehyunmin

• Sr. Member
  • 48
Re: อาจารย์ENG4 <<<<
« Reply #1 on: June 25, 2015, 08:01:39 PM »
อาจารย์ดีให้คะแนนง่ายทั้งคู่เลยครับ Me Me Khineให้คะแนนง่ายอยู่ แต่ก็ขึ้นอยู่กับตัวเรานะครับ แต่เขาใจดีแต่บางวันก็มีอารมณ์เสียนะ แต่ให้คะแนนดีครับ^^ Anupongนี่ไม่ต้องพูดถึง555

*

sweetymullet

• Jr. Member
  • **
  • 17
« Reply #2 on: June 27, 2015, 12:34:51 AM »
แล้วอาจารย์ TERESITA JUAN BUNYAKARTE กับ อาจารย์ADRIAN BRIAN TERRELL เป็นยังไงบ้างค่ะ

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
« Reply #3 on: June 27, 2015, 04:42:14 AM »
แล้วอาจารย์ TERESITA JUAN BUNYAKARTE กับ อาจารย์ADRIAN BRIAN TERRELL เป็นยังไงบ้างค่ะ

Teresita สอนดีนะ อธิบายทุกจุดที่ใช้สอบละเอียดดี
แต่ต้องเข้าใจด้วยว่านี่ไม่ใช่ Eng ตัวแรกๆ แล้ว เพราะอาจารย์จะไม่อธิบายขั้นพื้นฐานให้อย่างเช่น grammar
ไม่ชอบคนเล่นมือถือ โดนเชิญออกจากห้องทันที หรืออยากใช้ให้ออกไปใช้นอกห้องนะ

สำหรับ Brian ให้งานเหมือน นศ. ทุกคนเรียน BBA …แอบโหด
บอกเด็กว่ามีปัญหาให้แจ้งหรือแย้งได้ แต่เอาจริงๆ ไม่ค่อยช่วย อาจโดนแย๊บกลับให้เจ็บเล่นๆ ว่าเรียนมาถึงระดับนี้แล้วทำไมคิดเองไม่ได้…
คนนี้ไม่ชอบคนมาสาย สำหรับคาบบ่ายๆ ก็ไม่เคยรอเด็กที่เดินจากห้องอื่น สายหนึ่งนาทีก็คือสาย
ไม่ชอบคนคุยกันในห้อง ต้องฟังเขา ต้องเงียบเป็นเป่าสาก ยกเว้นตอนทำงาน

*

Orchidea

• Sr. Member
  • 48
« Reply #4 on: June 27, 2015, 08:45:19 AM »

อาจารย์ adrian brain terrell ใจดีน้า เราเคยเรียนอิ้งคอนด้วย ให้คะแนนดีมาก 70อัพทุกคน อาจารย์น่ารัก แต่อาจารย์ไม่ชอบให้คุยระหว่างเพื่อนพรีเซ้น (จริงๆแล้วก็ทุกอาจารย์นี่นา) สอนสนุกดีนะ ชอบเล่าเรื่องนู่นนี่ให้ฟัง อาจารย์เป็นคนเริ่มสอนตรงเวลาค่ะ แต่ปล่อยเร็วตลอดนะ
« Last Edit: June 27, 2015, 08:47:04 AM by Orchidea »

*

Mewnet

• Professor Member
  • 54
« Reply #5 on: July 11, 2015, 10:38:40 AM »
เราถามรุ่นพี่มาให้แล้ว2 ท่านนี้ ใจดี  อย่าดื้อกับเขาก้พอ