Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ใครรู้จัก รถเก๋งสีน้ำเงินบ้างช่วยทีค่ะ

• 68 Replies
  • 8994 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Mintchalita

• Newbie
  • *
  • 4
ขอแก้ข่าวนะค่ะ พบรถที่ตามหาแล้วค่ะ เป็น เชฟโรเลต โซนิค แต่ง สีน้ำเงินค่ะ ต้องขอโทษอีกครั้งด้วยนะค่ะที่ตอนแรกพูดแค่ว่ารถสีน้ำเงินจนทำให้เกิดการเหมารวมขึ้นมา ตามที่มีคุณคนหนึ่งได้โพสเฟสบุ๊คของคุณรถสีน้ำเงินที่ไม่เกี่ยวข้องมา ดิฉันต้องขอโทษแทนทุกคนด้วยนะค่ะ ที่ทำให้เกิดการเข้าใจผิดค่ะ ขอบคุณค่ะ TT
« Last Edit: September 25, 2013, 06:41:43 PM by Mintchalita »

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
ไม่ทราบว่ารุ่นอะไรอ่ะคะ ถ้าเป็น ford สีน้ำเงินนี่เจอบ่อย -_-; ชอบแซงชอบปาด ไม่ก็ขับจี้ทั้งๆที่บางทีรถมันติดเร่งไม่ได้

*

SJ551

• Guest
ใช่ ซูบารุ อิม ป่าวครับ สีน้ำเงิน ข้างหลังติดรู้สึกจะทีม One More Time เจอบ่อยมากครับ ขับกวนดี บางทีใน ม ก็ขับเร็วด้วยไม่รู้จะรีบไปไหน ตอนดึกๆหน้าโอเดิ้ลก็ชอบซัดไปซัดมา   :87a4e689: :9bbc76d5:

*

Au guy

• Guest
 บ้านอยู่ใกล้ผม ปาดผมบ่อยมากกกกกกก
จะขับตามหลายที่ละ แต่ตามไม่ทัน  :098eb4a5:

*

ฮะเก๋า

• Guest
คันนี้เจอบ่อยมากครับ ปาดทุกคัน แต่ก็ไม่เห็นจะชนใครนิครับ แสดงว่าเขาต้องเก่งมั้กๆ  :215ad82f: :215ad82f: :215ad82f:

*

Njung541

• Guest
หนูเคยเหนเขาขับตรงโค้งอันตรายด้วยค่ะ หนูอยู่มัฟฟิ้น เหนเข้าโค้งมีเสียงตลอดเลยค่ะ

*

ptk448

• Hero Member
  • 109
    • www.healthyunit.com
ถ้าเจอภายในมหาลัย แจ้งทางมหาลัยได้นะครับ ว่าขับรถอันตราย สามารถให้อาจารย์จับไปลงโทษได้ครับ

*

Missmoelleux

• Sr. Member
  • 48
วันนั้นเราขับประมาณ 70-80 มันขับจี้ตูดเลยอ่ะ ทั้งๆที่มันก็แซงได้ แล้วมันก็ขับแซงแบบช้าๆ ประมาณว่าไม่พอใจ เมิงขับแค่นี้มาอยู่เลนกลางทำไม ยังสงสัยเลยว่าถนนนี้จำกัดความเร็วไม่ต่ำกว่า 120 รึเปล่า นิสัยเสียมากๆ เราเห็นมันเลี้ยวเข้าหอไฮไลท์ ไม่รู้ไปหาเพื่อนหรือพักอยู่ที่นั่น แต่ก็ไม่แน่ใจว่าคันเดียวกันรึเปล่า เพราะเจอแค่ครั้งเดียว แต่เป็นเก๋งแต่งสีน้ำเงินนี่แหละ

*

คนใช้ถนน

• Guest
การขับปาดไปมาแล้วไม่ชนใคร ไม่เรียกว่าเก่งนะ เพราะถึงมันจะไม่ชนใคร แต่ก้ออาจจะทำให้คนอื่นเกิดอุบัติเหตุได้
ส่วนมันก้อลอยนวลไป

*

peerachai

• Guest
อันตรายมากๆครับ เคยเห็นอยู่บ้าง แต่ก็ไม่เคยโดนป่วนอะไร แต่เตือนๆกันไว้ก็ดีครับ อันตรายน่าดู เท่าที่ดูมานะ

*

OBSERVED

• Guest
ถ้าเค้าไม่ได้ขับเร็วในมหาลัยก็ทำอะไรไม่ได้ครับ เพราะพ้นเขตมหาลัยมันก็เปนถนนหลวง ผมก็คนใช้รถใช้ถนนเหมือนกัน เจอรถขับเร็วในซอยก็เยอะ เคยเจอคันสีน้ำเงินมาจี้ ไม่รู้คันเดียวกันป่าว ผมก็หลบซ้ายไปก็ไม่มีอะไร เขาเร็วกว่าก็หลบให้ไป  และผมทำแบบนี้กับทุกคัน  แต่บางทีเจอรถ นศ. ประเภทที่ว่า ขับรถออกซอยตัดหน้ามาแล้วไม่มีคันเร่งขับอยู่ประมาณ 20 นี่มันอะไรกันครับ กับพวกเปลี่ยนเลนไม่เปิดไฟเลี้ยว นึกจะเปลี่ยนก็เปลี่ยน แบบนี้อันตรายกว่าเยอะครับ เจอบ่อยมาก ขอบ่นหน่อยครับ

*

Golden Flower*

• Guest
ที่เค้าขับเร็วอาจเพราะ บางที บางคันนี่แบบขับช้าละ อยู่กลางเลนหลบได้ไม่หลบมันก็น่าโมโหเหมือนกันนะครับ  :a03cbf1e:

*

OBH

• Guest
ยังไม่เคยโดนเค้าจี้เลยนะเห็นทุกวัน
แต่จริงๆแล้วขับช้าอยู่เลนซ้ายสุดก็ดีนะครับ บนทางด่วนเจอบ่อยมาก
เลนขวาขับกัน120+ มาเจอเลนกลางขับอยู่80 ไม่หลบให้ยังเฉยๆ
บางคันเห็นแล้วเร่งไม่ให้แซงนี่อันตรายยิ่งกว่านะครับ
สาเหตุที่รีบๆกันก็เพราะ จะเข้าเรียนสาย ปวดท้องขี้ อาจารโหด ยังไงๆก็เห็นใจกันนิดนะครับ :098eb4a5: :0eeeff42:

*

Jan 551

• Guest
 ที่จริงถ้าไม่ได้ขับชนใครก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนี่คะ  แล้วคุณบางคนมีสิทธิ์อะไรไปใช้สรรพนามแทนคนอื่นว่ามัน
ทั้งๆที่ไม่ได้รู้จักกันอะคะ? ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นค่ะ แต่ไม่สมควรใช้คำที่ไม่เหมาะสมนะคะ

*

Soobie

• Guest
ที่หลังเจอกรีดรถเลย