Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ENGIV A.PIOTR ANDRZEJ HERTEL เป็นคนประเทศไรหรอครับ

• 9 Replies
  • 9028 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

aabac

• Guest
เป็นคนประเทศไรหรอครับ   สอนอิ้งเปนยังไงบ้างครับ

*

เคยเรียนมา

• Guest
โปแลนด์ ดูเหมือนสอนชิลแต่เครียดมาก
อาจารย์จะถามให้เราตอบตลอด แบบเรียกชื่อตอบเรย
แถมมีการบ้านเกือบทุกครั้ง
strict grammar+content+pattern ด้วย
ถ้าอยากผ่าน พยายามอย่าโดดครับ โดดแล้วดับจริงๆ ขอบอก

*

aabac

• Guest
แล้วอาจารย์เก็บคะแนนยังไงหรอครับ

มีสอบเก็บคะแนนในห้องรึป่าวครับ  ตรวจข้อสอบเปนยังไงบ้างครับ

*

เคยเรียนมา

• Guest
เรื่องการเก็บคะแนน เท่าที่จำได้ไม่น่ามีคะแนนในห้องนะ นอกจากคะแนนพิเศษที่อาจารย์ถามแล้วเราตอบได้ อาจารย์ก็จะให้คะแนนพิเศษหยิบย่อย
ไม่กี่คะแนน หลักๆก็คือคะแนน quiz, midterm, final ครับ

แนวการตรวจข้อสอบก็บอกไปแล้วไง คือ strict grammar+content+pattern
strict grammar คือ ต้องเขียนแล้วอาจารย์อ่านรู้เรื่อง ถ้าแกรมม่ามั่ว อาจารย์อ่านไม่รู้เรื่องโดนหักคะแนนทั้ง grammar และ content
strict content คือ ต้องเขียนอยู่ในเนื้อหาที่อ่าน ต้องครอบคลุม และต้องเขียนข้อมูลให้ครบ ประเด็นหลักห้ามหาย ไม่งั้นโดนหักคะแนน content
strict pattern คือ ต้องเขียนอยู่ในรูปแบบที่อาจารย์บอก ถ้าเขียนออกนอกรูปแบบที่อาจารย์บอกแล้วผิด จะโดนตำหนิว่า
"I told you, keep it simple" keep it simple ของแกคือ เขียนแบบที่แกบอก ถ้าอังกฤษเราไม่แข๊งจริงแล้วเขียนนอกรูปแบบที่อาจารย์บอก มันจะผิด ดังนั้นอาจารย์จึงให้เราเขียนแบบที่แกสอน เพราะมันง่ายกว่า

Eng IV ไม่เหมือน Eng อื่นๆ เพราะนอกจากความสามารถในด้านภาษาอังกฤษแล้ว คุณยังต้องคิดวิเคราะห์ข้อมูลและสรุป รวมถึงเขียนแนะนำการแก้ปัญหาต่างๆได้อีก เรียนกับอาจารย์ปีเตอร์ คุณอาจได้คะแนนไม่ดี หรือถึงขั้นเรียนไม่ผ่าน แต่คุณจะได้อะไรจากแกเยอะ อาจมีบางครั้งน้อตหลุดไปบ้าง พูดคำพูดที่ไม่สมควรไปบ้าง แต่ก็ถือเป็นอาจารยที่มีคุณภาพคนนึง ความรู้กว้างขวาง ชอบทำหน้าทะเล้น กวนๆนิดหน่อย และยังวัยสะรุ่นอยู่ ว่างๆชวนแกไปกินเบียร์จิ แกชอบกินเบียร์ 5555+

*

Hate peter

• Guest
ผมเรียนกะเค้า สอนแบบซีเรียมาก คแนนออกได้น้อยมากกดแกรมม่า ด่าเพื่อนที่ร้องไห้เรย ถ้าไม่เก่งแกรมม่าเนะนำเปลี่ยนคนด่วน

*

ปีเตอร์

• Guest
ย้ายด่วน เราตั้งใจมาก เข้าทุกคาบ ส่งงานทุกอย่าง เราก็ตก :098eb4a5:

*

Alicia

• Guest
 :5e565bcb: ย้ายเถอะ คะแนนแกรมม่าทั้งห้องได้ไม่เกิน3จาก10คะแนน

*

ราม

• Guest
เราแนะนำว่าย้ายดีที่สุดเราเรียนเทอมที่แล้วก็ไม่ผ่าน เข้าทุกคาบ การบ้านส่งตลอด แกรมม่าเราไม่เทพิถ้าอยากผ่านกะแก ต้องเทพแกรมม่าถ้าเรียนแบบแกรมม่าไม่เก่งมากจิงๆยังไงก็ไม่ผ่าน เชื่อเราค่ะย้ายเซคเราผ่าน 4คนเอง อีกอย่างอาจารคนนี้เปนคนพูดจาแย่มากเลย ลำเอียงด้วย

*

AGAIN

• Guest
เทอมที่แล้ว ได้่รียนกับ A.Piotr มา  :33c4b951: ตกอะ

เทอมนี้ลงใหม่... เจอ A. Piotr อีกแล้ว...    :d1eef220:  แกบอก  :4412144b: 'oh, welcome back!!'

จะเปลี่ยนดีมั๊ย ใจนึกอยากเปลี่ยนอยู่หรอกนะ.. :fea27916: แต่ก็อยากลองเรียนกับแกอีกซะครั้ง...

สงสัยเราไม่ขยันพอ :9a9e6a59: ...เราต้องทําได้ จะขอสู้ต่อไปให้ถึงที่สุด...  :1025c640:

*

หุหุ

• Guest
ปีเตอร์ในตำนาน หุหุ