Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มหาลัยอย่าเลื่อนเปิดอีกเลยแค่เน้ตารางเรียนก้อแย่พอแล้ว!!!

• 48 Replies
  • 9264 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เฮ้ออออ

• Guest
ความเห็นเรา เราก็เห็นด้วยนะคะว่าไม่ควรเลื่อน อย่างเเรก เอเเบคบางนา ไม่มีผลกระทบกับน้ำท่วม อย่างที่สอง เด็กบางคน น้ำ อาจจะท่วม (แล้วไม่ท่วมด้วย) ก็มีอีกเป็นสองกลุ่ม

เเต่การที่เลื่อนอย่างนี้ ก็ไม่ใช่การแก้ปัญหาอยู่ดี (ถ้ามันเป็นการแก้ปัญหาที่ดีจริง คงไม่ทะเลาะกันขนาดนี้หรอก) :058e8b09:

ถ้าเด็กบางคน ไม่พร้อมที่จะเรียน  ขอเลื่อนเป็นเทอมหน้าได้ป่าว ประท้วงข้อนี้ ยังดูดีกว่าให้เลื่อนๆอีก - -'' ไม่มีประโยชน์อ่า

เเล้วเราเข้าใจนะคะ ว่าคนที่น้ำท่วม ประสบภัยมันเป้นยังไง เรานี่เเหล่ะค่ะ น้ำท่วม ท่วมที่รังสิค หนักขนาดไหน หลายคนก็รู้ น้ำยังไม่ลดเลย จะสองเดือนแล้วค่ะ

เเต่เราก็ย้ายมาเช่าคอนโดที่ สาธร เรียบร้อยแล้ว ไม่ใช่รวยนะคะ T______T แต่มันจำเป็น  :4fd9f2d3:

พี่เราเค้าทำงานที่ถนนวิทยุ เค้าก็ย้ายมาที่นี่ด้วย แล้วทำไม คนอื่นที่เค้าประสบภัย เค้าไม่ประท้วง ให้ที่ทำงานเลื่อนๆบ้างอ่าคะ

เฮ่อ ถ้าคนบอกว่า พวกเราที่ไม่อยากให้เลื่อนเห็นแก่ตัวหล่ะก็ คุณก็เหมือนกันน้า เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างสิคะ  :baa60776:

คิดว่า ตัวเองลำบาก อยากให้เลื่อน เเล้ว ณ จุดนี้ เราทำอะไรได้บ้าง อย่างเเรก เรียน รีบจบ เถอะค่ะ หางานทำ หาเงิน เอาไปช่วยพ่อเเม่

เราจบเทอมนี้ เราอยากเรียนมากนะคะ รู้เลย จบมา ทำงาน เอาเงินซ่อมเเซมบ้าน เราคิดได้เเค่นี้อ่า  :d33561e9:

เห็นแก่ตัวอีกอ่าดิ  :17f0f3b0:

*

ไม่ใช่นางเอกละคร

• Guest
ไอ้พวกที่ไปหาว่า คนที่ไม่ให้เลื่อนเห็นเก่ตัว
เเหมๆเเล้วคุณหละไม่เห็นแก่ตัวหรอออออออออออออ
เอเเบคมัน เห็นเเก่เเดกอยู่เเล้ว อย่าไปพึ่งมันหรอกนะคะที่เค้าจะช่วยเรา เรื่องหน่วยกิตเหมือน ม.รังสิตเอย(ขนาดค่ากินปล่าวที่อ้างคำพูดว่าค่าบำรุงมหาลัยหนะ มันยังไม่คิดจะลดเลยเเล้วนับประสาอะไรกับหน่วยกิตคะ?)หรือว่าจัดหารถรับส่งเหมือนเเละหาหอพักให้ชั่วคราวเหมือน ม.จุฬาเอย  อย่าหวังเลยคะ
ฉะนั้นอยากให้เพิ่งตัวเองเสียบ้าง บ้านเราอยู่ ย่านถนนบรมท่วมเหมือนกัน เเต่จะหาทางมาให้ได้ไม่ก็หุ้นตังกับเพื่อนเช่าหออยู่ชั่วคราวไปก่อน อยู่บ้านมันเปื่อยคะบอกตรงๆเรื่องห่วงพ่อเเม่หนะ เค้าไม่ใช่เด็กนะคะ

*

wonderkidz

• SuperStar Member
  • 412
ขอเป็นเม้นสุดท้ายที่จบมู้นี้นะครับ(ขำๆ555 :55318906:) ใจเขาใจเราครับ :f449b82c:

*

Vivid

• SuperStar Member
  • 239
สรุปอิพวกที่บ้านน้ำท่วมกันจนๆ ทั้งนั้นสินะ คงจะเป็นเด็กต่างจังหวัด เด็กทุน ไม่มีปัญญามาเช่าหออยู่กันรึไง น่าสมเพช

หน้าหมามากครับ โครตเหี้ยเลย ดีใจด้วยครับ ที่คุณเป็นสวะของโลก สู้ๆนะ เอาใจช่วย ขอให้โดนกระทืบตายไวๆ