Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มหาลัยอย่าเลื่อนเปิดอีกเลยแค่เน้ตารางเรียนก้อแย่พอแล้ว!!!

• 48 Replies
  • 9263 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

จังไร

• Guest
สรุปอิพวกที่บ้านน้ำท่วมกันจนๆ ทั้งนั้นสินะ คงจะเป็นเด็กต่างจังหวัด เด็กทุน ไม่มีปัญญามาเช่าหออยู่กันรึไง น่าสมเพช
โชว์ให้เห็นถึงสันดานเลยครับ จากการพิมพ์ คงเป็นลูกคุณหนู ทำอะไรไม่เป็นมั้งครับ เกิดมาไม่เคยเจอน้ำท่วม วันๆ นั่งแบมือขอตังพ่อแม่ที่เหนื่อยแทบตาย

*

บ้านน้ำท่วมเหมือนกัน เเต่

• Guest
 :a03cbf1e:เราอิกคนเเหละที่ไม่อยากไห้เลื่อน อะไรๆๆก็เลื่อนๆๆ เเกไขเป็นได้เเค่นี้หรอ
เหนใจหนะเหนใจ บ้านก็ท่วมเหมือนกัน เเต่นี่มันนานเกินไปที่ต้องเลื่อนเเล้ว อิกเเล้ว
ชุดเราก็ไม่มีต้องซื้อไหม่เเล้วขออาศัยอยู่หอเพื่อนเอา เรียนตั้งเอเเบค ทำอย่างกะบ้านไม่มีรายได้
พ่อเเม่เค้าเลี้ยงเรามาเค้าเก่งกว่าเอาตัวรอดได้ดีกว่าเราอยู่เเล้ว ไม่ต้องมากลัวเรื่องนี้หรอกคะ
มีมือมีเท้าเหมือนกัน ไม่รุจักดิ้นรน อะไรเลยหรือไงนอกจากขอเลื่อน คิดได้เเค่เนี๊ยะ ?
ย้ำนะส่วนรวมน่ะมี เเต่ให้นึกเสียบ้างว่าส่วนรวมมันมีสองฝ่ายไม่ใช่ฝ่ายน้ำท่วมอย่างเดียว
 :1025c640: เเต่ว่าส่วนรวมที่อยากให้เลื่อนนักหนา หนะ มันจะมีสองพวกคือ บ้านน้ำท่วมลำบาก
กับอิกพวกที่ขี้เกียจจัดไม่อยากเรียน อยู่ผลาญ ตังพ่อเเม่

*

ผ่านมา

• Guest
เออ จน คนรวยสันดานเป็นงี้แหละ เห็นแก่ตัวจนไม่รู้ตัว พอใจยังหละ ผมมีคุณธรรมพอ เป็นห่วงบุพการีและบุคคลรอบข้าง สองมือสองเท้าผมมีใช้ แต่ใ้ให้เกิดปนะโยชน์ ผู้ดีตีนแดงไม่รู้หรอกกก

*

รำคานสุดดๆ

• Guest
กูว่าจบเหอะ กระทู้เริ่มเรื่อนและด่ากันด่ากันมา จะเลื่อนหรือไม่เลื่อนเดี้ยวพวกเมิงก้อได้รู้กานเร็วๆเน้แหละ และหัดยอมรับความจริงกันด้วย ไม่ต้องมาตั้งกระทู้กันอีก "ทำไมเอแบคเลื่อน...ทำไม่เอแบคไม่เลื่อน" โคดรำคานนน!!

*

พี่บี้ จิตตก

• Guest
อย่าเเอ็บรวยเลย ผมรู้จักคนรวยหลายคนที่เรียนอยู่ธรรมดามากเเม้กะทั้ง เศรษฐีที่ออกสื่อ คนมีเขาไม่พยายามให้เหมือนว่ามี จนเเตกต่างหรอก พยายามทำตัวธรรรมดาด้วย เพราะไม่

อยากให้ฐานะมาเเบ่งความเป็นเพื่อนลึกลึก มีรวยเเล้วเบ่งเเต่ไม่ว่ามันหรอก สงสารมันมากกว่า ถ้าบ้านรวยเเต่คงเป็นคนโง่มาก หรือไม่ก้็ธรรมดาเเต่

สรุป อย่ามาเเอ๊บ ผมดูออก ผมสัมผัสได้

เพราะพี่บี้รู้ พี่บี้สัมผัสได้ อย่าด่าพี่บี้นะ 5555

*

kim

• Guest
นานาจิตตัง

เราก้อยากให้ปิดนะ แต่เราไม่เห็นด้วยกลับคนที่ออกมาแล้วจะเลื่อนไปเรื่อยๆ
คุณน่าจะร้องเรียนเวลาที่ชัดเจนไปเลย อย่าไปว่าคนที่เค้าอากเปิดเลย
เพราะพวกคุณเองไม่ได้ออกมาโว้ยวายอะไร แล้วพอใกล้จะเปิดเทอมรอบที่ 3
จริงๆก็ออกมาโว้ยวาย

ได้คืบจะเอาศอก เราว่ามันมาเกินไปนะ ถ้าออกมาแรกๆ เราจะไม่ว่าเลย
แล้วหลังจากเค้าประกาศทำไมไม่โวยอ่ะ ว่าปิดไม่พอ
ทำแบบนี้ไม่เห็นแก่ตัวกว่าคนที่อยากเปิดเรียนหรอ

เรายอมรับความจริงว่าเรา เห็นแก่ตัว เราอยากเปิด
แต่เรายอมรับสิ่งที่เอแบคแถลงออกมา
แต่พวกคุณล่ะ ยอมรับได้รึเปล่า?
แน่นอนว่าไม่ ถ้าทำแบบนี้ใครจะเห็นใจคุณ

*

เฮ้อออออออ

• Guest
 บ้านเค้าก็ท่วม เราต้องรุจักต่อสู้ดิ้นรนหน่อยสิ พ่อเเม่ก็ห่วงเห็นใจคนบ้านน้ำท่วมเหมือนกัน จนเค้ากับพ่อเเม่ต้องย้ายไปอยู่กับญาติที่ระยอง อย่าคิดว่าพ่อเเม่เด็กเหมือนพวกเรานะคะ
บ้านเราอยู่บางเเคหนะ 1.50 เมตร เรื่องจนรวยไม่สำคัญเท่าไหร่หรอกเเต่ต้องนึกหน่อยดิว่า เรียนเอเเบคก็หน้าจะมีฐานะพอสมควร เอเเบคควรหามาตรการที่มันสร้างสรรค์กว่านี้หน่อยนะคะ ไม่ใช่คิดได้เเต่เลื่อน .....เป็นอย่างเดียว เค้ากะย้ายมาอยู่หอเพื่อนที่บางนาสักระยะ ยืมชุดเพื่อนเอาหรือไม่ก็ซื้อไหม่
มหาลัยก็มีชื่อเสียง เเต่เเก้ปัญหาได้ห่วยจัง
เห็นด้วยกับเม้นบนๆนะ ที่บอกว่า ส่วนรวมหนะมี2พวก เลื่อนมาตั้ง4ครั้งเเล้ว ยังจะเลื่อนอะไรอิกตารางเน่ายังไม่พอหรอไง

*

จม

• Guest
ตอนเลื่อนรอบสองก็มั่นใจนะว่าเลื่อนต่อแน่ๆ ลุ้นแทบตายกลัวเลื่อนไปมกราอ่ะ พอประกาศว่าปลายเดือนนี้แทบเฮ... (กลัวซัมเมอร์ไม่เปิด ตอนนี้เหลืออีกแปดตัวตามแพลนคือจบซัมเมอร์พอดี)

ปล. สภาพบ้านผมตอนนี้ น้ำยังจมมิดแอร์แบบตั้งพื้นเหมือนเดิม ไม่ได้เดือดร้อนน้อยไปกว่าคุณๆท่านๆที่อยากเลื่อน ยอมรับความจริงหน่อยว่าทุกอย่างมันต้องก้าวไปข้างหน้า ไม่ใช่แค่น้ำท่วมหนักๆมาทีนึง จะหยุดทุกอย่าง ล้มแล้วก็ต้องลุกไม่งั้นอะไรๆมันจะดีขึ้นได้ไง

ปล.2 บ้านผมอยู่บางแคเหมือนกันครับ ซอยวัดม่วงโดนไปจังๆเลย อย่างว่าล่ะนะ ผู้ว่ากทม.เขาไม่เห็นว่าฝั่งธนเป็นกรุงเทพ เดี๋ยวจะปล่อยน้ำใส่คลองทวีเพิ่มอีก ไอ้ที่ลดมาคืบนึงก็เพิ่มขึ้นเท่าเก่า เผลอๆสูงกว่าเก่าด้วยซ้ำ เพราะบ้านญาติที่นนท์น้ำสูงเกือบท่วมเพดานชั้นหนึ่ง

*

^^

• Guest
จุฬาไม่ท่วมแต่ยังเลื่อนไปเปิด 13ธ.ค.เลยคะ
http://www.cicc.chula.ac.th/th/news-event/106-ne-09-11-11-3.html
ก่อนจะพูดอะไรก็หัดหาข้อมูลก่อนด้วยนะคะ
แล้วก็การที่จะหยุด 1-2 เดือนคงไม่ทำให้ นศ. เอแบคโง่หรอกนะคะ

ใช่ ถ้าภาคธรรมดา แต่อินเตอร์ คณะนิเทศน์ อาจารย์เรียกกลับไปทำงานคะ เรามีข้อมูลเพราะพี่เราเรียนอยู่่อะ

เพราะว่าภาคอินเตอร์เรียนอีกแค่ไม่กี่อาทิตย์ก็จะปิดเทอมอีกแล้วน่ะสิ เลยเรียนต่อๆไป แต่ใช่่ว่าทุกวิชาจะเรียนปกตินะ ได้ข่าวว่าสอบผ่านคอมนะคะ

*

น่าเบื่อและ

• Guest
จริงคะ พอใกล้ก็ออกมาโวยวายว่าเลื่อนไม่พอ แล้วเวลาที่เลื่อนคุณเอาไปใช้ทำอะไรคะ ถ้าหากนั่งกินนอนกินเหมือนกัน ก็กลับมาเรียนกันเถอะไม่ต้องกตัญญูมากตอนนี้หรอก การเรียนก็คือหน้าที่ของคุณนะ คุณกลับมาทำหน้าที่ตรงนี้ให้ดีที่สุดเถอะ อย่าพึ่งถ้อ นั่ง นอนรอวันเลื่อนเฉยๆเลย
ปล ไม่เข้าใจออกมาโวยวายใกล้เปิดทุกครั้งเลย ใครเขาจะเลื่อนให้คุณทันเนี่ย

*

No Name

• Guest
ทําไมเราไม่ลองสมมุติตัวเองให้เป็นผู้บริหารเอแบคแล้วลองคิดวิธีแก้ปัญหาดู จะได้มีวิธีการแก้ไขที่หลากหลายหน่อย อาจจะเจอวิธีแก้ไขที่คนส่วนใหญ่ยอมรับก็ได้นะ

*

hh

• Guest
ตอนนี้พวกเราชาวเอแบคควรสามัคคีกันนะค้ะ อย่าทะเลาะกันเลย ใจเย็นๆ บ้างก้ออยากเปิด บ้างก้อยังไม่อยาดเปิด บ้านเราน้ำไม่ท่วมแต่เหนใจคนที่น้ำท่วมมากค้ะ เพราะเพื่อนเราก้อโดน โทมาร้องไห้กับเรา เพราะเครียดมาก คนที่ไม่โดนอาจจะไม่รู้ถึงใจคนโดนสักเท่าไหร่ แต่พอเหนคนรอบข้างเรา เพื่ นเราโดนรุสึกสงสารมาก บางทีคนที่บอกว่าอยากเปิดแร้วลองคิดดูดีๆนะค่ะ พวกเราไม่ได้เดือดร้อนแต่อาจจะแค่เรียนจบช้ากว่าเดิมสักหน่อย แต่คนที่บ้านโดนน้ำท่วมบางคนแทบจะไม่เหลืออะไรเลยน่ะค่ะ เราอาจช่วยเหลือพวกเค้าไม่ได้แต่เราต้องเหนใจพวกเค้านะค่ะ อย่าทะเลาะกันอีกเลยนะ เราต้องรักกันอยู่สถาบันเดวกันแร้วเราก้อเหมือนครอบครัวเดียวกันนั่นแหละ จบช้าหน่อยเพื่อช่วยพี่น้องของเรา เราเองก้อปี 4 อะไรที่ช่วยเหลือเพื่อนๆน้องๆได้ก้อจะช่วย อาจจะไม่ใช่ทรัพย์สินหรือแรงกาย แต่เรายอมจบช้าเพื่อให้คนที่เดือดร้อนรุว่าเอแบคไม่ทิ้งกันค่ะ :04a97f13:

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
สรุปอิพวกที่บ้านน้ำท่วมกันจนๆ ทั้งนั้นสินะ คงจะเป็นเด็กต่างจังหวัด เด็กทุน ไม่มีปัญญามาเช่าหออยู่กันรึไง น่าสมเพช

เป็นหนึ่งคนที่ที่บ้านมีฐานะปานกลาง ไม่มีของดีๆใช้เท่าไหร่
ที่บ้านกัดฟันส่งมาเรียนที่นี่เพราะอยากให้ได้ภาษาค่ะ
ไม่มีปัญญาจ่ายค่าหอค่ะ ค่าเช่าแพงพอสมควรสำหรับฐานะของที่บ้านค่ะ
ไม่รวยค่ะ ไม่มีเงินค่ะ มันน่าสมเพชตรงไหนคะ?
« Last Edit: November 22, 2011, 07:05:37 PM by 541★,, »

*

เด็กโข่ง

• Guest
กูว่าจบเหอะ กระทู้เริ่มเรื่อนและด่ากันด่ากันมา จะเลื่อนหรือไม่เลื่อนเดี้ยวพวกเมิ*ก้อได้รู้กานเร็วๆเน้แหละ และหัดยอมรับความจริงกันด้วย ไม่ต้องมาตั้งกระทู้กันอีก "ทำไมเอแบคเลื่อน...ทำไม่เอแบคไม่เลื่อน" โคดรำคานนน!!

ก็ทะลึ่งเข้ามาอ่านทำไมละครับ  ใครบังคับ  นู๊ปวะ

*

Meenieee

• Guest
หลายๆอย่างทำให้ได้เห็นถึงนักเลงคีย์บอร์ดดที่ปากเก่งไปวัน ๆ จะพูดดอะไรก้พูดไปเหอะะกุรู้ว่าบ้านนพวกมึงน้ำไม่ท่วมกันหรอก ดูจากการพูดจาก็รู้แล้วว ปัจจัยหลักๆของคนบ้านน้ำท่วมอะ คือการเดินทาง ของใช้เสื้อผ้า มันลำบากเว่ยยย ไม่ได้รวยขนาดที่จะไปซื้อมาใหม่หมด คนที่มาเรียนเอแบคไม่ได้มีแต่คนที่มาเรียนโชว์อวดรวยอย่างเดียวนะ คนที่เค้าตั้งใจมุ่งมั่นเอาแต่เรียนมันมี. เพราะฉนั้นเวลาจะพูดอะไรออกมาจากปาก
กรุณาอย่าเอาตัวเองมาเป็นบรรทัดฐานน คนเรามันไม่เหมือนกัน จะให้ทุกคนเหมือนหรือคิดเหมือนกันหมดเป็นไปไม่ได้ !!!!!!!!!!!