Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มหาลัยอย่าเลื่อนเปิดอีกเลยแค่เน้ตารางเรียนก้อแย่พอแล้ว!!!

• 48 Replies
  • 9262 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

fuck

• Guest
เข้าใจว่าหลายคนบ้านน้ำยังไม่ลด แต่ก้อมีอีกหลายคนเหมือนกันที่บ้านน้ำลดแล้วและบ้านน้ำไม่ท่วม และมหาลัยก็ได้หยุดเรียนมาเป็นเดือนแล้ว ตอนเน้ถึงคราวต้องคิดถึงประโยชน์ส่วนร่วมกันมั้ง เพราะมหาลัยก็เลื่อนระยะเวลาเปิดเรียนตามคำเรียกร้องแล้ว ถ้าจะให้เลืื่อนไปอีก เกรงว่าจะไม่เป็นธรรมแก่เด็กที่บ้านไม่ท่วมแล้ว จะมาอ้างว่ามหาลัยอื่นเปิดมกรา ทำไมไม่เปิดเหมือนมออื่นเค้า ก็เพราะมหาลัยอื่นน้ำท่วม แต่มหาลัยเราไม่

*

หนูดีมีเรื่องเล่า

• Guest
จุฬาไม่ท่วมแต่ยังเลื่อนไปเปิด 13ธ.ค.เลยคะ
http://www.cicc.chula.ac.th/th/news-event/106-ne-09-11-11-3.html
ก่อนจะพูดอะไรก็หัดหาข้อมูลก่อนด้วยนะคะ
แล้วก็การที่จะหยุด 1-2 เดือนคงไม่ทำให้ นศ. เอแบคโง่หรอกนะคะ

*

โง่จริงๆ

• Guest
เลื่อนเปิดไปมค จะได้ไปเรียนชดช่วงซัมเมอร์ ได้เวลาเรียนเพิ่ม

ไม่อัดแค่สองเดือนสามเดือนก่อนซัมเมอร์ ดีกว่าไหมค่ะคุ๊น

*

krauser13

• Jr. Member
  • **
  • 16
เคยมีการตั้งโพลได้facebookแล้วครับ
ผลสรุปคนประสบภัยเยอะอยู่นาเราต้องเห็นใจเขาครับ
มีเวลาก็ไปอ่านหนังสือเตรียมตัวก็ได้ครับ เวลาเทอมนี้มันบีบอัดนะครับ
 :a03cbf1e:

ปล.ข่าวเมื่อวาน พวกที่บอกเปิด28.บางส่วนบอกกำลังประชุม
บางส่วนมันเปิดมกราเลยนะ-,- บางส่วนก็ธันวา
พวกเปิดพ.ย.กำลังกลายเป็น ม. ส่วนน้อยครับ
« Last Edit: November 21, 2011, 03:57:04 PM by krauser13 »

*

FUCK

• Guest
คือกูจบเทอมหน้าไง  ควายยยยยยย ไม่ใช่พวกไอ้พวกเด็กโง่ดักดานเหมือนมรึง

*

chocolakke

• SuperStar Member
  • 235
คุณบอกว่าต้องคิดถึงส่วนร่วม แล้วไม่คิดมั่งหรอคะว่า
อาจารย์ หรือเพื่อนคนอื่นเค้าอาจจะยังน้ำท่วม กลับบ้านไม่ได้ก็มีอยู่เยอะ
คิดดูนะคะ ว่าจะมีผู้ปกครองที่ไหนเค้าจะปล่อยลูกมาเรียน
ในเมื่อสถานการณ์ในกรุงเทพยังไม่ดีขึ้นเลย แบบนั้นยอมให้ลูกหยุดไม่ดีกว่าหรอ

*

krauser13

• Jr. Member
  • **
  • 16
คือกูจบเทอมหน้าไง  ควายยยยยยย ไม่ใช่พวกไอ้พวกเด็กโง่ดักดานเหมือนมรึง
สิทธิในการแสดงความคิดเห็นถือเป็นสิทธิมนุษยชนนะครับ
ถ้าคุณเอาแต่ต่อว่าจะเกิดประโยชน์ส่วนรวมตามที่บอกได้ไงครับ
« Last Edit: November 21, 2011, 04:08:48 PM by krauser13 »

*

chocolakke

• SuperStar Member
  • 235
คือกูจบเทอมหน้าไง  ควายยยยยยย ไม่ใช่พวกไอ้พวกเด็กโง่ดักดานเหมือนมรึง

เป็นการพูดที่่เห็นแก่ตัวมากเลยนะคะ
คุณแค่จบเทอมหน้า แล้วคนที่จบเทอมนี้ละคะ มันต่างกันหรอ ??
ลองเช๊คมหาลัย โทรหาห้องทะเบียน อะไรก็ได้ ไม่ทำละคะ
ตอนแรกก็บอกว่าเห็นแก่ส่วนรวม ตอนนี้ละ แปลว่าอะไร

*

olo

• Guest

โคดเหี้ยยยยยยยยยยยย

*

zummy

• Guest
คือคนที่อยากให้เลื่อนนี้คือต้องการให้น้ำแห้งสนิท?? รอฟื้นฟูบ้านก่อน ??  ถ้างั้นแนะนำรอเปิดเทอมสากลโลกกันยาเลยดีกว่านะค่ะ

*

whitesariw

• Professor Member
  • 92
แต่เราเห็นด้วยกับจขกท.นะคะ อยากไปเรียนแล้ว

ปล.บ้านเราน้ำก็ท่วมนะคะ ท่วมถึงอก ตอนนี้ก็อพยพอยู่

*

อยากพูดบ้าง

• Guest
การที่มหาลัยเลื่อนเปิดเทอมให้หลายครั้ง  เขาไม่ได้เลื่อนเพื่อให้เรานั่งเฉยๆ รอน้ำแห้งนะคะ
ในฐานะนักศึกษาควรรู้หน้าที่และคิดถึงประโยชน์ส่วนรวมตามที่ จขกท. บอก
ในเมื่อเขาให้เวลาเตรียมตัว  เราก็ต้องพยายามหาหนทางทุกวิถีทางเพื่อมาเรียนให้ได้ตามที่กำหนด
เราก็เป็นเด็กต่างจังหวัด  กลับมาตั้งแต่ประกาศเปิดเทอม 31 ต.ค. แล้วก็อยู่รอที่หอคนเดียวจนถึงทุกวันนี้
จะกลับบ้านก็ไม่ได้ เพราะกลัวความไม่แน่นอนของมหาลัย  แต่ก็ไม่อยากโทษใครค่ะ
แถวมหาลัย ถึงน้ำไม่ท่วม แต่ก็ลำบากมากนะคะ  น้ำเปล่าก็ไม่มีขาย  เราเป็นผู้หญิงยังต้องไปแบกแกลลอนน้ำมากรอกใส่ขวดเอา  ลำบากแค่ไหนก็ทนได้ค่ะ  เพราะอยากเรียน และไม่อยากทำตัวเป็นปัญหากับคนอื่น

เพื่อนๆที่บ้านน้ำท่วมเข้มแข็งนะคะ เราเห็นใจคุณ  แต่คุณก็ต้องเห็นใจเราเช่นกัน  คุยกันด้วยเหตุผลเถอะค่ะ

*

บ๊ะ

• Guest
อะไรกันมากมาย แล้วแต่มหาลัยเค้าจะเป็นคนกำหนดเถอะ เรามาอยู่มหาลัยเอแบค ก็ควรจะยอมรับในการตัดสินใจของทางมหาลัย ปล.นี่ความคิดเห็นส่วนตัวของผม^^ :1894c7a1:

*

1325

• Guest
จะเลื่ิอนไปเรียนทด summer
แล้วคนที่จะจบ summer จะทำยังไง?
ถ้าจะไม่มี summer หาทางออกให้คนจบ summer ด้วยละกัน
จะได้จบทันสี่ปี
หรือถ้าไม่มี summer แล้วต้องลงเทอม 1 แต่ยังนับให้จบสี่ปีแบบนั้นปะละ
ถ้าได้ก็พอไหว

*

ไม่ไหวจะเครีย

• Guest
เหนด้วยกับ จขกท.กับ อยากพูดบ้างอย่างเเรง มหาลลัยเค้าก็เลื่อนให้มาหลายครั้งเเล้ว เราก็หน้าจะมีเวลาเตรียมตัวกันบ้างนะครับ มัวเเต่จะไห้เลื่อนๆก็ตายกันพอดี คุณบอกว่าเห็นใจคนอื่นเค้า คุณก็หน้าจะเห็นใจคนอิกฝ่ายนึงเหมือนกันบ้าง
บ้านผมอยู่พุทธมณฑล ออกไปไหนไม่ได้มาเป็นเดือนเเล้ว ตอนเเรกๆ31/10ก็ยังพอทน 14/11เริ่มไม่เห็นด้วยเเล้ว 28/11 พอเหอะครับ ถ้าจะเลื่อนอิกก็ไม่ไหวนะ ผมบอกได้เลยว่าผมไม่ใช่เด็กเรียนเลย เเต่ตอนนี้อยากเรียนมาก ดีก่าที่ต้องนั่งตบยุงดมน้ำเน่าอยู่บ้าน ถึงน้ำท่วมบ้าน ผมก็จะหาทางไปไห้ได้อ่า ผมเห็นใจทั้งสองฝ่ายเเต่ตอนนี้เริ่ม เอนๆไปทางอยากไห้เปิดมากก่าเเล้ว
 ม.หัวเฉียว 21/11 เปิดเรียนเเล้วนะ // ส่วนไอคนที่เอาม.จุฬามาอ้างหนะ ดูที่หมายเหตุด้วยนะ ถ้าเราไม่เลื่อนเเล้วทำเเบบเค้าได้ จะดีไม่น้อย

ไอ้คนที่ว่าคนอื่นเห็นเเก่ตัวหนะ ย้อนถามตัวเองหน่อยนะว่าคุณก็เห็นเเก่ตัวเหมือนกันหรือป่าว เค้าเลื่อนให้มาตั้ง4ครั้งเเล้วหัดเห็นใจอิกฝ่ายนึงบ้างนะครับ ส่วนผลโพลหนะวัดอะไรมากไม่ได้หรอกครับ เพราะว่าที่โหวตไห้เลื่อนมันก็มีทั้งบ้านมีปัญหาจริงๆกับไอพวกที่ ขี้เกียจเเล้วอยากไม่อยากเรียน