Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เทลาะกับที่บ้านอย่างหนัก เกรดไม่ออกสักทีเทอมสุดท้าย เซ็งระบบเอแบคจริงๆ

• 3 Replies
  • 1605 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

wolfzen

• Professor Member
  • 88
เทลาะกับที่บ้านอย่างหนัก เกรดไม่ออกสักทีเทอมสุดท้ายแล้ว เลยบอกจำนวนเงินที่เผื่อถ้าเกิดตกไว้ให้เค้าเพราะโอกาสตกมันก็สูงมีวิชายากสองตัว
ไม่มีใครเข้าใจ บอก เกรดยังไม่ออกทำไมมาขอเงินเรียนต่ออีกขอก่อนทำไม? ก็บอกไปว่าเผื่อไว้จะได้รีบไปจ่าย เด่วมีปัญหาเรื่องเซคเรื่องอาจารย์อีก
เรื่องไม่ได้เวลาตามที่ต้องการอีก ก็เลยขอไว้ก่อน

มันมีกำหนดวันจ่าย แล้ววันจ่ายวันสุดท้ายตามตารางเกรดมันยังไม่ออกเลย ผมควรทำไงดีถ้าที่บ้านให้รอยันวันสุดท้ายที่เกรดจะออก แต่มันเลยวันแอดไปแล้ว
ตอนนี้โคตรเครียดเลยทำไมเอแบคต้องมีระบบแบบนี้ด้วย อยากรู้จริงๆว่าใครคิด ทำไมคุณถึงกล้าสร้างระบบที่บาปขนาดนี้ออกมาแกมบังคับให้คนจ่ายก่อน

เฮ้อ :4fd9f2d3:

*

491xxxx

• Guest
มหาลัยไม่ได้ใจร้ายอย่างที่หลายคนคิดหรอกครับ
 :f449b82c:
ถ้าเกรดออกแล้วไม่จบก็สามารถลงทะเบียนหลังวันแอดได้
ไม่ใช่ความผิดของเรานี่นา ที่อาจารย์ออกเกรดช้า

และถ้าเหลือแค่ตัวเดียว อาจจะได้สอบ Comprehensive ก็เป็นไปได้
ไม่ต้องไปเสียเวลาเรียนใหม่
 :07baa27a:

โลกมันไม่ได้โหดร้ายจนเกินไปหรอก

ยกเว้นว่าตกในวิชาที่ไม่เปิด Comprehensive
อย่างนั้นต้องเข้าไปเรียนใหม่สถานเดียว

*

oneofabacstudent

• Guest
แล้วจะมีตารางเกรดออกเพื่ออะไรครับ???? มีแล้วทำตามตารางไม่ได้ไม่ว่าครับ แต่ไม่มีการออกมาแจ้งถึงว่าทำไมเกรดออกช้าเลย ไม่มีการชี้แจงเลยครับ คุณมีตารางเวลาออกมานักเรียนที่จะจบเขาก็มีการวางแผนการทำงานแผนชีวิตนะครับ ไม่ใช่แค่มหาลัยอย่างเดียว ละอีกอย่างนักศึกษาก็เป็นลูกค้าของมหาลัยนะครับ การดูแลลูกค้าอย่างงี้หรอครับที่มหาวิทยาลัยบริหารทำ