Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

คะแนนควิสไฟแนน ออกแล้ว เครียดมาก กัวไม่ผ่าน

• 3 Replies
  • 1170 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

..........

• Guest
คะแนนควิสออกแล้วได้แค่ 2 เตม 10 ตอนนี้เครียดมากๆ ไม่คิดว่าจะได้น้อยขนาดนี้ มิดเทอมที่ผ่านมาก้ทำแทบไม่ได้เลย คิดว่าคงได้ไม่ถึง10 จาก 30แน่ๆ เหลือแค่ควิส2 กับไฟนอล ก้คงยากกว่านี้อีก จะจบเทอมนี้แล้วด้วยย ไม่รู้จะทำไงให้ได้ 40=D   T_T

*

dsfsaf

• Guest
ถ้าอยากจบจริงๆ ขยันๆหน่อย เก็บ quiz2 กับ final ได้เยอะก็ผ่านครับ

ลองไปหาคนมาช่วยติวดูให้เราเข้าใจหลักการ พอเข้าใจแล้วก็กลับมาอ่านเองให้แม่นๆ

ซื้อชีทสรุปมาอ่านก็ไม่เลวนะครับ มีโจทย์ให้ศึกษาข้างหลังด้วย ฟิตๆหน่อยเดี๋ยวก็ผ่านเองครับ

*

Dek.AU--kuB

• SuperStar Member
  • 341
สู้ๆครับ วิชานี้ต้องเอาเนื้อหามาแอพพลายเลยต้องใช้ความเข้าใจมากหน่อย ผมว่าเรื่องคำนวนวิชานี้ไม่ยากเท่าทฤษฎีอ่ะ
ถ้าฝึกทำคำนวนให้แม่นๆผมว่าช่วยได้นะครับ....
ปล.จบเทอมนี้แต่เรียนแค่ไฟแนนซ์แสดงว่าไม่ใช่ bba ปะครับ เพราะก็ถือว่ายังดีหน่อยที่ว่าไม่ต้องเรียน cor fin
เพราะยากกว่าอีกง่ะ ผมเรียนเทอมนี้คำนวนเน้นๆ มันยากกว่าไฟแนนซ์อีกฮะ.....ไงก็สู้ๆครับ :-)

*

chocolakke

• SuperStar Member
  • 235
วิชานี้เราว่าตัดกันที่มิดเทอมอะ
ไฟนอลคำนวณง่าย ที่เหลือแอพพลายหมดเลยอะ ค่อนข้างยากนะเราว่า
เราเรียนเทอมก่อน ควิซได้ 8/10 เรายังได้ D มาแบบงงๆเลยอะ
อาจารย์บอกว่าไฟนอลเราคะแนนไม่ดี เป็นงั้นไป