Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ใครรู้จัก อาจารย์ DEREK TINNEY บ้างคะ

• 4 Replies
  • 5358 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Sandee

• Jr. Member
  • **
  • 14
เค้าสอนอิ้งคอน อิ้ง3 นะคะ อยากรู้ว่าอาจารย์เป็นอย่างไงมั่งคะ
สอนวันนี้รู้สึกว่าโหดๆ

*

Mapang

• Guest
เคยเรียนกับอาจารย์ตอนอิ้งคอน อิ้ง1ค่ะ อาจารย์ชอบให้ออกไปพรีเซนหน้าห้องโดยจะบอกหัวข้อก่อนแค่10นาทีค่ะ แล้วก็จะไม่บอกว่าเราได้คะแนนเท่าไหร่อาจารย์จะบอกคะแนนทีเดียวตอนก่อนหมดเทอมค่ะ

*

Sandee

• Jr. Member
  • **
  • 14
เคยเรียนกับอาจารย์ตอนอิ้งคอน อิ้ง1ค่ะ อาจารย์ชอบให้ออกไปพรีเซนหน้าห้องโดยจะบอกหัวข้อก่อนแค่10นาทีค่ะ แล้วก็จะไม่บอกว่าเราได้คะแนนเท่าไหร่อาจารย์จะบอกคะแนนทีเดียวตอนก่อนหมดเทอมค่ะ

แล้วอาจารย์ให้คะแนนดีไหมคะ ดูอาจารย์สติ้กมากเลย

*

Mapang

• Guest
อาจารย์ก้ให้คะแนนโอเคนะ วันสุดท้ายอาจารย์จะให้ดูคะแนนอ่ะแล้วถามว่าเราพอใจกับคะแนนไหม ถ้าคนที่ได้คะแนนน้อยๆอาจารย์จะกำหนดหัวข้อให้แล้วให้เราออกไปพูดหน้าห้องอีกทีแล้วก้จะเพิ่มคะแนนให้

*

--

• Guest
เราเคยเรียนอิ้งคอน(อิ้ง3)กับอ.คนนี้ ไม่มีปัญหาอะไรเลยสำหรับตัวเรา เพราะเราตั้งใจเรียน ตั้งใจพรีเซ้นท์มากกก(ถึงจะทำได้ไม่ค่อยดี)  
แต่มีคนที่ชอบเข้าสาย ไม่ตั้งใจ ก็จะโดนหักคะแนนเยอะมากกกก

ในห้องเรียน ใครไม่พูดเป็นภาษาอังกฤษ ไม่participateก็จะโดนหักคะแนน

บางคนก็บ่นๆสำเนียงของอ.คนนี้ บอกว่าฟังยาก เค้ามาจากScotlandมั้งถ้าเราจำไม่ผิด อ.พูดเบาด้วย ใครเข้าห้องไม่ฟังเวลาอ.เช็คชื่อก็ซวยไป เค้าไม่เช็คให้นะ เหอะๆ

ถ้าวันไหนขาดพรีเซ้นท์ไป อ.จะให้โอกาส เขียนจดหมายส่งให้อ. เขียนเหตุผลว่าทำไมถึงขาดเรียน แล้วเค้าจะให้make-up presentationได้ แต่วันที่เมค-อัพต้องมีslideอะไรพวกนี้พร้อมนะ ไม่งั้นโดนหักคะแนน

จะมีงานให้พรีเซ้นท์หน้าห้อง งานต้องพูดเป็นกลุ่ม และก็จะมีเหมือนอ.เรียกคุยทีล่ะคนๆ เค้าจะถามคำถามเราเช่น อาทิตย์ที่แล้วทำอะไรมา เราก็ต้องเล่าให้อ.ฟังเป็นภาษาอังกฤษ

ถ้าตั้งใจก็โอเคอ่ะ อย่าทำให้อ.เกลียดขี้หน้าพอ 55+