Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ทำไงดีเมื่อเค้าชอบเรา และเราชอบเค้าแต่ว่า....

• 4 Replies
  • 1381 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

xxxx

• Guest
ทำไงดีเมื่อเค้าชอบเรา และเราชอบเค้าแต่ว่า เราไม่สบายใจเวลาอยู่ใกล้เค้า เก็งทุกครั้งจนแปลกๆมากๆนดูไม่ดีเลย แล้วทำให้เค้ามองเราเป็นคนแปลกๆ เราเลยคิดว่าเค้าไม่น่าจะชอบเราแร้วล่ะ ???

*

abcdef

• Hero Member
  • 103
ไม่สบายใจเพราะอะไรหรอคับ?? เค้าทำอะไรให้เราไม่สบายใจหรอ?

ทำตัวตามสบายให้ได้สิคับ  ไม่มีใครบอกให้ไปยิ้ม โกรธ หัวเราะ หรอกคับ ทำตัวสบายๆ เหมือนเพื่อนกัน แต่รักเค้ามมากกว่าเพื่อน

ขอให้โชคดีคับ
เพื่อนๆสมาชิกๆๆ!! เอาชีทเรียนพิเศษ มาให้พี่ Webmaster ด้วยนะคร้าบบบ ... ถือว่าช่วยกันๆ ใครDownload ไปเยอะ ก้อเอามาบริจากเยอะ ... ถือว่าช่วยพี่Webmaster กันนะคับบบ

*

ทำไงดีนะ

• Guest
อาจจะเป็นอาการเขินอายละมั้งคะ
บางที เราอยุ่กับคนที่เราชอบจะมีความรุ้สึกเกร็งๆน่ะค่ะ

เเล้วถ้าเคสเราล่ะค่ะ
ช่วยหน่อยนะ555+
คือว่ามีคนๆนึงชอบเรา เเต่เหมือนตอนนั้นเรายังไม่คิดอะไรกับเค้าอ่า
เราเลยบอกเค้าว่าเราคิดกับเค้าเเค่เพื่อน
เเต่พอเวลาผ่านไป เกือบปีเเล้ว
เราเริ่มคิดถึงเค้า เเต่เหมือนเค้าเริ่มไม่ได้เเคร์เรามากเหมือนเมื่อก่อน
เราคิดว่าเค้าอาจจะไม่ได้ชอบเราเเล้วอ่ะ ไม่รุ้ว่าเราคิดไปเองรึป่าวนะคะ
ทำยังไงเค้าถึงจะชอบเราเหมือนเดิมนะ
เศร้าจัง :'(

ตอนนี้เราคิดถึงเค้าจัง

เราควรจะทำใจ เเล้วลืมเค้าซะจะดีมั้ยอ่ะ
TT.TT

*

xxxx

• Guest
เวลาผ่านมาเป็นปีแล้วอ่ะ เค้าคงไม่สนใจเเร้ว ฮือๆ

*

xxxx

• Guest
ถึงคุณทำไงดีนะ   ลองเข้าไปคุยสนิทสนมกับเค้าสิ ไม่ต้องอายหรอก ให้เค้ารู้ว่าเราชอบไปเลย แล้วดูท่าทีของเค้าว่ามีresponse หรือเฉยชา อย่างที่บอกไม่ต้องอายเพราะดีกว่าค้างคาใจไปจนตายนะ คนเราเกิดมาแปปเดียวอะรัยก็เกิดขึ้นได้  แต่ถ้าเค้าเฉยชา อย่างน้อยเราจะได้รู้ว่า เราไม่ควรสนใจเค้าอีกแร้ว จะได้ไม่ต้องเสียเวลานึกถึง

แต่การที่เค้าเริ่มไม่สนใจเพราะเค้าเริ่มสนใจคนอื่นรึเปล่า อย่างนี้ การเเสดงตัวของเราอาจเป็นตัวเลือกของเค้าก็ได้นะ ถ้าถ้าไม่คิดไรมากก็ให้เค้าเลือก

ขอให้โชคดีนะ