Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ใครมีความเห็นต่อmjrHTMยังไงบ้าง

• 2 Replies
  • 1152 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

แค่อยากรู้

• Guest
แค่อยากรู้ว่าเวลาเด็กเอแบคคิดเห็นต่อเมเจอร์HTMยังไงบ้างอ่า

พอดีผมอยากจะเรียนเอแบคก้อเลยอยากจะรู้ว่าดีมั๊ย

ไม่อยากไปเข้าพวกดุสิตอ่าครับ

ช่วยหน่อยน้า

*

Phoenix_dew

• Jr. Member
  • **
  • 11
ดีครับ

*

BB.

• Guest
ขอตอบในฐานะที่อยู่ เมเจอร์ HTM นะครับ

หลายๆคนในเอแบคอาจจะไม่ค่อยได้เห็นเมเจอร์นี้เท่าไหร่เนอะ

แล้วเมเจอร์นี้ก็อาจจะถูกมองจากหลายๆคนว่า

ไม่มีอะไรเรียนแล้วหรอมาเรียน HTM

แต่จริงๆแล้ว ทุกเมเจอร์ก็ล้วนมีความสำคัญ

อยากให้ทุกๆคนเปิดใจ แล้วลองมองกว้างๆดูครับ

แต่เดี๋ยวก็นี้รู้สึกเริ่มเยอะขึ้น ^^ ดูง่ายๆก็คือจะใส่สูทกัน

ที่เอแบคเนี่ยเมเจอร์ HTM จะอยู่ในBBAนะครับ

ซึ่งช่วงปีหนึ่ง ปีสอง เราต้องเรียนวิชาของBBAก่อน

จนกว่าจะถึงปีสามหรือมีหน่วยกิตครบตามกำหนด

ถึงจะสามารถเลือกเข้าเมเจอร์ HTM ได้ครับ

อาจจะไม่เหมือนกับที่ดุสิต ที่เค้าะจะสอนคุณไปทางด้านโรงแรมเลย

มาเอแบคก็เป็นอีกมุมนึงครับ ได้เรียนรู้พื้นฐานธุรกิจไปด้วย

แล้วก็ได้ความรู้ทางด้านโรงแรม ทัวร์ไปอีกทาง

ทำให้คุณเป็นนักธุรกิจที่ทำธุรกิจด้านโรงแรมหรือทัวร์

ได้อย่างมีประสิทธิภาพเลยทีเดียว ^^

ถ้ามีใจรักจริงๆที่จะบริการคน เทคแคร์ผู้คน

คุณก็เรียนได้ครับ มีอะไรก็ปรึกษากันได้ครับ : )

HTM มีอะไรมากกว่าที่คุณคิดแน่นอน !!