Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ทำไมกะอีแค่pre regis ยังต้องโกงด้วย

• 24 Replies
  • 5323 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เคืองนะเนี่ย

• Guest
เคืองจริงๆ เลยค่ะ ทำไมกะอีแค่ pre regis ยังจะต้องโกงกันด้วย ไอ้พวกที่ยังไม่ถึงเวลาแล้วมาโกงแบบนี้ มันน่าโมโหสุดๆ เลยค่ะ ทำไมไม่เห็นใจคนอื่นบ้างอ่ะคะ ทุกคนเขาก็อยากจะลงเรียนเหมือนกันนะ มหาลัยเขาให้ลงตามเลขแท้ๆ ยังจะมีการใช้วิธีทุจริตเพียงเพื่อแย่งลงเรียนอ่ะนะ -*- ไม่มีวิธีไหนสามารถจัดการกับพวกชอบโกงแบบนี้มั่งเหรอคะ??? อยากจัดการให้มันได้รู้สำนึกซะบ้าง จะได้ไม่กล้าทำแบบนี้อีก

*

kilene

• Global Moderator
  • Hero Member
  • 174
โกงได้ด้วยหรอคับ

ยังไงอะ??

ขอพี่ Staff หรอ?
เด็กABAC รักABAC

*

Zoro

• Guest
กะอีแค่ pre regis ต้องโกรธขนาดนี้เลยเหรอครับ

*

Gn'R

• Guest

*

elephantac119

• Jr. Member
  • **
  • 19
    • http://elephantac119.hi5.com
สิ่งที่คนเราสร้างมา ย่อมมีข้อบกพร่อง มีช่องโหว่อยู่แล้วคับ ไม่มากก็น้อย
ทีกฎหมายบ้านเมืองยังมีช่องโหว่เลย คนเลวๆ ก็ดิ้นหลุดตลอด
นับประสาอะไรกับแค่ลงทะเบียนเรียนในมหาลัยคับ
ทำใจอย่างเดียว หลายๆ คน และผม ก็ได้พบได้เห็นมา ไม่ต่างจากคุณ
แล้วพวกเค้าทำยังไงล่ะ ....ก็ได้แต่นั่งดูคนเหล่านั้นฉวยโอกาส เอาเปรียบคนอื่น
ที่สำคัญที่สุดคือจิตสำนึกคับ ประเทศไทยขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องโกง
มีอยู่ทุกคน สังเกตุง่ายๆ ตัวอย่างที่เด่นชัด และชัดเจนที่สุด ก็รัฐบาลประเทศเราเนี่ยแหละ
เอาแค่เปรียบเทียบเบาะๆ พอ เอาเป็นว่าทำใจ แล้วพยายามวางแผนลงทะเบียนให้ดี
ปัจจัยภายนอกเราควบคุมยาก และบางทีก็ไม่ได้ สิ่งสำคัญคือตัวคุณ ต้องรู้จักจัดการกับ
ปัญหาที่คุณเจอด้วยตัวเองก่อน หยิบยืมความช่วยเหลือจากคนอื่น
เอแบคจะสอนคุณอีกหลายๆ อย่าง หลายๆ ด้าน ไม่ใช่แค่เฉพาะความรู้
จบไปสังคมจะยิ่งใหญ่กว่านี้ ปัญหาจะมากกว่านี้ ผู้คนจะแปลกประหลาดไปมากกว่านี้
ถึงตอนนั้นคุณก็คงจะสามารถเผชิญ และรับมือกับมันได้ สุดท้าย คิดบวก เท่านั้น
ที่จะทำให้คุณเจอทางแก้อีกหลายๆ ทาง ไม่เชื่อให้ลองคิดแย่ๆ ติดลบตลอดทั้งเทอมสักเทอมนึง
ให้คิดว่า อาจารย์สอนไม่รู้เรื่อง เรียนไม่รู้เรื่องเลย เรียนเหนื่อยจัง งานเยอะจัง เพื่อนไม่ดีไม่ทำงาน ฯลฯ
คุณจะพบว่า จะไม่มีสิ่งไหนดีเลยในเทอมนั้น ผมลองมาแล้ว ไม่งั้นไม่กล้าพูด ไม่กล้าเขียน
ผมเป็นคนซื่อคับ ซื่อตรง จนเพื่อนๆ ว่าซื่อบื้อ โปรดใช้วิจารณญาณและวุฒิภาวะของคุณในการรับข้อมูล
« Last Edit: January 23, 2009, 04:00:02 PM by elephantac119 »

*

ppg

• Guest
มันไม่ได้โกรธหรอกค่ะ
แค่รู้สึกว่าทำไมคนพวกนี้ถึงไม่รู้จักเคารพกติกาบ้างเลย
คนรอคิวกันมากมาย
ทำไมรอไม่ได้
ลงไปแล้วตกจะสมน้ำหน้าให้หมดเลย
พวกหนักเอแบค

*

naruto4717701

• 102
โกงยังไงคับ ช่วยบอกหน่อย
เพราะถ้ายังไม่ถึงเวลา ยังไงก้อ Log In ไม่ได้คับ

ผมยังงงอยู่ว่าเค้าโกง ลงก่อนที่จะถึงเลขของเค้ายังไง ช่วยบอกด้วยนะคับ เพราะผมยังมองไม่เห็นเลยว่า เค้าจะโกงได้ยังไง

*

สงสัย

• Guest
นั่นซิ งงเหมือนกัน

*

ดีพื

• Guest
เอาจริงๆเลยนะค่ะ
มันน่าจะโกงไม่ได้นะ
เพราะเวลาไม่ถึงแล้วเค้าก็จะไม่ปลดล๊อคไอดีนั้นๆนะค่ะ

เพราะเรื่องพรีอะ
ไม่ต้องไปพรีที่a4ก็ได้ ที่ไหนก็ได้ที่มีคอมนะ
อารมณ์เย็นๆนะ

*

u4913181

• 145
เข้าใจว่าจขกทโกรธมากที่ไม่มีลงตอนซัมเมอร์
แต่การโกงของเวปPre-Registนั้นไม่มีทางเลยเพราะระบบที่มหาลัยวางเอาไว้นั้นSecureมากครับ
ไม่เชื่อไปถามที่ตึกไอทีได้
ถ้าจะโกรธไปโกรธอาจารย์ไม่ดีกว่าหรอครับที่ไม่ยอมมาสอนต้องปล่อยให้เด็กมานั่งทุกทนอย่างนี้
ลองไปร้องเรียนกับคณะดูซิครับเผื่อจะดีขึ้น
รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

dearthekop

• Jr. Member
  • **
  • 12
    • http://thekopgirly.hi5.com
เห็นด้วยกะด้านบนคะ

*

koiiko

• Sr. Member
  • 38
เอ่อ...มีการโกงได้...จิงๆนี่คะ

เราก้อคนนึงล่ะที่ไม่รุ แร้วเราก้อลงซัมเมอร์ไม่ทัน

Avai. 0หมดเรย โอ้วววว T^T

เพื่อนเราลงเส็ด ครบหมดอ่ะ ตั้งแต่รอบปี3แร้ว

ได้อาจานดีๆปล่อยๆทั้งนั้นเรย...

*

koiiko

• Sr. Member
  • 38
ให้พี่ปีแก่ๆลงของตัวเองให้เส้ด

พอตอนจบเส็ดแร้วที่เค้าให้ submit รึไรเนี่ย ให้กด cancel

แร้วไปพิม id กะ pass ของคนที่จะลงให้

แร้วก้อเลือกๆๆ แต่ต้องภายในช่วงเวลาของปี+เลขนั้นๆนะ

ไม่แน่ใจว่าใช่อ๊ะเป่า แต่ได้ยินมางี้อ่ะ

เส้า เสียจาย อยากเรียนซัมเมอร์ หลุดหอในเรยอ่ะ T^T

*

ปป

• Guest
ราย งง

*

0000

• Guest
โกงได้จริงๆครับ ฟันธงเลย