Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

คัยเคยโดนใบสั่งบ้างคับ

• 3 Replies
  • 1866 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

นักล่าอูฐ

• Guest
เรื่องมีอยู่ว่า
ผมไปจอดรถตรงแถว John paul sport อุ่ะหรือซาหาร่า2 ที่มันมีซอยเล็กๆ ผมหาที่จอดไม่ได้ก้อเรยไปจอดตรงนั้น เหนว่ามีรถจอดอยู่ด้วยแร้วแหละ
พอตอนจะขับออก เจอใบสั่งซะงั้น
เขาให้ไปรายงานตัวที่CL
จะโดนรัยบ้างก้อไม่รุ
ที่รุ้ๆปวส. ประวัติเสีย
แต่ไม่รุ็้้ถ้าไม่ไปจะเปนรัยมั้ยเพราะใบนั้นไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับตัวผม
ยกเว้นทะเบียนรถ

*

อย่ารู้ชื่อเรยย หุหุ

• Guest
Re: คัยเคยโดนใบสั่งบ้างคับ
« Reply #1 on: November 24, 2008, 06:59:37 PM »
เปนผมไม่ไป

หรือไม่ ให้ดีหน่อยก็

จะไปถามๆดู แต่ไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรเกี่ยวกะตัวเราเองเลย แบบประมาณว่า"มาติดต่อเรื่อง...."

แล้วพอเค้าถามอะไรมาก็บอกไปว่า"ของเพื่อน ไม่ทราบครับ"  แล้วเราก็จะโทรหาเพื่อนไม่ิติด ตามบท 555+

แล้วก็ให้เค้าหาประวัติให้ ประวัติคนที่ถูกจับประมาน 1-3วันที่ผ่านมา จำไม่ได้ว่าวันไหน

หรือ ไม่ก็บอกไปว่าเลขทะเบียน "กก" (สมมติ) แต่เอาของจริงนะ แต่ก็ตามบทอีกคับ... จำเลขไม่ได้แล้ว เพราะเปนรถเพื่อน ให้หาดูให้หน่อย

ถ้าเค้าบอกไม่มี ผมก็ไม่ไปแล้วหละ 5555555+

*

Homosapien

• Jr. Member
  • **
  • 6
« Reply #2 on: December 01, 2008, 12:54:41 AM »
เคยโดนเหมือนกันครับ แต่ของเรายามมันจดทะเบียนไว้พอขับผ่านมันโดดมาขวางให้จอดแล้วเรียนสดหน้า7ตรงmallเลย  เลยถามมันว่าต้องทำไรบ้าง ยามมันบอกแค่เตือนเลยช่างมันไม่ได้ขึ้นไปเลยครับ

แต่ที่จำได้มันบอกว่าครั้งหน้าล๊อคล้อ (ที่ยามจะมีสมุดจดอยู่)

วันรุ่งขึ้นเลยเอารถคันอื่นที่บ้านมาขับวนๆบีบแตรเล่นลั่นเลย โดนอีกใบไปตามระเบียบครับ -*-

*

PP

• Guest
« Reply #3 on: March 02, 2009, 01:51:31 AM »
ไม่ต้องไปหรอกครับ พี่ยามเขาคงไม่รู้ชื่อเราหรอก ทีหลังจอด เป็นระเบียบดีกว่าครับ