Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากถามเรื่องการสอบFinal ของ intensive Eng อะค่ะ

• 9 Replies
  • 1684 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

aaaaaaaaa

• Newbie
  • *
  • 1
เห็นอาจารย์บอกว่าคนที่ผ่านไปเรียน Eng I มีน้อยมากเลยหรอคะ

เราตั้งเป้าหมายว่าอยากจะขึ้นไปเรียน Eng I อะค่ะ คะแนนTestที่ผ่านมาก็ไม่แย่ เข้าเรียนทำงานส่งทุกวัน
 พอจะมีโอกาสไหมคะ  :'( :'( :'(

รุ่นพี่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำการสอบ final หน่อยค่ะ

*

hdbeysj

• Guest
อ่านไปอะคะในหนังสือ ออกตามนั้น ไม่ยากหรอก จำพวกเนื้อเรื่องคร่าวๆ

*

Mewnet

• Professor Member
  • 54
ออกเนื้อเรื่องครับ จำให้แม่น แล้วก็แกรมม่า

*

Beambeam23

• Sr. Member
  • 28
ส่วนใหญ่จะออกตามในหนังสือเลยค่ะ ตามที่ได้เรียนมา

*

Praewpjr

• Guest
มีทั้งส่วนของแกรมม่าที่ต้องใช้ความเข้าใจ และส่วนของเนื้อเรื่องที่ต้องจำค่ะ

*

pixels

• 60
story. จากที่เรียนในห้อง เยอะนิดนึง แล้วก็แกรมม่าเรื่อง tenses active passive แกรรมม่าไม่ยากถ้าจำได้บทแรกๆจำเยอะนิดนึง  เข้าใจก้ทำได้ค่ะ สู้ๆ  :1894c7a1:

*

Tomzkth

• 38
เท่าที่ผมจำได้ ตอนผมสอบ มันมีเนื้อเรื่องยาวๆๆ แล้วก็มีคำศัพท์มาให้เราเติมลงในเนื้อเรื่องนั้นๆ แต่ว่าเราจะต้องใช้ Part of speech ให้ถูกนะครับ

*

Lallabell

• 54
เนื้อหาพาร์ทแรกจะเป็นแกรมม่า(cloze test)ค่อนข้างยากอยู่ ส่วนพาร์ทต่อมาเป็นreadingอ่านเรื่องมาตอบคำถาม ไม่ยากมากแต่ส่วนตัวไม่ถนัดด้านนี้55555 พาร์ทสุดท้ายก็ออกจากหนังสือ ค่อนข้างถามจุดเล็กๆน้อยๆที่เราชอบข้ามกันไป เช่น คนส่วนมากคิดว่ามันต้องถามข้อคิดแน่ๆ แต่เปล่าเลย มันถามว่าตัวละครไหนที่พูดว่า... อะไรแบบนี้
ไม่ยากเกินความพยายามน้า สู้ๆจ้า^^

*

dewww

• 54
ส่วนใหญ่ที่ยากสุดจะเป็นพวกแกรมม่า เน้นหน่อยก็ดี ส่วนพวกreadingค่อนข้างออกเรื่องตัวละคร ไม่ก็ข้อคิดของเรื่อง แต่ถ้าเข้าเรียนทุกวัน ทำงานส่งทุกวัน Eng 1 ก็ไม่ไกล สู้ๆน้าา

*

aehae

• 49
เราว่าคะแนนในห้องมีผลน้อยอ่ะ เพื่อนเราคะแนนในห้องดี แต่ตอนสอบไม่ได้ eng1