Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สำหรับคนที่ต้องการ Re-Enter ครั้งที่ 2

• 3 Replies
  • 3655 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

หัวหอม

• Guest
เนื่องจากเราต้องการ Re-Enter ครั้งที่ 2 และวันนี้ไปถามห้องทะเบียนมาแล้ว หากต้องการ Re-Enter โดยที่ไม่ย้ายคณะ ไม่เปลี่ยนเมเจอร์

ทำได้กี่ครั้งก็ได้ค่ะ  :fea27916: ขึ้นอยู่กับว่าดีนของแต่ละคณะจะเช็นอนุมัติหรือไม่เท่านั้นเอง  :1894c7a1:

ปล.ลืมถามว่าค่าใช้จ่ายในการ Re-Enter แต่ละครั้งเท่าไหร่ มีคนบอกว่ารีเป็น 551 โดนไป 6 พัน  :33c4b951:

*

chocolakke

• SuperStar Member
  • 235
ไม่แน่ใจนะคะ
รีเอนเทอร์รอบที่สอบในคณะเดิมไม่ได้อะ ถ้าย้ายคณะถึงทำได้
เราทำเทอมนี้ ประมาณ 3500 นะ ไม่น่าถึงหกพันอะเราว่า โหดไป = =

*

คนมารีเอ็นเทอร์

• Guest
อย่าไปฟังห้องทะเบียนงิ เราเจ็บกับห้องทะเบียนมาแล้ว เค้าไม่รู้จริงๆ แล้วมักจะพูดเหมือนรู้อ่ะค่ะ

เรารีเอ็นเทอร์แล้ว3500ค่ะ ต้องใช้รูปถ่ายสองใบงิ แล้วค่าเทอมก็จะตามไอดีใหม่แพงขึ้้น

แล้วรีเอ็นเทอร์คณะเดิมได้แค่ครั้งเดียว ตอนปีที่แล้วเราจะรี ไปตึกMSM เค้าไม่ให้รีค่ะ เค้าว่ายังแก้เอฟได้อยู่ ควรเก้บไว้หลังๆ เพราะมันรีได้ครั้งเดียว

นอกจากย้ายคณะถึงจะได้3ครั้ง ตอนไปทั้งฝ่ายทะเลียนแล้วก็ไฟแนน เค้าไม่มีบอกเลยว่ารีได้แค่ครั้งเดียว เราไปวิ่งเต้นจนใกล้จะถึงดีนเซ็นต์แล้ว

เคาเตอร์ที่ห้องดีนอ่ะค่ะเป็นคนบอกมา แล้วเรื่องรีฟันเอาเงินไอดีเก่าคืน ไฟแนนบอกว่าให้จ่ายไอดีใหม่ไปก่อน คือจ่ายสองรอบ แย่มาก

แต่ตอนวิ่งไปฝ่ายทะเบียนให้เค้าใส่ดาต้า เค้าบอกว่ายังไม่ต้องจ่ายก่อนก้ได้ ถ้าไม่มีตังรอบสอง ให้รอตังเก่าคืนก่อนจะได้ภายในสองวีค

แต่สรุปหนึ่งเดือนไปค่ะพึ่งจได้คืน จากนี้ไปเราก้ไม่เชื่ออะไรเค้าอีกแล้วละค่ะ

*

หัวหอม

• Guest
แล้วแบบนี้เราจะทำยังไงได้บ้าง ตัวเมเจอร์เราเรียนไปแล้วเหลืออีกแค่ 3 ตัวเอง

โอเวอร์เครดิทมา 3 ตัว เกรดต่ำกว่า C 4 ตัว ที่เหลือต้องเรียนตอนนี้แค่ general course กัน minor เท่านั้น

ติดโปรมาแล้ว 2 เทอด้วยกัน(เทอมนี้ไม่หลุดก็เป็น 3) กำลังแก้ F 1 ตัวในเทอมนี้ เป็น major elect ค่ะ

หลังจากไปพบ advisor มาเค้าบอกว่า F major elect ลงเรียนใหม่ F จะไม่แก้เป็น R แต่ห้องทะเบียนบอกว่าแก้ได้ (อันนี้งงจริงๆ)

เป็นสาเหตุให้เราอยากจะรีเอ็นเทอร์อีกครั้ง ถ้าทำเรื่องรีแบบย้ายคณะตัวเมเจอร์เราไม่หายไปหมดเหรอ ตอนนี้สับสนและงงมากๆ

รบกวนด้วยนะคะอยากได้คำแนะนำ