Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มีใครเคยเรียน English for International Trade มั้งครับ

• 4 Replies
  • 2304 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Air

• Guest
มีใครเคยเรียน English for International Trade มั้งครับ

อยากทราบว่ามันได้ A ง่ายไหมนะครับ

ขอบคุณครับ

*

Alliance

• SuperStar Member
  • 210
เฉลี่ยตัวนี้ เกรดที่ B+

*

5243

• Guest
แสดงว่าวิชานี้ยากหรอ หรือง่าย

*

Alliance

• SuperStar Member
  • 210
ไม่ยาก แต่คนจะทำไม่ได้ part vocab
partนี้ ไม่มีตัวเลือก แต่ให้เป็นdef.มา แล้วให้เรากรอกเอง
มิดเทอมเรียน 5บท ศัพท์ที่ต้องจำมีประมาณ 60-70 ตัว
จริงๆศัพท์ไม่ยาก แต่ไม่คุ้นและมีเยอะเกิน บางทีรู้ว่าหมายถึงอะไร อยู่บทไหน แต่ลืมศัพท์ก็มี

ลงไหม? เข้าไปก็นั่งฟังdialogue มีdiscussionบ้างบางวัน finalนู่นถึงจะมีรายงาน

*

MiiS-

• Guest
ไม่ยากแต่ก็ไม่ถึงกับง่าย เป็นวิชาที่ได้สาระดีนะเราว่า เก็บบีบวกมา ไม่ว่ากัน T^T